• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme scheduler V0.70 - Tự động chuyển đổi Theme

nguyenson_44

Theme scheduler V0.70 S60V3 Unsigned
(bản cập nhật)​

Đây là bản việt hóa Theme scheduler V0.70 S60V3 Unsigned phiên bản mới cập nhật vào ngày 13/08/2009.

Những tính năng mới trong bản cập nhật:

• - 02 chức năng chính là tự chuyển đổi theme (Chủ đề) theo Thời gian và theo Cấu hình. Nay thêm chức năng chuyển Chủ đề ngẫu nhiên.
  • - Khắc phục nhược điểm đôi khi không hoạt động tự chuyển đổi Chủ đề mà trong các bản v0.52 hay mắc phải. Do đó hoạt động ổn định hơn.
  • - Cho phép thay đổi cả hình nền theo thời gian định sẵn mà các phiên bản trước đây không có.
  • - Khắc phục nhược điểm (của Phiên bản trước): không thể chuyển đổi 01 chủ đề riêng vào ngày Chủ nhật (chỉ chuyển một phát vào ngày nghỉ thôi: Thứ 7 + Chủ nhật). Nay tính năng này đã được sửa đổi. Do đó tạo được cảm giác hài lòng đối với người sử dụng.
  • - Với phiên bản này, bạn có thể chuyển đổi chủ đề vào bất cứ ngày nào, bất cứ thời gian nào bạn muốn :D:D:D.
Các bạn hãy khám phá thêm nhé :D:D.

PS: Mình mới cập nhật phiên bản mới tại bài số #12. các bạn down về dùng. :D:D

Nếu bài viết thực sự có ích đối với bạn thì hãy click THANK ủng hộ tinh thần cho mình nha. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

cái này dùng thế nào ấy nhỉ?mình cài vào mà chẳng biết phải làm sao???nghịch nghịch mà chẳng thấy nó thay đổi gì cả.

nguyenson_44

cái này dùng thế nào ấy nhỉ?mình cài vào mà chẳng biết phải làm sao???nghịch nghịch mà chẳng thấy nó thay đổi gì cả.

Cái này có chức năng tự động thay đổi theme (chủ đề) của máy theo thời gian do mình cài đặt. Cách làm thế nào thì bạn hãy để ý kỹ hình minh họa của mình sẽ hiểu thôi (mình đã minh họa 01 cách làm đơn giản trong hình rồi).

VD: Đang dùng theme 01 (mặc định của máy). bạn muốn vào 06h00 sáng mai máy tự chuyển sang Theme A thì làm như sau:

1/ Vào Tùy chọn\Tạo mới\Theo thời gian
2/ Chọn Theme A; Chọn ngày đổi theme (Thứ 3 chẳng hạn) và chọn thời gian là 06h00. Thế là xong :D:D:D

Sáng mai (Thứ 3) đúng 06h00 sáng máy của bạn sẽ tự đổi từ theme 01 sang Theme A

Chúc thành công :D

motsinhvien

có phầm mềm tự động chuyển hình nền theo thời gian mình đặt ko các bác? e muốn chuyển hình nền ko phải theme!

nguyenson_44

có phầm mềm tự động chuyển hình nền theo thời gian mình đặt ko các bác? e muốn chuyển hình nền ko phải theme!

Là PM này chứ còn PM nào nữa hả bạn. :)):))
Bạn vào Tạo mới\Theo thời gian. Chọn Chủ đề\Hình nền và chọn hình nền theo ý muốn.
Sau đó chọn ngày và giờ cần đổi là được.

z01222282682

Là PM này chứ còn PM nào nữa hả bạn. :)):))
Bạn vào Tạo mới\Theo thời gian. Chọn Chủ đề\Hình nền và chọn hình nền theo ý muốn.
Sau đó chọn ngày và giờ cần đổi là được.

vậy cho em hỏi,chuyển hình nền theo thời gian,nhưng nó có full màng hình không?hay nó chỉ hiện 1 khúc ở phía dưới thôi :D:-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy anh sơn có cái PM nào làm themes như sony ericsson s500i ko nhỉ???? ^^

Theme trên V3 phứuc tạp hơn theme của SE nhiều bạn à. Muốn làm theme của nó thì người ta thường làm trên PC chứ làm trên mobile thì không khả thi đâu.

nguoimaanhy

vậy anh phúc có cái themes của nó ko cái mà ban ngày thì cảnh sáng ban đêm cảnh tối í cho em xin với

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy anh phúc có cái themes của nó ko cái mà ban ngày thì cảnh sáng ban đêm cảnh tối í cho em xin với

Thì bạn cứ cài 2 cái theme sáng và tố rồi dùng PM này chỉn time để đổi thêm thôi. Còn theme cảnh ban ngày và ban đêm thì nhiều lắm. bạn qua topic thêm kiếm đi nhé

nguyenson_44

.

