• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX

HP6965

Zimaia5

By OCTRA

Một bộ theme cho WAD2 kết hợp với các phần mềm phụ trợ ( HS PlusPlus + RetroClock ) rất hoàn hảo. Thiết kế rất chi tiết và đồ hoạ tinh xảo.

Cài đặt :

*Trước tiên bạn cài đặt phần mềm WAD2 phiên bản 11 tại đây :
http://www.lakeridgesoftware.com/for...5610#post85610
*Chạy WAD2
*Tải bộ theme Zimaia tại đây :

http://rapidshare.com/files/14113101...Theme.zip.html
*Tải 2 phần mềm được đính kèm ở duới bài :
*Cài phần mềm RetroClock
*Cài phần mềm HS Plus Plus
*Giải nén file Theme tải về chép folder Zimaia 5 vào thư mục Theme trong thư mục cài WAD2
*Chép 3 file Zimaia 5.1.clr, Zimaia 5.2.clr và Zimaia 5 (trong thư mục Restro Clock vào thư mục cài phần mềm Restro Clock
*Chép Folder Zimaia_PlusPlus icon và file Zimaia5HS_PlusPlus.xml vào thư mục cài HS Plusplus
*Set theme và các Plugin như ảnh dưới đây :

Tham khảo thêm ở đây :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=421205

bạn có cách fix theme này cho màng hình square QVGA không?240x240 ý nó mất thanh menu bên dưới

xuandung11a2

Well-Known Member
cái này chắc bác Ancola cũ cũng bó tay hỏi nhà sản xuất cớ sao lại không tương thích thôi.hồi xưa em cũng dùng con O2 xda2 bị lỗi tương tự vào trang chủ wisbar hỏi rùi hông được. càng bản về sau càng không tương thích chỉ duy nhất em thây có bản Release Candiate 4 là còn tạm dùng được nhưng chỉ được một thời gian là lại quay đơ ra nói chung là dòng O2 xda 2,s,2i không có xài được hình như cả dòng mini nữa thì phải
Ô ,lạ quá,máy O2S của em cài được VÀ DÙNG RẤT NGON RỒI,ko hề bị đơ nữa,trước đây cũng bản rom này(wm5-v5.4.10 wwe fix2)mà em cài rồi lại phải gỡ ra vì chạy vài giây rồi đơ.Kể cả những lần con O2S của em phiêu lưu với mấy bản rom v14 của bác Hà và v7 glass của bác Habubi, cộng thêm rom của sun_dream nữa mà ko được.Nói chung bây giờ Wad2(bản mới nhất) chạy trên O2s của em ok lắm.
À ,em nhớ hình như trước khi cài Wad2 em cài wad v1.3.07 trước rồi cài đè wad2 lên,cài cả NET CF 3.5 nữa.Những bác nào có O2s thử làm như thế xem sao=D>=D>

ancola66

Super V.I.P
ZIMAIA v6.2 WAD2 SKIN

by Zimaia

Phiên bản FINAL của giao diện ZIMAIA dành cho WAD2.xx

Cài đặt :

*Tất nhiên bạn phải cài phần mềm WAD2.xx
*Cài phần mềm Restro Clock và copy file Zimaia Restro Clock.clr vào thư mục cài Restro Clock để có Skin đồng hồ Analog như hình minh họa
*Copy thư mục Zimaia 6.2 vào thư mục Theme của WAD2
*Copy các thư mục icon thời tiết (weather....) vào chỗ nào bạn muốn sau đó vào settings của WAD2 để chọn.

ZIMAIA 6.2 : DOWNLOAD

leehung126

Trước tiên bạn tải bộ icon thời tiết theo link mình gửi dưới đây :
Mã:
http://www.4shared.com/file/60891489/786696fb/HTC_Weather_Icon.html?dirPwdVerified=8c8ef04c
Giải nén và chép HTC Weather icon ( Trong đó có 2 folder ) vào thẻ nhớ
Ở màn hình chính :
*bạn chí giữ hiện ra menu bạn chọn Settings hiện ra màn hình Settings
* Bạn chọn tab Weather hiện ra cửa sổ Set thành phố bạn cần update
* Ở mục Home City bạn chí vào chữ set hiện ra cửa sổ để bạn set tên và mã vùng
* Ở mục name bạn gõ tên thành phố (Gõ liền ví dụ : hanoi )
* Ở mục Location code bạn gõ mã của thành phố ( Ví dụ đối với Hà nội là VMXX0006)
* Bạn nhấn Search để phần mềm tìm địa danh của bạn
* Sau khi phần mềm tìm xong bạn nhấn done
* Bạn chí vào tab Icon ở mục Large icon directory bạn link đến thư mục chứa folder HTC Large Weather icon và cũng làm tương tự như thế đối với mục Small icon directory thì link đến folder HTC Small Weather icon sau đó nhấn done ( Đó chính là bộ icon bạn vừa chép vào thẻ nhớ đó)
Thế là bạn đã settings xong phần thời tiết.
Ở trang mà bạn muốn thể hiện thời tiết : Bạn chí giữ vào màn hình (Ở chế độ Author mode) chọn new\ Weather icon . Bạn muốn để cỡ to thì chọn LARGE muốn nhỏ thì chọn SMALL nhấn done là OK. Sau đó bạn di icon đó đến vị trí mà bạn muốn:D.
Các bước trên là các bước tóm tắt cơ bản để bạn làm trang thời tiết, Nếu làm chi tiết như ảnh mình đưa trên lakeridgesoftware thì còn nhiều thứ lắm :D

cho em hỏi, sao vào setting > Weather thì trong đó k có dử liệu zì để set tên & mã vùng vậy hả bác? có phải là do máy of em thiếu chương trình dự báo thời tiết k?

leehung126

sao em cài cả 2 bộ theme zimaia5 & 6.2 giống như hướng dẫn mà sao lại không được vậy nhĩ, đang bị bí ở cái phần Restro Clock & Home Plus. mong được chỉ giáo. thanks.

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi, sao vào setting > Weather thì trong đó k có dử liệu zì để set tên & mã vùng vậy hả bác? có phải là do máy of em thiếu chương trình dự báo thời tiết k?
Đó là do bản WAD2.xx của bạn cài bị lỗi chứ không liên quan gì đến Theme cả.

sao em cài cả 2 bộ theme zimaia5 & 6.2 giống như hướng dẫn mà sao lại không được vậy nhĩ, đang bị bí ở cái phần Restro Clock & Home Plus. mong được chỉ giáo. thanks.
Bạn cài phần mềm Restro Clock và copy Skin như mình đã hướng dẫn. Sau đó bạn chí giữ ở màn hình Today chọn New Plugin và chọn Restro cho màn hình chủ là OK thoai

leehung126

em đã thử đi thử lại cả chục lần mà vẫn k thể nào set được cả 2 cái theme trên, cả restro clock & home plus cũng chẳng thay đổi được zì, và đã cài lại bản WAD khác thì cũng k set được weather lun, chán gê :(, mong nhận được sự hướng dẫn tình ạh. xin cảm ơn nhiều.

S

saudoi

Guest
Các bác ơi bác nào co themes cho wvga cho em xin với thanx

nnhuy1802

Bác ơi. Có bản WAD nào không cần regiter k ah ? Cho em xin link tải !!!
E đang dùng bản trial !

nnhuy1802

Em thấy tất cả các bản WAD2 đều ko chạy được trên O2S đâu. Có mấy bác bên topic kia cũng thắc mắc mà chưa ai trả lời,cài WAD2 rồi ,vào được rồi,nhưng chọt vào 1 tab bất kì là đơ luôn ,ko vê today được.Bác Ancola có cách giải quyết không ạ.
Thưa bác, e dùng O2 mini S, và dùng WAD 2 ok rồi ah.
Nhưng rất tiếc, e mới dùng có 2 ngày thì hết trial version rồi. Sao ngắn thế ah ?
Có bác nào biết WAD mới hok, hoặc cách regiter, crack !!!

nnhuy1802

*Hiện nay đã có Skin cho phần mềm thay đổi giao diện WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX . Topic này để các bạn giới thiệu chia sẻ thảo luận về SKIN của phần mềm này

*Lưu ý là với các SKIN của WISBAR ADVANCE DESKTOP 1.XX không dùng được cho phiên bản này nền các bạn không đưa các SKIN của phiên bản 1.XX (v1.7.3) vào chủ đề này.

*Các bài sai quy định sẽ bị xoá mà không cần báo trước

*Mong các bạn nhiệt tình tham gia.

Mở hàng một Skin mới tinh

VistaPhone 2008 Sev7n v0.7

QVGA ONLY

New Menu bar
New Animation
New Sound
New Logo for each Page

DOWNLOAD

Bác ancolla ơi, cho em xin bản WAD với ạ!

VuPhong187

Link tải theme touch diamond v2 die rùi ạ.Các bác tải lại cho em down với,Em thích theme đó lắm, theme v1 hơi ít trang quá.