• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME TẾT 2010 có tiếng pháo nổ khi unlock cho anh em đây

TrungThanh_999

Link : http://www.mediafire.com/?bzy4yiymnqn

Nếu thấy hay thì hay thì Thank e nhé . ủng hộ e nhé =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

duyquehan

Hơi bị đẹp. nhìn lóa cả mắt hehe, nhưng dow về giải nén file ra báo lỗi huhu

Chỉnh sửa cuối:

asun2004

sẵn cho mình hỏi sao mình cài đặt không có hình ảnh sau máy icon,themes nào mình cũng bị vậy.toàn đen thui

stone0_0heart

Hơi bị đẹp. nhìn lóa cả mắt hehe, nhưng dow về giải nén file ra báo lỗi huhu

Bạn gửi rõ hình ảnh xem lỗi gì? Nếu mình không nhầm thì "lỗi" không đáng sợ lắm, do trong thư mục "icons" của bộ theme có vài file tiếng việt có dấu nên nó báo lỗi vậy!!!!

sẵn cho mình hỏi sao mình cài đặt không có hình ảnh sau máy icon,themes nào mình cũng bị vậy.toàn đen thui

Sau khi giải nén! bạn SSH vào IP theo cách bạn vẫn làm!!! Del thư mục theme cũ đi, Tạo thư mục "Huong Thao" rùi copy thủ công tất cả thư mục và file của theme vào thư mục mới tạo! khi copy tới thư mục icons nếu nó hỏi thì "skip to all"! Vào WB check "Huong Thao" rùi thưởng thức thành quả thui :p!!! Nói Chung là nếu bạn nào lười thì copy theme như bình thường nhưng nếu nó hỏi chỗ nào có "yes to all" hay "skip to all" thì cứ chọn 2 cái đó mà click là ok!!!

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Giải nén ra báo lỗi CRC chắc là do qua trình nén file bị lỗi.!!!

ptran09

Mình mói xài iphone nên hơi gà, cho hỏi ssh là gì và có thể hứong dẫn được không mấy huynh

Jackielrv2502

Nhưng mà mình giải nén thì bị báo lỗi download bằng IDM chắc do IDM cắt nên nó lỗi mất rồi.

TrungThanh_999

Bạn dow file về rùi giải nén ra và kết nói với iFunBox và chép theo đường dẫn này nhé : var/stash/Themexxxx . chúc bạn thành công=D>=D>=D>

Mình mói xài iphone nên hơi gà, cho hỏi ssh là gì và có thể hứong dẫn được không mấy huynh

Bạn dow file về rùi giải nén ra và kết nói với iFunBox và chép theo đường dẫn này nhé : var/stash/Themexxxx . chúc bạn thành công=D>=D>=D>

Last edited by a moderator:

stone0_0heart

SSH (tiếng Anh: Secure Shell) là một giao thức mạng dùng để thiết lập kết nối mạng một cách bảo mật. SSH hoạt động ở lớp trên trong mô hình phân lớp TCP/IP. Các công cụ SSH (như là OpenSSH, ...) cung cấp cho người dùng cách thức để thiết lập kết nối mạng được mã hoá để tạo một kênh kết nối riêng tư.
SSH là gì?

SSH là một chương trình tương tác giữa máy chủ và máy khách có sử dụng cơ chế mã hoá đủ mạnh nhằm ngăn chặn các hiện tượng nghe trộm, đánh cắp thông tin trên đường truyền. Các chương trình trước đây: telnet, rlogin không sử dụng phương pháp mã hoá. Vì thế bất cứ ai cũng có thể nghe trộm thậm chí đọc được toàn bộ nội dung của phiên làm việc bằng cách sử dụng một số công cụ đơn giản. Sử dụng SSH là biện pháp hữu hiệu bảo mật dữ liệu trên đường truyền từ hệ thống này đến hệ thống khác.
Cách thức làm việc của SSH

SSH làm việc thông qua 3 bước đơn giản:
* Định danh host - xác định định danh của hệ thống tham gia phiên làm việc SSH.
* Mã hoá - thiết lập kênh làm việc mã hoá.
* Chứng thực - xác thực người sử dụng có quyền đăng nhập hệ thống.

Nói tóm lại là bạn vào "cydia" check xem đã cài openSSh chưa? nếu chưa thì cài vào! rùi tải thêm phần mềm giúp acess PC với IP của bạn bằng phần mềm iFunBox như TrungThanh_999 đã nói hoặc dung Win SCP! có nhiều cách để SSH vào IP lắm, qua USB, qua Wifi.. tùy phiên bản FW và cách thức kết nốimaf bạn chon phần mềm thích hợp cho mình! có rất nhiều 4rum nói về vần đề này rùi! Cá nhân mình thích dùng WInSCP bạn có thể vào google để search thêm thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

asun2004

cảm ơn 2 bạn nhiều!mình dùng winterboard,đánh dấu chọn vào mục use wallpaper và dim wallpaper nhưng cũng không hiện hình ảnh sau các icon,toàn màu đen thui nhìn chán quá!mình dùng Iphone PC Suite để cài themes.lúc trước cài thông qua wifi không bị,nhưng do wifi bị hư nên chỉ dùng IP Pc Suite.nếu giúp được giúp mình với!Themes nào cùng vậy hết

stone0_0heart

cảm ơn 2 bạn nhiều!mình dùng winterboard,đánh dấu chọn vào mục use wallpaper và dim wallpaper nhưng cũng không hiện hình ảnh sau các icon,toàn màu đen thui nhìn chán quá!mình dùng Iphone PC Suite để cài themes.lúc trước cài thông qua wifi không bị,nhưng do wifi bị hư nên chỉ dùng IP Pc Suite.nếu giúp được giúp mình với!Themes nào cùng vậy hết

Ban vào WB bỏ hết "đánh dấu" đi chỉ để lại "đánh dấu" cho theme bạn cần hoặc chọn thêm "no docked icon labels" + "no undocked icon labels" để ẩn chữ dưới icons đi rùi trong WB kéo "no docked icon labels" + "no undocked icon labels" lên trên cùng tiếp theo là theme của bạn xem có kha hơn không!

asun2004

chắc do máy mình bị gì rồi,hic thôi để hình đen thui cũng được.nhưng nhìn không good cho lắm!thanks bạn nhiều

asun2004

Ban vào WB bỏ hết "đánh dấu" đi chỉ để lại "đánh dấu" cho theme bạn cần hoặc chọn thêm "no docked icon labels" + "no undocked icon labels" để ẩn chữ dưới icons đi rùi trong WB kéo "no docked icon labels" + "no undocked icon labels" lên trên cùng tiếp theo là theme của bạn xem có kha hơn không!

ý của mình là đằng sau mấy cái icon không có hình,chứ mấy icon vẫn có màu và chữ bình thường thôi.Chỉ không có hình nền đằng sau thôi!
imageview.php