Dưới đây là bản cập nhật Theme scheduler V0.75 S60V3 Unsigned mình đã việt hóa. Các bạn down về dùng nha. :D:D

PS: Mẹo nhỏ khi dùng Theme schedule VH. Xem tại bài số #16

.

Chỉnh sửa cuối:

phamduypro

anh oi sao no cung khong doi

Theme scheduler V0.70 S60V3 Unsigned
(bản cập nhật)​

Đây là bản việt hóa Theme scheduler V0.70 S60V3 Unsigned phiên bản mới cập nhật vào ngày 13/08/2009.

Những tính năng mới trong bản cập nhật:

• - 02 chức năng chính là tự chuyển đổi theme (Chủ đề) theo Thời gian và theo Cấu hình. Nay thêm chức năng chuyển Chủ đề ngẫu nhiên.
  • - Khắc phục nhược điểm đôi khi không hoạt động tự chuyển đổi Chủ đề mà trong các bản v0.52 hay mắc phải. Do đó hoạt động ổn định hơn.
  • - Cho phép thay đổi cả hình nền theo thời gian định sẵn mà các phiên bản trước đây không có.
  • - Khắc phục nhược điểm (của Phiên bản trước): không thể chuyển đổi 01 chủ đề riêng vào ngày Chủ nhật (chỉ chuyển một phát vào ngày nghỉ thôi: Thứ 7 + Chủ nhật). Nay tính năng này đã được sửa đổi. Do đó tạo được cảm giác hài lòng đối với người sử dụng.
  • - Với phiên bản này, bạn có thể chuyển đổi chủ đề vào bất cứ ngày nào, bất cứ thời gian nào bạn muốn :D:D:D.
Các bạn hãy khám phá thêm nhé :D:D.

Nếu bài viết thực sự có ích đối với bạn thì hãy click THANK ủng hộ tinh thần cho mình nha. :D:D:D

anh oi em thu roi ma no cung khong co doi hinh anh chi em voi thank anh truoc nha

phamduypro

anh oi duoc roi nhuong ma no khong doi trong ngay ha anh ma qua ngay sao moi doi a` nhuong du sao cung thank anh nha

hunterviet

Well-Known Member
anh oi duoc roi nhuong ma no khong doi trong ngay ha anh ma qua ngay sao moi doi a` nhuong du sao cung thank anh nha

Mình dùng và cài theo thời gian thì đổi ngay khi đến thời gian đó kể cả là trong ngày mà
Mà bạn nên viết tiếng việt có dấu nhé, đây là quy định của DD mà, nếu ko sẽ bị Mod del bài đó

nguyenson_44

Mẹo nhỏ khi dùng Theme schedule V0.75​

Có một cách rất linh hoạt khi đổi theme. Các bạn có thể thực hiện như sau (với pm này):

Chọn Tạo mới \ Theo cấu hình và sau đó các bạn chọn hình thức đổi theme là Ngẫu nhiên. Sau đó chọn từng loại cấu hình hay dùng thường ngày. Sau đó thoát ra.

Như vậy trong ngày làm việc mỗi khi cấu hình âm thanh (Profile) thay đổi thì theme sẽ tự động thay đổi theo. Nếu trong ngày cấu hình thay đổi nhiều lần thì theme cũng thay đổi theo tương ứng.

Tính linh hoạt thể hiện ở chỗ:
  • * Ta chọn theme là Ngẫu nhiên nên mỗi lần thay đổi theme thì loại theme đổi theo cũng mang tính Ngẫu nhiên. Tạo ra tính cách mới mẻ trong giao diện phone của bạn.
  • * Trong điện thoại của bạn có phím #, nhiều đời máy Nokia nó là phím tắt để thay đổi Cấu hình âm thanh. Do đó nếu ta nhấn giữ phím # --> sẽ đổi cấu hình âm thanh và trong trường hợp này máy cũng tự động đổi theme luôn. Như vậy là Tiện + Lợi mà không phải vào trong phần cài đặt của máy để thay đổi theme khi có nhu cầu đột xuất. Đúng không?

Lưu ý: Trước đó trong Trình đơn chính của Theme schedule bạn phải chọn các loại theme sẽ có hiệu lực khi sử dụng chức năng Ngẫu nhiên nhé. Theo mình đây là tính năng mới của PM này đấy.:D:D

Chúc các bạn có thật nhiều niềm vui khi SD PM này. :D:D

Nếu bài viết thực sự có ích đối với bạn thì hãy click THANK ủng hộ tinh thần cho mình nha.

Chỉnh sửa cuối: