• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ P990i gặp trục trặc

emailquanghuy

mình sử dụng thẻ MMC Duo 2G gần nửa năm nay ko vấn đề gì.
Tự nhiên hôm bữa chụp hình thì máy báo ko nhận ra thẻ. :(
Bỏ thẻ vào laptop kiểm tra thì thấy thư mục hình và 1 số thư mục khác bị mất hết dữ liệu chỉ còn 1 file ghi la "%" ko biết có bác nào gặp hiện tượng này chưa.
Mình phải dùng softw để cứu lại dữ liệu, nhưng ko biết làm sao để khôi phục lại thẻ nhớ.:-??
Chỉ còn cách chép dữ liệu ra máy tính rồi format thôi.
Hic bao nhiêu phần mềm cài trong đó lại đi tong hết.
Có sư huynh nào biết cách trị thì chia sẻ cho các đồng đạo trên này với nhé

Hic sau khi format xong giờ bị 1 cái còn khủng khiếp hơn
mấy cái web hoặc Operamini không đọc được tiếng Việt, dù là đã cài lại bản mới vietnamese version down trên trang opera.
đã chép các font vào thư mục resource\fonts trên thẻ nhớ nhưng cũng potay

hic chưa kể mấy PM như IM+ và Fring đều tiêu tùng, :-??
:(( huhuhu ai kíu em với
chết mất chết mất :(( :(( :(( :(( :((

huysmall

mình sử dụng thẻ MMC Duo 2G gần nửa năm nay ko vấn đề gì.
Tự nhiên hôm bữa chụp hình thì máy báo ko nhận ra thẻ. :(
Bỏ thẻ vào laptop kiểm tra thì thấy thư mục hình và 1 số thư mục khác bị mất hết dữ liệu chỉ còn 1 file ghi la "%" ko biết có bác nào gặp hiện tượng này chưa.
Mình phải dùng softw để cứu lại dữ liệu, nhưng ko biết làm sao để khôi phục lại thẻ nhớ.:-??
Chỉ còn cách chép dữ liệu ra máy tính rồi format thôi.
Hic bao nhiêu phần mềm cài trong đó lại đi tong hết.
Có sư huynh nào biết cách trị thì chia sẻ cho các đồng đạo trên này với nhé

Hic sau khi format xong giờ bị 1 cái còn khủng khiếp hơn
mấy cái web hoặc Operamini không đọc được tiếng Việt, dù là đã cài lại bản mới vietnamese version down trên trang opera.
đã chép các font vào thư mục resource\fonts trên thẻ nhớ nhưng cũng potay

hic chưa kể mấy PM như IM+ và Fring đều tiêu tùng, :-??
:(( huhuhu ai kíu em với
chết mất chết mất :(( :(( :(( :(( :((

Mới nghe lần đầu tình trạng này. Có thể thẻ nhớ bro đã nhiễm virus. Diệt bằng BKAV thử xem. Sau đó thì format dạng low level format luôn nhé

samachcm

Mới nghe lần đầu tình trạng này. Có thể thẻ nhớ bro đã nhiễm virus. Diệt bằng BKAV thử xem. Sau đó thì format dạng low level format luôn nhé

có cái thẻ nhớ mà làm gì nghiêm trọng đến nỗi fải chết dữ vậy.mua thẻ mới là ok thôi.:)

Posted via Mobile Device