• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME DIY - Thiết kế theme theo cách của bạn!

mucelago

Active Member
Có Full rồi nhưng sao thấy hông khác gì ver 1.2 vậy ? Cũng nhiêu đó chức năng à ?

Chắc bản này ra đời để chống hack giống FW của Nokia quá.

lamnt0702

Có Full rồi nhưng sao thấy hông khác gì ver 1.2 vậy ? Cũng nhiêu đó chức năng à ?

Chắc bản này ra đời để chống hack giống FW của Nokia quá.

Sorry bạn,lúc nãy minh edit nhầm :( Bản 1.5 full mình vẫn chưa tìm được :D Còn 1.5 nó khác 1.2 nhiều lắm đó :D

dungchay

Theme DIY 1.5 full

Đây là bản 1.5 C***KED Illusion. đăng ký với 00000
thử nhá.>:)

Mã:
http://www.mediafire.com/?yzjjmdvodtt

nhunguyen12

Cảm ơn bạn đã hỗ trợ mình nhé =D> Mà sao hôm qua mình ngồi dịch từ trang giới thiệu soft này thì lại thấy nó bảo là nên install vào thẻ nhớ :-??

đó là do mình xài thấy vậy, mỗi lần lấy thẻ nhớ ra hay mass bằng pc suite thì nó trở về theme cũ nên phải cài lại mới trở lại được, đó là test rồi, post lên để mọi người hiểu và tiện dùng hơn nha, nếu muốn cài thì cài vào thẻ rồi xem cái nào được tâm đắc nhất thì dưa vào máy mà xài nha, còn để xoá theme trong phone thì xem diễn đàn nha, không bàn tới nữa.
đây là lời góp ý, nếu có gi mong anh em thông cảm, thấy cái nào tiện lời và tốt hơn thì em cũng xin góp y cho góp phần sôi nổi

dungchay

đó là do mình xài thấy vậy, mỗi lần lấy thẻ nhớ ra hay mass bằng pc suite thì nó trở về theme cũ nên phải cài lại mới trở lại được, đó là test rồi, post lên để mọi người hiểu và tiện dùng hơn nha, nếu muốn cài thì cài vào thẻ rồi xem cái nào được tâm đắc nhất thì dưa vào máy mà xài nha, còn để xoá theme trong phone thì xem diễn đàn nha, không bàn tới nữa.
đây là lời góp ý, nếu có gi mong anh em thông cảm, thấy cái nào tiện lời và tốt hơn thì em cũng xin góp y cho góp phần sôi nổi

cài Theme DIY trên thẻ, còn theme tạo ra thì cài vào máy! lúc đó mass storage hay rút thẻ ra vô tư ( máy mình cài cả DIY trên thẻ và theme tạo ra trên thẻ, cắm USB trở về theme mặc định. rút ra vẫn như theme đã chọn):))

lamnt0702

cài Theme DIY trên thẻ, còn theme tạo ra thì cài vào máy! lúc đó mass storage hay rút thẻ ra vô tư ( máy mình cài cả DIY trên thẻ và theme tạo ra trên thẻ, cắm USB trở về theme mặc định. rút ra vẫn như theme đã chọn):))

Cảm ơn bạn đã hỗ trợ =D> Xin phép post link của bạn lên trang đầu để mọi nguời dễ thấy!Cảm ơn bạn 1 lần nữa ;)

die_for_love_vn

Posted via Mobile DeviceMình vẫn dùng bản 1.2 nhưng lần trước khi chưa fomat máy thì cài vô tư. Bây giờ mình hack lại bằng secman thì khi install nó cứ đứng im mãi kô thấy chạy gì cả. Mình đợi cả tiếng nó vẫn đứng im. Thế là nó bị làm sao nhỉ?

