• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

yutada

Thay đổi icon ???

Mình mới up rom mới...thấy icon của rom này xấu wa'..mình muốn thay toàn bộ icon thì làm sao

mauhoado1975

Các bác ơi, tư vấn giúp em phát, em như lạc vào một mê hồn theme và skin mà không biết chọn cái nào, cái nào cũng đẹp hết. Nên đề nghị bác mod mở cuộc bình chọn cho các phần mềm đi:
1. VitoWinterface
2. Throttlelauncher
3. Freestyle Windows Mobile
4. Ifonz
5. SPB mobile Shell
....

Sở dĩ em muốn nhờ các bác Mod lập cuộc bình chọn vì để nhằm mục đích tham khảo cho member vào sau dễ có định hướng hơn. Ban đầu em mới vào box này, thật sự là em không biết nên cài cái nào. Test hết từng cái để xem ưu nhược điểm thì em không có thời gian và em biết cũng có nhiều người như em. Nhiều lúc phải Hardreset để cài sang cái khác thì lại không muốn vì nó còn liên quan đến nhiều thứ chắc các bác cũng biết rồi.
Mong mod chấp thuận!

tauyen

Theme cho PPC quả là nhiều và phong phú lém.Các TV post lên để chia sẽ rất đáng quí vì các bạn fải nhọc công upload file hoặc share link.Nhưng muội nghĩ post theme cũng nên lựa cái đẹp và rõ hiệu ứng một tí(Màu sắc chữ phải hiện được trên nền thì mới nhìn thấy chứ).Tiếp theo,upload từ máy cũng được lần/2-3 cái chứ nhỉ?còn cái kiểu lần/cái (mà hổng chất lượng nữa) thì chán lém!(giống như muốn tăng số bài gởi zậy).Vài lời nhiều chuyện mong các Sir thứ lỗi!!!

hlp

các bác cho e hỏi, e đang dùng wm 6.1 nhưng khi e thay đổi theme thì 2 thanh bar ( 1 trên cùng và 1 dưới cùng ) vẫn giữ nguyên màu xanh của hệ thống mà ko theo màu của theme do em làm ? có phải do wm6.1 nó vậy ko ạ ...thanks các bác..

ko ai giúp e à..plz help me

Last edited by a moderator:

realmu

mình muốn cài đặt phần mềm tiềng anh hoặc phần mềm làm nhạc chuông hoặc tạo theme trên O2 mini xda mà kô biết làm thế nào bạn nào có phần mềm nào thì cho mình xin link có hướng dấn cụ thể cảng tốt mình xin chân thành cám ơn.thankssssssssssss

ancola66

Super V.I.P
các bác cho e hỏi, e đang dùng wm 6.1 nhưng khi e thay đổi theme thì 2 thanh bar ( 1 trên cùng và 1 dưới cùng ) vẫn giữ nguyên màu xanh của hệ thống mà ko theo màu của theme do em làm ? có phải do wm6.1 nó vậy ko ạ ...thanks các bác..

ko ai giúp e à..plz help me
Rom 6.1 vẫn đổi mầu bình thường:D. Riêng bản 6.1 của bạn có vấn đề :)). Tìm bản khác up lại xem sao nhé.

ocmit82

cám ơn anh, nhiều themes đẹp quá,em mới dùng HTC touch 2 thấy themes đẹp nên tải về nhưng vẫn chưa biết phải copy vào mục nào nữa.:)

HHN

Well-Known Member
cám ơn anh, nhiều themes đẹp quá,em mới dùng HTC touch 2 thấy themes đẹp nên tải về nhưng vẫn chưa biết phải copy vào mục nào nữa.:)

Bạn copy vào thư mục "My device\windows" rồi sau đó vào phần setting, today sẽ thấy những thems mà bạn đã copy vào.

Dark_Lion

Mọi ngừi ơi, tiện thì cho em hỏi tí thôi, em cài mấy cái theme này vào thì mấy thanh điều khiển thì có thay đổi nhưng hình nền của con HP rx1950 vẫn cứ trơ ra, ko đổi dc!

Cái hình nền ấy ạ!

hlp

Rom 6.1 vẫn đổi mầu bình thường:D. Riêng bản 6.1 của bạn có vấn đề :)). Tìm bản khác up lại xem sao nhé.

nếu dùng ct thay theme mặc định của máy và cóp theme vào wwin thì đổi bt nhưng nếu dùng ct funny snake để đổi theme thì bị mất 2 thanh bar..có ct nào ngon lành hơn ko anh ÂN?

ZaneTruesdale

em có câu hỏi này lâu rồi mà ko biét6 hỏi ở đâu
cái màn hình thì nó có 2 cái bar 1 trên,1 dưới (em cũng ko biết gọi phân biệt ra là gì) em thầy mọi người sài thì thanh ở dưới chỉ có 2 tap vd : 1 cái là calendar 1 cái là contact còn em sài thì vẫn là cái default của window tức là cái thanh ở dưới nó gồm bên phải là xoay màn hình rồi connect ... bên trái có 1 cái muc new
em muốn chuyển về 2 tap thì làm sao vậy?

em có để 2 cái vd 1 cái của em với cái đẹp đẹp mà em muốn làm thành đó

hlp

em có câu hỏi này lâu rồi mà ko biét6 hỏi ở đâu
cái màn hình thì nó có 2 cái bar 1 trên,1 dưới (em cũng ko biết gọi phân biệt ra là gì) em thầy mọi người sài thì thanh ở dưới chỉ có 2 tap vd : 1 cái là calendar 1 cái là contact còn em sài thì vẫn là cái default của window tức là cái thanh ở dưới nó gồm bên phải là xoay màn hình rồi connect ... bên trái có 1 cái muc new
em muốn chuyển về 2 tap thì làm sao vậy?

em có để 2 cái vd 1 cái của em với cái đẹp đẹp mà em muốn làm thành đó

Bạn đang dùng máy j và chạy hệ điều hành j ?

hlp

em sài o2 mini win 2k3

vậy thì hình như ko đc rồi bạn ạ...ngày xưa mình dùng con xda 1 cũng 2003 ko làm đc đâu..lên wm6.1 hoặc 6.0 thì nó sẽ tự như thế thôi :D
bán máy đó đi..kiếm con khác vậy

BaoChau2007

Làm sao để cài themes cho dopod 838 pro?

Chào các bác trên 4rum! tôi là thành viên mới tham gia và đang thắc mắc muốn hỏi. Chả là tôi mới có 1 chú 838 pro, nhưng không biết cách cài các themes cho máy. Mong các bác júp đỡ nhé. Cảm ơn rất nhiều.

khkt_cc2

Các máy chắc là giống nhau: copy các theme bạn thích vào thư mục My documents, sau đó vào start>settings>today> chọn theme mà bạn muốn > OK.

vanhuan

Chào các bác trên 4rum! tôi là thành viên mới tham gia và đang thắc mắc muốn hỏi. Chả là tôi mới có 1 chú 838 pro, nhưng không biết cách cài các themes cho máy. Mong các bác júp đỡ nhé. Cảm ơn rất nhiều.
*Có hai cách:
+ Cách 1: Bạn lấy theme bạn cần sài dùng File Explorer copy và paste vào thư mục Windows. Tiếp đó bạn trở ra nhắp vào Start.>>Sitting.>>Nhắp vào biểu tượng Today và chọn theme bạn cần dùng và OK là xong!
+ Cách 2: Bạn vào My Document và tạo một thư mục với tên là My Themescopy theme của mình vào đó! Quay trở ra vào phần Sitting như ở cách 1 bạn nhé! Cách làm này đơn giản hơn đỡ nặng cho thư mục Windows!

bác nào có theme biểu tượng mobiado không cho em với

em kết cái biểu tượng mobiado,nhưng kiếm mãi mà không có,bác nào có thì cho em xin nhé,,thank