• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ MMC 7610 bị bệnh cứu em với...!

cuongd720

Cụ thể là hôm đang chạy bon bon trên đường không biết ai gọi móc điện thoại trong túi ra vô tình để rơi xuống đường bung tóe loe về nhà mới lắp thẻ nhớ thì mất hết Apps ứng dụng.
Đem đi fomat đi fomat lại mà cũng không thể nào được. copy nhạc hay ứng dụng vào thể không đọc được, cho vào máy tính nghe nhạc trên thẻ DT cũng không nghe được. Nói chung là copy qua lại thì vẫn Ok nhưng xem dữ liệu trên thẻ thì ko được
Các BÁC cứu cái thẻ nhớ của em với...Em thank các Bác nhiều...! mấy hôm nay máy sài ko thẻ nhớ không thể nào chịu nổi. :(:)(( :O

Thích con N78 :-/ vừa rẻ và tiện dụng mà lương em vẫn 2tr chưa có dư..:(( :((

MinhThang

Manager
Cụ thể là hôm đang chạy bon bon trên đường không biết ai gọi móc điện thoại trong túi ra vô tình để rơi xuống đường bung tóe loe về nhà mới lắp thẻ nhớ thì mất hết Apps ứng dụng.
Đem đi fomat đi fomat lại mà cũng không thể nào được. copy nhạc hay ứng dụng vào thể không đọc được, cho vào máy tính nghe nhạc trên thẻ DT cũng không nghe được. Nói chung là copy qua lại thì vẫn Ok nhưng xem dữ liệu trên thẻ thì ko được
Các BÁC cứu cái thẻ nhớ của em với...Em thank các Bác nhiều...! mấy hôm nay máy sài ko thẻ nhớ không thể nào chịu nổi. :(:)(( :O

Thích con N78 :-/ vừa rẻ và tiện dụng mà lương em vẫn 2tr chưa có dư..:(( :((

Bạn thử mượn thẻ của ai đó bỏ vào máy xem có nhận được không? nếu nhận được thì thẻ của bạn đã hỏng, và vẫn không nhận được là do tiếp xúc của máy bị hở.

cuongd720

help

cảm ơn bạn nhé.. nếu mà nó bị hỏng thì chắc mình lại ngày ăn mì tôm gói, tối ăn gói mì tôm mất..:(:)(( tháng này mới làm thử việc mà sinh ra đủ mọi chuyện :O:O
các bạn cứ cho ý kiến cứu cái thẻ nhớ của em với nhé, bây giờ móc ví hơn 300k mua cái thẻ thì em :( :( lắm

MinhThang

Manager
cảm ơn bạn nhé.. nếu mà nó bị hỏng thì chắc mình lại ngày ăn mì tôm gói, tối ăn gói mì tôm mất..:(:)(( tháng này mới làm thử việc mà sinh ra đủ mọi chuyện :O:O
các bạn cứ cho ý kiến cứu cái thẻ nhớ của em với nhé, bây giờ móc ví hơn 300k mua cái thẻ thì em :( :( lắm

Thứ nhất bạn không nên Post bài nhiều nơi với tiêu đề không phù hợp.
Thứ hai Mình đã nói rồi, bạn mượn 1 cái thẻ khác để thử, sau đó thông báo kết quả để anh em mới biết giúp bạn, máy của bạn bị rơi nên mới sinh ra lỗi, không biết là máy hay thẻ mà bạn bảo cứu cho bạn là sao?

kp_enter

Bạn cứ thử làm theo cách của Mod MinhThang đi để xác định xem lỗi của thẻ hay do máy thì mọi người mới giúp bạn đc chứ. Còn về vấn đề thẻ thì ko đến giá như bạn nói đâu. Thẻ MMC 1-2Gb bây h có giá khoảng 90-100K thôi à. Mà con 7610 chắc chỉ chạy thẻ 1 Gb là "quá sức" rồi thì phải :D

cuongd720

Mình đã thử lấy thẻ 256 chạy bon bon, để ý thấy RAM mình trước thường trống khoảng 5-6M giờ thấy nó trống hơn 8M cảm thấy chậy ứng dụng nhanh hơn. Vậy là máy ko hư đúng ko MOD?

Về phần RAM hỏi thêm câu, tại sao máy mình RAM 16M ma ko chạy ứng dụng gì mà mất đâu khoảng 7-8M vậy?

Các bạn cho ý kiến giúp mình sửa lỗi cái thẻ nhớ nhé! Thank!
Các bác chỉ em mấy tiệm nào bán thẻ nớ Rẻ mà xịn nhé em cảm ơn...!:D