• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho GDesk

tuankiet1983

Bạn thực hiện như boykinhdi đã nói nhé.
Nếu bạn có sử dụng Swiss Manager thì GDesk vẫn bị liệt vào danh sách bị close mỗi khi bạn chọn chức năng End All Tasks trong Swiss Manager ==> Mở Swiss Manager, chọn GDesk rồi nhấn nút chữ i màu xanh ở dưới, bỏ chọn Include in End all.
Chúc vui.

bác QuatBan ơi, sao tui thao tác xong thì oki rồi, nhưng bây giờ muốn trở lại với themes cũ thì ko thể thoát khoi màn hình măc định của Gdesh đc, bác giúp mình với, vì lần đầu xài P1 nên bác thông cảm, mong bác hồi âm sớm;;)

Tamock

Bắt chước các hệ điều hành khác.

1. WinMobile 6 và HTC launch, 969kb, gồm cả icons hệ thống nữa:

Tamock

Iphone

3. Theme Iphone thì thông dụng rồi, nhưng cái theme này chất lượng rất khá, 2,2Mb cả dialpad và icons hệ thống nếu muốn đổi:

Tamock

SE Xperia

5. Theme SE X1i - Windows Mobile 6.1 với 6 desktops khác nhau, tuy chưa ra đời nhưng đã có thể cảm nhận :) Tác giả thiết kế cho GDesk 0.25 mới (không tương thích với GDesk cũ):

Theme, 500kb.
Files hệ thống, 1Mb.

Tuy nhiên bản GDesk mới này đang bị một số diễn đàn cảnh báo là chưa nên dùng, do có lỗi xung đột bộ nhớ.