• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme N8 đẹp nhất full icon & folder app đây!

Ntv_79

N8 black theme

Lại một sản phẩm từ bản CFW N97v30 của mình share để a e cùng dùng đây! Với theme này khi các bạn dùng 9 folder thay đổi theo theme thì folder vẫn hiển thị đẹp và full. Thêm nữa theme này đã bổ sung bộ icon app cài thêm rất đẹp và phù hợp với icon N8.

DOWNLOADb phiên bản popup trong suốt

DOWNLOADb phiên bản popup KHÔNG trong suốt

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Anh Ntv_79 có bản này icon mặc định ko? vì của em đã add Icon N8 rùi nên cần bản mặc định cho nhẹ ram !

Luu_Tan_Vu

mình thấy theme này không khác gì so với theme symbian^3 với icon n8 trước đây chỉ khác là đã thêm nhiều icon hơn và chỉnh sửa lại giao diện nhắn tin và 1 vài thứ khác nhung mình vẫn nhìn ra được điểm giống nhau. nếu là do bạn làm thì không vì lí do gì ma lại có cùng 1 lỗi giống nhau khi phát nhạc ở màn hình chờ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

nếu bạn vẫn nói là bạn làm thì bạn hãy thêm vào icon của ứng dụng sis và java cho ae đi cho no full icon.

Chỉnh sửa cuối:

slr_mclaren_2709

@ Ntv_79: Em có một ý kiến như thế này. Em thấy nhu cầu về theme của mọi người dùng s60v5 khá cao, mà mỗi 1 người lại muốn tự tạo một nét đặc trưng riêng cho mình. Nhưng đa số mọi người thì đều không biết cách chỉnh sửa theme (VD như em) nên bác Ntv_79 có thể viết 1 bài về cách chỉnh sửa theme để mọi ng cùng sào nấu đc ko. VD như chỉnh sửa về: popup, đồng hồ, cột sóng, pin, thanh trượt,....
Em có ý kiến nhỏ như vậy mong bác giúp đỡ.

boy_online01

@ Ntv_79: Em có một ý kiến như thế này. Em thấy nhu cầu về theme của mọi người dùng s60v5 khá cao, mà mỗi 1 người lại muốn tự tạo một nét đặc trưng riêng cho mình. Nhưng đa số mọi người thì đều không biết cách chỉnh sửa theme (VD như em) nên bác Ntv_79 có thể viết 1 bài về cách chỉnh sửa theme để mọi ng cùng sào nấu đc ko. VD như chỉnh sửa về: popup, đồng hồ, cột sóng, pin, thanh trượt,....
Em có ý kiến nhỏ như vậy mong bác giúp đỡ.

Có rồi nhé bác:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...n-thay-cột-sóng-pin-cho-theme-với-siscontents! c
Nói chung thì muốn themes full icon thì mất rất nhiều thời gian. Em cũng đã có một thời gian "lao lực" vì làm themes đấy :D. Nói là làm cho oai thôi chứ toàn lấy cái cột pin cột sóng, đồng hồ, hình nền mặc đinh của themes này ghép vào cái themes khác, gọi nôm na là fix ý :D. Thế mà cũng mất nhiều thời gian phết.

Ntv_79

Đúng rồi đó! Các topic hướng dẫn đã post lẻ tẻ ở ngoài rồi. Và thường trong các topic edit với siscontents mình đều đã dẫn link các topic khác trên đầu! Các bạn từ từ tìm hiểu và làm nhé! Chúc các bạn có được những theme đẹp như ý cho bản thân và share cho mọi người!

bunrieucua

Theme này anh edit lại thêm 1 số icon nữa phải không anh NTV?
Thấy có mấy icon không phải của N8:D