• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp II

hongcongdh

Thế còn làm thế dTunes nằm ở vị trí bên dưới thời tiết như hình trên vây? Nhìn thems đẹp mà không làm dc đến là bực các bác nhi? Rất cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác.

Bạn cài Iblank để tạo icon trống, sắp xếp theo hình trong file Preview mình gửi kèm hoặc xếp springboard theo cách:
x x x x
x x x x
x x x x
x dtunes x x

x: là icon trống do dùng iblank tạo ra

xasunhoque

Bạn cài Iblank để tạo icon trống, sắp xếp theo hình trong file Preview mình gửi kèm hoặc xếp springboard theo cách:
x x x x
x x x x
x x x x
x dtunes x x

x: là icon trống do dùng iblank tạo ra

Cám ơn bạn nhiều mình đã làm dc rồi.

tuanhis

Tiếp nhé anh em:
Để cài theme này anh em cần có:

+ 13 iblank;
+ Lockscreeninfo (add source: cydia.david.ashman.com/beta)
+ Springjump

1. Coppy các file spring jump ở dưới về vào var/stash/application - set 777 - respring.
2. Download file theo link:
http://www.mediafire.com/?glwgwzl2zkf

Coppy file về giải nén được các file: Coolwhite; Groupclockinfo; coolwhite.spbk; Coppy file Coolwhite; Groupclockinfo; vào var/stash/theme;
Nếu bạn nào có App Springback thì coppy file coolwhite.spbk vào: var/mobile/library/springback;

Tích chọn 2 theme tạo 13 blankicon vào springback restore coolwite là xong;

Em đã cài rồi nhưng có một số thắc mắc:

+ Làm sao có được biểu tượng Home ở góc trái màn hình vậy?

+ add source: cydia.david.ashman.com/beta không được ''did not find repository" nên ko cài được cái lockscreeninfo

+ Biểu tượng more, store, favourite (bên cạnh icon Phone, Messeges, Ipod và cuối SB) không thấy có.

+ Số lượng icon hơi ít mà chỉ có một số cái là có label. Nếu có rename icon cho phù hợp app của mình hiện có thì cũng khó phát hiện ra trên SB.

+ Có cần coppy file coolwhite.spbk vào: var/mobile/library/springback ko bác???. Vào app Springback restore cái coolwhite.spbk thì biểu tượng mobifone mất tiêu, hiện lên chữ 'Mr Công' đi đi lại lại nhìn.... chán quá.

Bác xem lại nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Em đã cài rồi nhưng có một số thắc mắc:

+ Làm sao có được biểu tượng Home ở góc trái màn hình vậy?

+ add source: cydia.david.ashman.com/beta không được ''did not find repository" nên ko cài được cái lockscreeninfo

+ Biểu tượng more, store, favourite (bên cạnh icon Phone, Messeges, Ipod và cuối SB) không thấy có.

+ Số lượng icon hơi ít mà chỉ có một số cái là có label. Nếu có rename icon cho phù hợp app của mình hiện có thì cũng khó phát hiện ra trên SB.

+ Có cần coppy file coolwhite.spbk vào: var/mobile/library/springback ko bác???. Vào app Springback restore cái coolwhite.spbk thì biểu tượng mobifone mất tiêu, hiện lên chữ 'Mr Công' đi đi lại lại nhìn.... chán quá.

Bác xem lại nhé. Thanks

biểu tượng home góc trái dưói dock phải không và tất cả các icon more,store... cái này bạn phải cái Springjum trê cydia trước sau đó chép thêm Springjum của bác hongcogdh vào root/appliication set 777 reprings là ok
bạn đọc kỹ hướng dẫn rùi làm nhé.còn cái
suorec kia thì bị die rùi thì fải:D

lottakaka

Không biết bác nào đã download Lockscreen Info rồi có thể upload trực tiếp lên diễn đàn để những người có nhu cầu cài trực tiếp không cần qua source ashman không nhỉ ?

lottakaka

Cảm ơn Zenki nhiều, mình đã down file về và làm theo hướng dẫn của bạn trong bài này nhưng không thành công. Nó báo lỗi sau:

Không hiểu là bị gì, mong mọi người giúp đỡ.

Zenki

Super V.I.P
Cảm ơn Zenki nhiều, mình đã down file về và làm theo hướng dẫn của bạn trong bài này nhưng không thành công. Nó báo lỗi sau:
...
Không hiểu là bị gì, mong mọi người giúp đỡ.
Không được cách đó thì thử cách khác, mình có hướng dẫn 2 cách mà, đâu phải chỉ dùng mỗi WinSCP đâu? Chép file .deb vào /var/root/Media/Cydia/AutoInstall rồi Reboot lại iPhone.

lottakaka

Không được cách đó thì thử cách khác, mình có hướng dẫn 2 cách mà, đâu phải chỉ dùng mỗi WinSCP đâu? Chép file .deb vào /var/root/Media/Cydia/AutoInstall rồi Reboot lại iPhone.