MinhThang

Manager
Posted via Mobile DeviceMình vẫn dùng bản 1.2 nhưng lần trước khi chưa fomat máy thì cài vô tư. Bây giờ mình hack lại bằng secman thì khi install nó cứ đứng im mãi kô thấy chạy gì cả. Mình đợi cả tiếng nó vẫn đứng im. Thế là nó bị làm sao nhỉ?

Bạn thử cài 1 pm khác xem có được không để biết hướng khắc phục, chúc bạn vui vẻ.

die_for_love_vn

Dùng bản khác đi bạn, vẫn còn nhiều bản như thế mà, dùng bản VH của SymPViet xem sao.
Mình cũng đã tìm sang ban VH cua Kojiro để down nhưng kô down được trên mobile. Vì pc của mình đang bị hỏng mà. Nên chỉ có thể down được file đính kèm thôi. Hay la bạn gửi qua y!m cho mình với.

Posted via Mobile Device

ankhang2001

Theo mình được biết thì hình như chương trình này trước khi cài nên hack phone mới cài được đúng không vậy mấy pro. Cho em xin ý kiến nha mấy pro ơi.

Zenki

Super V.I.P
Theo mình được biết thì hình như chương trình này trước khi cài nên hack phone mới cài được đúng không vậy mấy pro. Cho em xin ý kiến nha mấy pro ơi.
Hack phone hoặc sign rồi mới cài đc :D

se77en86

rất tiếc la soft này bắt buộc thay đổi icon mặc định, phải chọn themes template.

Caominh171

rất tiếc la soft này bắt buộc thay đổi icon mặc định, phải chọn themes template.

Mình đồng ý với bạn,nhìu lúc muốn làm theme nhưng muốn lấy icon của theme mình thik kìa :(.Ctrình này chỉ cho lấy các icon của 12 theme mẫu thôi,thế là wá chán!!!Không bik bản cập nhật mới có khắc phục đc hạn chế này ko??

q630666

Mình đồng ý với bạn,nhìu lúc muốn làm theme nhưng muốn lấy icon của theme mình thik kìa :(.Ctrình này chỉ cho lấy các icon của 12 theme mẫu thôi,thế là wá chán!!!Không bik bản cập nhật mới có khắc phục đc hạn chế này ko??
Nếu ở trên PC để làm đc 1 theme icon vớ vỉn đã là rất vất vả.Hơn nữa lại là theme icon theo ý mình lại càng vất vả.Thế mà trên đt lại làm đc theme 1 cách khá đơn giản thế này.Thì không còn gì để mà đòi hỏi nũa roài.:D

Caominh171

Nếu ở trên PC để làm đc 1 theme icon vớ vỉn đã là rất vất vả.Hơn nữa lại là theme icon theo ý mình lại càng vất vả.Thế mà trên đt lại làm đc theme 1 cách khá đơn giản thế này.Thì không còn gì để mà đòi hỏi nũa roài.:D

Bạn nói cũng đúng,nhưng icon ko hợp với ảnh mình chọn,nhìn vào thấy sao sao ấy:p.Nếu đc thì mình trích xuất hình theme có icon mà mình thik ra PC,add ảnh mình thik vào,thế là xong.Tuy cực nhưng đc cái theme như ý,vậy cũng "mát lòng mát dạ" lắm rồi:))

isym

Mấy bạn có list UID code của mấy system folder của s60 3rd OS9.2 không?

q630666

Bạn nói cũng đúng,nhưng icon ko hợp với ảnh mình chọn,nhìn vào thấy sao sao ấy:p.Nếu đc thì mình trích xuất hình theme có icon mà mình thik ra PC,add ảnh mình thik vào,thế là xong.Tuy cực nhưng đc cái theme như ý,vậy cũng "mát lòng mát dạ" lắm rồi:))
Kiểu này của bạn giờ mình mới biết.Bạn hướng dẫn kĩ hơn tí đc không?Cho hỏi thêm là cái theme có icon mình thích khi vào menu khung vuông vuôn của nó nhấp nháy thì làm theo cách của bạn nó còn nhấp nháy không?