• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

Dicky_Ng

Đang cần 1 cái theme như theme Asus P320 này. Ai có xin cho mình 1 bản, thanks rất nhìu.

tornado19861986

lính mới O2 xin được giúp đỡ

em mới dùng o2 nên chưa hiểu biết lắm, máy của em la O2 IIs , WM.6.1, các anh cho em hỏi là down cái theme (file .tks) về rồi làm cách nào để sử dụng ạ, em cho vào thẻ nhớ rồi vao setting --> today mà ko thấy đâu cả : D

scorpions8784

Phần mềm nào cho giao diện của Iphone mà bật máy nó sẽ có luôn nhỉ? chứ ko fải ấn vào ứng dụng của nó mới hiện ra. Em đang dùng Itask, thấy khá ổn, nhưng fải vào ứng dụng của nó mới dùng đc. có cái nào SR là hiện lên luôn giao diện Iphone ko ạ ?

BraDo

em mới dùng o2 nên chưa hiểu biết lắm, máy của em la O2 IIs , WM.6.1, các anh cho em hỏi là down cái theme (file .tks) về rồi làm cách nào để sử dụng ạ, em cho vào thẻ nhớ rồi vao setting --> today mà ko thấy đâu cả : D

Bạn copy vô thư mục Windows của máy mới đc.

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm nào cho giao diện của Iphone mà bật máy nó sẽ có luôn nhỉ? chứ ko fải ấn vào ứng dụng của nó mới hiện ra. Em đang dùng Itask, thấy khá ổn, nhưng fải vào ứng dụng của nó mới dùng đc. có cái nào SR là hiện lên luôn giao diện Iphone ko ạ ?
ITASK có bài hướng dẫn để itask khởi động cùng hệ thống sau khi SR đó, bạn tìm đọc bài đó trong chuyên mục về ITASK nhé. Hoặc bạn dùng phần mềm IFONZ có options đặt nó khởi động cùng hệ thống sau khi SR

hoang_anh13

Em lính mới hỏi nhờ các bác tý

Em đang dùng Dopod C800 hôm qua đã cài nên up lên 6.1 hôm nay có xem trong diễn đàn thấy bác Tom đăng thema động đẹp quá mà không cài được, bác nào biết hướng dẫn em nhé, và em cũng đã cài mobi shell nhưng chỉ dùng được có một buổi tối sáng nay cài đặt lại ngày tháng là mất luôn chỉ còn mỗi menu hình mà không sử dụng được (đòi Register mumber) vì mới dùng nên các bác chỉ giáo nhé

sututam

tại sao từ khi em cài SpbPocketPlus4 thì không dùng được các theme khác nhỉ, chỉ dùng được mỗi theme mặc định của Spb. Em cop vào window rồi mà vẫn thế, bác biết cách khác phục thì chỉ cho em với.

PhongQuang

Super V.I.P
tại sao từ khi em cài SpbPocketPlus4 thì không dùng được các theme khác nhỉ, chỉ dùng được mỗi theme mặc định của Spb. Em cop vào window rồi mà vẫn thế, bác biết cách khác phục thì chỉ cho em với.
Pocket Plus không ảnh hưởng gì đến Theme cả. Bạn cứ cóp theme có đuôi .tsk vào bất cứ nơi nào kể cả thẻ nhớ, chú ý là không cho vào bất kỳ thư mục nào thì máy sẽ nhận.

levent

Bác nào có theme cho Xperia ko, em mới mua mà tìm mãi chả thấy theme đâu!
Thanks.

R4jShjT3RuN

Cho mình hỏi, sao mới khởi động lên là nó báo lỗi "-hide" này là sao ạh ???

Các bạn giúp mình khắc phục lỗi này cho nó đừng hiện lúc khởi động máy :(

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi, sao mới khởi động lên là nó báo lỗi "-hide" này là sao ạh ???

Các bạn giúp mình khắc phục lỗi này cho nó đừng hiện lúc khởi động máy :(

Vào File Explorer>>Windows>>Startup tìm đến file đó và xóa đi.
Lỗi là do bạn cài và remove PM chưa đúng cách.

mduc

Vào File Explorer>>Windows>>Startup tìm đến file đó và xóa đi.
Lỗi là do bạn cài và remove PM chưa đúng cách.

Mình dùng HTC Diamond, đã cài một số Analogue Clock.cab vào máy nhưng sau khi remove từ system thì PPC báo không được. Mình tìm trong Windows nhưng không ra. Bạn tư vấn giúp mình với.
Thanks trước nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Mình dùng HTC Diamond, đã cài một số Analogue Clock.cab vào máy nhưng sau khi remove từ system thì PPC báo không được. Mình tìm trong Windows nhưng không ra. Bạn tư vấn giúp mình với.
Thanks trước nhé.

Đối với những PM chạy nền này thì trước khi remove bạn cần off nó trước.
Vào Settings/Today/Items bỏ chọn nó trước,nếu máy có trình Tast thì vào tìm và end nó,còn không thì reset máy và sau khi khởi động lại thì remove liền.

mduc

Nhưng mình đã chót remove trước khi tắt rồi nên hiện nay không làm thế nào để sử lý được. Riêng mấy "em" này đã làm của mình mấy trăm K bộ nhớ. Có cách nào các bác tư vấn giúp (nhưng đừng có Hard Reset nhá, mất hết mấy phần mềm bản quyền).
Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Đối với dòng theme cho Diamond(TF3D) mà bạn đã dùng thì nó là dạng cài file cab,giờ bạn hãy thử tắt TF3D đi rồi install cái file cũ vào xong lại gỡ ra.Tuy nhiên có gỡ được thì vẫn còn sót lại vài file rác dưới dạng tập tin ảnh trong thư mục Windows,muốn lượm cho hết chỉ còn cách vào đó mà dò tìm và xóa thôi.:D

TRUONGKHANH

Các bạn ơi! Mình vừa có con XDA II.
Xin cho mình hỏi với mày này thì cài đặt chương trình giao diện nào (có kéo, thả như Iphone hoặc Touch Flo) là đẹp và ổn định nhất.
Mình thấy trên forum có nhiều chương trình quá!
Rất mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm và giúp đỡ!
Thanks!

Thame động hình mấy chú cá bơi lội giống X1

Anh em nào có từng cầm Sony X1 và đã xem qua cái thame động có 4 con cá bơi bơi, khi mình chỉ vào nó sẽ chạy và sẽ bơi theo khi mình kéo lê chưa?
Không biết anh em nào có thame đó ko. Nếu có biết pót lên cho mình xin với.

boo

Bác nào có theme mặc định màu xanh lá của htc giống trong hình cho em xin với :)