Mình đã mày mò thử 3 cách: một dùng WinSCP như trên, 2 là dùng iPCsuite Install app và ba là cách bên trên Zenki nói. Nhưng cái cách chép thẳng vào đường dẫn/var/root/Media/Cydia/AutoInstall thì không hiểu sao mình không tìm thấy thư mục Cydia mặc dù đã cài khá nhiều app từ cydia điển hình là BossPrefs, LockDown.. còn nếu tự tạo ra thư mục cydia thì không được..

Zenki

Super V.I.P
Mình đã mày mò thử 3 cách: một dùng WinSCP như trên, 2 là dùng iPCsuite Install app và ba là cách bên trên Zenki nói. Nhưng cái cách chép thẳng vào đường dẫn/var/root/Media/Cydia/AutoInstall thì không hiểu sao mình không tìm thấy thư mục Cydia mặc dù đã cài khá nhiều app từ cydia điển hình là BossPrefs, LockDown.. còn nếu tự tạo ra thư mục cydia thì không được..
Không thấy thì tạo ra, mình sử dụng cách này để cài, rất đơn giản và nhanh, chỉ bỏ vào thư mục đó, reboot và respring lại iPhone là xong. Dùng các PM như iFunbox hay iPhone Browse tạo Ok mà.

lottakaka

Chả hiểu sao nhưng khi reboot lại iPhone thì mình không tìm thấy app đó ngoài springboard còn khi dùng WinSCP quay lại đường dẫn cũ (/var/root/Media/Cydia/AutoInstall) thì không còn thấy file trong đó nữa. Không phiền thì Zenki thử uninstall và cài thử file deb đó xem sao, mình bó tay rồi.

IPHONE12

cài file deb bạn fải reboot 2 đến 3 lần nó mới hiện lên.không thì vô cydia cài 1 app bất kỳ là ok.hoăc dùng Appcake installer ok

lottakaka

cài file deb bạn fải reboot 2 đến 3 lần nó mới hiện lên.không thì vô cydia cài 1 app bất kỳ là ok.hoăc dùng Appcake installer ok
Hì mình đã ngồi reboot cả buổi chiều rồi bạn. Appcake mình cũng dùng luôn rồi, install done nữa là đằng khác mà cũng không xuất hiện app trên springboard :( và tất nhiên để cẩn thận mình vào mục quản lý app của cydia xem có thấy không thì cũng không thấy gì :D. Mọi người có thể thử cài file deb này thì mới biết được :(, cá nhân mình nghĩ file bị lỗi hay gì gì đấy. Có lẽ không có duyên với lockscreen info :D. Dù sao cũng cảm ơn Zenki và IPHONE12 đã tận tình giúp đỡ :)

blackcatdn

Hì mình đã ngồi reboot cả buổi chiều rồi bạn. Appcake mình cũng dùng luôn rồi, install done nữa là đằng khác mà cũng không xuất hiện app trên springboard :( và tất nhiên để cẩn thận mình vào mục quản lý app của cydia xem có thấy không thì cũng không thấy gì :D. Mọi người có thể thử cài file deb này thì mới biết được :(, cá nhân mình nghĩ file bị lỗi hay gì gì đấy. Có lẽ không có duyên với lockscreen info :D. Dù sao cũng cảm ơn Zenki và IPHONE12 đã tận tình giúp đỡ :)

bạn có thể vào Cydia và add Source http://iphone.gsm.vn và tìm PM LockInfo...nó cũng có chức năng tương tự như LockScreen Info mà bạn muốn tìm

lottakaka

Cám ơn hen, đúng là chương trình này hoạt động khá ổn, không biết có khác gì Lockscreen Info không

tuanhis

biểu tượng home góc trái dưói dock phải không và tất cả các icon more,store... cái này bạn phải cái Springjum trê cydia trước sau đó chép thêm Springjum của bác hongcogdh vào root/appliication set 777 reprings là ok
bạn đọc kỹ hướng dẫn rùi làm nhé.còn cái
suorec kia thì bị die rùi thì fải:D

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn về cái Springjump đc không, mình làm mãi mà vẫn không đc, nó cứ như thế này:

Chẳng thấy biểu tượng Home, more, store đâu cả.

blackcatdn

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn về cái Springjump đc không, mình làm mãi mà vẫn không đc, nó cứ như thế này:

Chẳng thấy biểu tượng Home, more, store đâu cả.

Bạn dùng PM Rename để đổi tên các SpringJump thành các tên:Home,More,Store là được...

IPHONE12

........
Chẳng thấy biểu tượng Home, more, store
đâu cả

à.bạn vô sprjum/jump icon xong off hết các page0 đến page8 đi.thoát ra ngoài.bạn down cái file đính kèm springjum của bác hongconguh ý giải nén ra dùng Winscp chép vô root/application rùi set 0777 reprings iphone là nó sẽ hiện các biểu tuọng Home,more...

Last edited by a moderator:

tuanhis

Ðã off 8 page trong springjump, copy cái springjump đính kèm giải nén rồi chép vào root/application, set 777 ko đc, 0777 cũng vậy. Chẳng biết thế nào nữa.

IPHONE12

sao lại không đc.bạn vô sbsetings/hide icon ktra xem nó đã có icon chưa.set 777 3 đến 4 lần vào mới đc