• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho GDesk

quatban

Oceanic

Cực đẹp, cực tiện ích. Mình thấy theme này quá kool luôn.
Trong theme có một vài chương trình mặc định không có sẵn trên máy thì các bạn nhớ delete hoặc replace nó bằng một chương trình khác nhé.

quatban

Snow globe

Cách sắp xếp ứng dụng như theme trên, nhưng sử dụng hình nền khác.

quatban

OSX

Tìm được theme này thấy đã quá post lên luôn.
Cài file theme trước (.utz) cho đồng bộ rồi dùng GDesk Open Design cái file .gdd lên.
Gửi anh em luôn bộ icon dùng cho theme này.

quatban

Linux Fedora Core

Kool. Em hiện đang xài theme này, nhìn đã con mắt và các ứng dụng sắp xếp quá tiện lợi.

sonkieng126

Cho mình thắc mắc việc này 1 chút xíu.Sao mỗi khi nhận cuộc gọi xong thì chương trình Gdesk lại bị thoát ra,mình phải khởi động lại.Có cách nào để nó luôn chạy nền như ACM hay đừng thoát ra không?Ngay khi mở camera chụp hình xong cũng bị tình trạng giống vậy luôn.Mong các cao thủ chỉ giúp

Boykinhdi

khi chỉnh sửa xong bạn chọn done rùi click vào chỗ trống chọn option>chọn click replace main đó là nó sẽ thay thế màn today của bạn dù bạn chạy ct gì khi thoát ra nó sẽ chỉ hiện cái màn gdesk bạn đã chọn cái ct thui:D

quatban

Cho mình thắc mắc việc này 1 chút xíu.Sao mỗi khi nhận cuộc gọi xong thì chương trình Gdesk lại bị thoát ra,mình phải khởi động lại.Có cách nào để nó luôn chạy nền như ACM hay đừng thoát ra không?Ngay khi mở camera chụp hình xong cũng bị tình trạng giống vậy luôn.Mong các cao thủ chỉ giúp

khi chỉnh sửa xong bạn chọn done rùi click vào chỗ trống chọn option>chọn click replace main đó là nó sẽ thay thế màn today của bạn dù bạn chạy ct gì khi thoát ra nó sẽ chỉ hiện cái màn gdesk bạn đã chọn cái ct thui:D

Bạn thực hiện như boykinhdi đã nói nhé.
Nếu bạn có sử dụng Swiss Manager thì GDesk vẫn bị liệt vào danh sách bị close mỗi khi bạn chọn chức năng End All Tasks trong Swiss Manager ==> Mở Swiss Manager, chọn GDesk rồi nhấn nút chữ i màu xanh ở dưới, bỏ chọn Include in End all.
Chúc vui.

zlatan

Chài ui, cái nì là của uiq3 hả các pác. Bùn cho con uiq2 của em quá. Chắc pải đổi máy thôi.

Boykinhdi

bạn có icon nào đẹp không úp lên cho mình mấy bộ,nhìn cái gdesk đẹp quá nhưng icon hơi bị hiếm,thank bạn trước nha:D

quatban

bạn có icon nào đẹp không úp lên cho mình mấy bộ,nhìn cái gdesk đẹp quá nhưng icon hơi bị hiếm,thank bạn trước nha:D

Nhiều lắm, bây giờ gửi trước cái này. Mình sẽ tập hợp lại rồi gửi thêm nữa nha.