• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

xuandung11a2

Well-Known Member
-1.Muốn có giao diện wm6.5 thì tất nhiên phải up rom wm6.5.Còn giao diện Touch Flo 3D có file cab riêng nên cài thế nào cũng được.Nói chung 2 giao diện này dùng chung được.Cách sở hữu cả 2 là :Bạn vào PdaViet Rom cho HTC Diamond và:Hoặc là up rom wm6.5 ko tích hợp sẵn T3D và cài T3D bằng file cab riêng,hoặc là up rom wm6.5 có sẵn T3D (thì ko cần cài file cab theo kèm).

-2.:|WAD3 hay SPBMS3 đều "dùng chung" với T3D được.Bằng cách nào thì vào Start mà hỏi bạn à:D

-3.Secondtoday-Cái tên nói lên tất cả:)):Là phần mềm giúp tạo ra màn hình today thứ 2.Mình chủ yếu dùng nó để chứa các today plugin nhỏ,chứ ko chứa được các plugin lớn như T3D hay T2D đâu.

beyeu0888

ai có cái skin nào cho VGA (exec)
có thanh taskber màu trắng không cho em cái
em ko rành về skin lắm

ngockhanh1988

Đã download,xài,thảo luận chán chê tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=7140 vậy mà giờ còn tới đây post bài xin...X-(
Chỉ toàn di spam!
Spam đâu bác trong đó toàn là link die ko thì tòn của QVGA ko àh, em kiểm tra ht rùi mới qua đây xin mà :D dc. mấy cái của VGA thì ko đẹp. Bác thông cảm
Sẵn đây xin thêm cái Slide2 Unclock luôn (mới xài PDA nên còn mù lắm mấy bro thông cảm)
Mình có tải 1 file zip về mà ko thấy file nào để chạy luôn :(

xuandung11a2

Well-Known Member
Spam đâu bác trong đó toàn là link die ko thì tòn của QVGA ko àh, em kiểm tra ht rùi mới qua đây xin mà :D dc. mấy cái của VGA thì ko đẹp. Bác thông cảm
Sẵn đây xin thêm cái Slide2 Unclock luôn (mới xài PDA nên còn mù lắm mấy bro thông cảm)
Mình có tải 1 file zip về mà ko thấy file nào để chạy luôn :(

Bó tay với bro này,chả chịu mày mò,chả chịu vọc vạch gì cả.Thiết nghĩ phải chủ động tìm hiểu :)) thì mới thấy thú vị của PPC chứ.....Trong box này có hết cái bạn cần rồi đó.

ChuHai

Các anh ơi, mình tải Thêm về rồi chép vô chổ nào của PPC ah ? Vui lòng chỉ em với !!!

ChuHai

Chép vào thư mục gốc trên thẻ nhớ rồi tiếp theo làm sao nữa bác ơi ?

NhatToai

Super V.I.P
Chép vào thư mục gốc trên thẻ nhớ rồi tiếp theo làm sao nữa bác ơi ?

Tải về giải nén lấy file tsk chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc My Documents của máy.
Sau dó vào Start/Settings/Today set chọn theme.
Bạn lưu ý không post một câu hỏi tại nhiều nơi nhé,các bài vi phạm sẽ bị Delete.

ChuHai

Anh ơi, em đã chép thêm vào thư mục gốc trên thẻ nhớ, sau dó vào Start/Settings/Today set chọn theme. Nhưng màng hình 9 vẫn k thay đổi, chỉ thay đổi 2 thanh tap ở đầu trên và đầu dưới màng hình. Em đang xài HTC Viva, anh chỉ giúp dùm em nhé, em chưa biết cách chụp màng hình để đưa lên diễn đàn để các anh nhìn cho dễ hướng dẫn.

xuandung11a2

Well-Known Member
Anh ơi, em đã chép thêm vào thư mục gốc trên thẻ nhớ, sau dó vào Start/Settings/Today set chọn theme. Nhưng màng hình 9 vẫn k thay đổi, chỉ thay đổi 2 thanh tap ở đầu trên và đầu dưới màng hình. Em đang xài HTC Viva, anh chỉ giúp dùm em nhé, em chưa biết cách chụp màng hình để đưa lên diễn đàn để các anh nhìn cho dễ hướng dẫn.
À,có phải bác đang dùng Touch Flo Manila 2D không?Thế thì bác thay đổi theme kiểu gì thì chỉ mỗi taskbar và bottombar đổi màu thôi.Muốn chiêm ngưỡng toàn bộ theme thì bác phải tắt Touch Flo ở Today/Item đi .Thực ra thay đổi theme ở Wm6.1 cũng chả có gì nhiều,chỉ là đổi màu thanh taskbar và bottombar cộng thêm cái hình nền khác mà thôi.Riêng em dùng Base Hue +1 hình nền là ok rùi.Sau này wm6.5 có cải tiến thêm chút ít

duy8889

các bro cho e hỏi chút
e mún PPC có screen saver (giống như trên PC), có soft nào hỗ trợ việc này k? các bro cho e xin soft này nếu có với!!!

xuandung11a2

Well-Known Member
các bro cho e hỏi chút
e mún PPC có screen saver (giống như trên PC), có soft nào hỗ trợ việc này k? các bro cho e xin soft này nếu có với!!!
Bác sang mục hướng dẫn tạo theme chuyển động(animate) nhé.Hi vọng đúng cái bác cần.

bạn nào có kiểu đồng hồ như thế này thì gửi link downd cho mình nhe, mình thích cái này lắm mà tìm ko thấy link downd về. chỉ mình cách cài đặt luôn nhe. cám ơn nhìu lắm...;)

JongZiZi

bạn nào có kiểu đồng hồ như thế này thì gửi link downd cho mình nhe, mình thích cái này lắm mà tìm ko thấy link downd về. chỉ mình cách cài đặt luôn nhe. cám ơn nhìu lắm...;)

Chắc bạn chưa tìm kỹ đó. Mấy cái Home Plugin này PV giới thiệu rồi. Xem thử bản này xem sao.