• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Lagunahub - Phong cách hiện đại

KohryuVN

phần giữa của mình ko giống như trên .. làm sao đây

Bạn hướng dẫn giùm cái ?????

Chỉnh sửa cuối:

Habl66

Cái này nó làm cái slide ở giữa.
Bạn có thể xem video giới thiệu theme của nó ở bài trên.
Và đây là cái bạn cần
DOWNLOAD

Bạn chỉ cần thay file image.png thành file ảnh của bạn là có Slide riêng của mình. Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

KohryuVN

Theme này ít Icon quá , mình tìm trên google ko ra . bạn hướng dẫn chi tiết hơn được ko , mình thích theme này lắm nhưng gà nên o biết ......

Habl66

Mình đã chỉnh sửa lại file Slide của nó để ảnh sau khi kết thúc một lần slide thì nó sẽ slide ảnh theo hướng ngược lại ngay lập tức như thế sẽ không còn bị khoảng đen giữa thời gian chuyển sang lượt slide ảnh mới (hơi khó hiểu :D) Các bạn down về dùng thử sẽ thấy kết quả.
DOWNLOAD HERE

quanluadao

cái này cần thêm cái gì nữa sao đưa vào lại không hiển thị như giới thiệu vậy?Thanks

Habl66

cái này cần thêm cái gì nữa sao đưa vào lại không hiển thị như giới thiệu vậy?Thanks
Không hiểu ý bạn là gì :-/
Cái này là theme dùng cho Winterboard. Còn cách dùng Winterboard thế nào thì tìm trên forum là có

KohryuVN

trong đoạn phim khi kéo qua page 2 thì dòng thời gian phía trên biến mất ..... bạn chỉ mình cách làm với ^^

chỗ thời tiết mình cũng ko có hiển thị ?? T_T

Habl66

Mình không dùng theme gốc như thế này nên cũng không biết mọi người bị lỗi thế nào. Mình đã chỉnh sửa theme theo ý thích riêng nếu ai thích thì down về thử xem. Cái này mình đang dùng nên đảm bảo là tốt

DOWNLOAD

trong đoạn phim khi kéo qua page 2 thì dòng thời gian phía trên biến mất ..... bạn chỉ mình cách làm với ^^

Muốn hiển thị thời tiết thì bạn sửa lại file configureMe.js trong thư mục Private là được thôi

Chỉnh sửa cuối:

KohryuVN

mình muốn sài theme giống bạn nhưng giữ lại LockGreen gốc , mình chỉnh cả buổi rùi nhưng vẫn ko ra >_< , biết vậy khi xưa chọn làm lập trình viên cho đỡ khổ ..hic . mà file lockgreen của bạn ở đâu vậy mình tìm hoài ko ra >_< . so chữ halb Welcome ở đâu ra vậy , mình ko thấy file String đâu cả

lottakaka

trong đoạn phim khi kéo qua page 2 thì dòng thời
Thời tiết không hiển thị có thể bạn chưa cài weather icon chăng? Còn nếu thời tiết hiển thị không đúng nơi mong muốn thì sửa file configureMe.js như trên Habl66 đã nói ^^?

các bạn cho mình hỏi tí làm sao có dòng chữ "iphone..." chạy chạy ở dưới cùng như trong video ?

Last edited by a moderator:

Habl66

các bạn cho mình hỏi tí làm sao có dòng chữ "iphone..." chạy chạy ở dưới cùng như trong video ?
Có phần scrolling trong theme đó bạn. Đánh dấu trong winterboard là ok
@KohryuVN phần lockscreen trong theme mình up lên thì mình vẫn giữ nguyên bản như iphone gốc mà

tottihuynh

MÌnh chép vào winterboard xog rùi chọn thì kết quả vũ như cẩn, ko thay đối ji2 hết hehe....:p

cubiil

đẹp quá phải thử mới được!Thành viên cấp 1 mà được như vậy, thì lên vip chắc la zdử lắm đây!cố gắng lên nhé bạn mình!!

quanluadao

Cái này là theme dùng cho Winterboard. Còn cách dùng Winterboard thế nào thì tìm trên forum là có

Chép vào stash/themesxxx và vào Winterboard chọn rùi nhưng chỉ có mỗi chữ Apple Addict thôi chứ không thấy slide như trên video clip!
Cho hỏi cái này có cần cài thêm cái gì nữa để hiển thị các slide đó không?Thanks!:(:(:(:(:(:(

Habl66

@quanluadao : bạn làm ơn đọc kĩ hết các bài viết của mình nhé. Mình đã đưa thêm cái slide ở các bài viết sau bài giới thiệu đó.

quanluadao

@quanluadao : bạn làm ơn đọc kĩ hết các bài viết của mình nhé. Mình đã đưa thêm cái slide ở các bài viết sau bài giới thiệu đó.

Lần sau post bài đề nghị hướng dẫn cụ thể nhé!:-/:-/:-/

Habl66

Lần sau post bài đề nghị hướng dẫn cụ thể nhé!:-/:-/:-/

Ai cũng như bác thì em cũng bó tay luôn đó. Vào đọc qua loa cho xong không chịu xem kĩ rồi ngồi phán như ông tướng vậy. Cách nói chuyện của bác cũng khó chịu thật đấy.
Người ta mất công đi tìm về để giới thiệu thì bác cũng bỏ tí thời gian để đọc kĩ và làm theo chứ.
Mình lúc nào cũng sẵn sàng giúp mọi người hết mình nhưng đọc mấy bài bác post trong topic này mình rất dị ứng cái thái độ của bác đó. Vài lời góp ý với bác.