• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm tiếng Việt cho HTC Desire (2.2)

ninhnd

bạn nào đã up lên 2.2 hoặc dùng rom cook bản 2.2 mà muốn dùng tiếng việt thì lên market dowload "Morelocale2" về cài sau đó chọn vietnamese nhé.
mình cũng mới test nhưng hình như chưa full tv thì phải,mà thôi có tí nào hay tí đó
chúc vui nha.

tuananh2701

Chòa cái này em mong đợi mãi ( do dốt tiếng Anh - tiếng em thì biết chút chút ) để em load về thử xem sao đã :D .Thank anh!

ducthang

bạn nào đã up lên 2.2 hoặc dùng rom cook bản 2.2 mà muốn dùng tiếng việt thì lên market dowload "Morelocale2" về cài sau đó chọn vietnamese nhé.
mình cũng mới test nhưng hình như chưa full tv thì phải,mà thôi có tí nào hay tí đó
chúc vui nha.

Đây là bản của bạn fellow bên tinhte đã cài đặt mình không thich dùng tiếng viêt dùng t.anh cho pro.up hộ chủ topic

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Android phát triển ngày càng hoàn thiện, gói ngôn ngữ ngày càng phong phú.
Chắc chỉ thời gian ngắn nữa, ROM giao diện full tiếng Việt sẽ ngon lành thôi.

ninhnd

Đây là bản của bạn fellow bên tinhte đã cài đặt mình không thich dùng tiếng viêt dùng t.anh cho pro.up hộ chủ topic

thank bác,em on bằng mobile nên ko up đc ảnh.
cũng toàn chơi tiếng anh nhưng up cho mọi ng tham khảo

iou2

Hay quá nhỉ, nhìn chữ Q8 mà giật mình vì tớ cũng là dân Q8 kaka

Chỉnh sửa cuối:

dom

Mình cũng ủng hộ Pác chủ nhé, hôm trước up lên 2.2 mãi không được nhờ Pác chủ nhắc khéo cái được luôn, sướng từ hôm đó tới giờ chưa hêt, hnay nào rảnh cafe nhé.

theminhbk

Member
I used but i not like Vietnammese. Back to English. (Sorry i reply by Htc not type Vietnamese)

wan

càng ngày càng hay nhỉ,android phát triển thật,mấy thằng khác giờ mới rục rịch chưa ra làm sao cả,Meego với Bada biết bao h mới = dc

tuananh2701

Em thì lên 2.2 mới cài được cái này, 2.1 cài nó chẳng có gì thay đổi cả. Công nhận sài tiếng mẹ đẻ thích thật

ninhnd

Em thì lên 2.2 mới cài được cái này, 2.1 cài nó chẳng có gì thay đổi cả. Công nhận sài tiếng mẹ đẻ thích thật

hehe, nhưng mà dịch hơi chuối nải, mình thấy cứ sao sao ấy
dùng tiếng anh nhìn cho đẹp, cái gì ko hiểu lại cài về TV, hehe

brucelee_2605

em up fw 2.2 nó có sẵn tiếng Việt lun mà, ko phải down thêm gì nữa. dùng tiếng Việt hay thiệt. :D

little_prince

I used but i not like Vietnammese. Back to English. (Sorry i reply by Htc not type Vietnamese)

Thật sự phải nói chứ bạn này chắc là người nước ngoài nên mới ko thích tiếng mẹ đẻ. Người ta ko dùng TV vì đã quen dùng tiếng Anh, việc dịch các thuật ngữ ra đôi khi sẽ làm mình khó hiểu thôi chứ với những người bắt đầu bằng TV ngay thì quá tốt. Thêm 1 điều nữa là Tiếng Anh của đằng ấy chưa đến đâu đâu, đừng phun ra mấy câu sai cả ngữ pháp người ta cười cho, hiểu chứ?

new862004

em up fw 2.2 nó có sẵn tiếng Việt lun mà, ko phải down thêm gì nữa. dùng tiếng Việt hay thiệt.
Bạn Up bản nào vậy ? hay là Update lên mà có dc tiếng Việt luôn thế ? máy của mình ko Update dc ! mình có Up bản RUU_Bravo_Froyo_HTC_WWE_2.10.405.2_R_Radio_32.44.00.32U_5.09.05.30_2_release_142828_signed mà chẳng có tiếng Việt đâu ! nếu bạn có thì gửi cho mình nha !
Chân thành cám ơn bác chủ top pic nha ! vậy là bây giờ có thể gửi cho bố mình con máy chạy ngon lành bằng tiếng Việt rồi ! chứ ống ở nhà dùng con LEO ko có tiếng Việt cũng khó dùng vì các cụ trình độ tiếng Anh có hạn mà ! thanhks !

dom

Bạn Up bản nào vậy ? hay là Update lên mà có dc tiếng Việt luôn thế ? máy của mình ko Update dc ! mình có Up bản RUU_Bravo_Froyo_HTC_WWE_2.10.405.2_R_Radio_32.44.00.32U_5.09.05.30_2_release_142828_signed mà chẳng có tiếng Việt đâu ! nếu bạn có thì gửi cho mình nha !
Chân thành cám ơn bác chủ top pic nha ! vậy là bây giờ có thể gửi cho bố mình con máy chạy ngon lành bằng tiếng Việt rồi ! chứ ống ở nhà dùng con LEO ko có tiếng Việt cũng khó dùng vì các cụ trình độ tiếng Anh có hạn mà ! thanhks !
Pác cho em hỏi là bản rom của Pác pin thía nào vây?

deseri_s

minh dag co mot con deseri s mun cai cho no tieng viet thi lam sao co ai biet chan ma no sai ban 2.3.3 ay