• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và icon đẹp cho HTC Home Plugin

laivinhanh

mọi người giúp với sao mình không mở được file homecust.exe toàn bị báo là plugin Not Found. Mình là lính mới mà! Thanks!!!

Tmap

Super V.I.P
mọi người giúp với sao mình không mở được file homecust.exe toàn bị báo là plugin Not Found. Mình là lính mới mà! Thanks!!!

Lỗi của bạn rất đơn giản, hoặc là bạn chưa bật HTC Home ở Today hoặc là bạn chưa cài nó vào PPC của bạn, lưu ý là HTC Home bạn phải cài vào bộ nhớ chính.

laivinhanh

Thank bạn rất nhiều, mình cài được rồi HTC có sẵn của win ko dùng được mà phải cài HTC home plus 1.0. Tiện đầy cho mình xin lại Thame như đã up ở trang 1 vì link die hết rùi. Thanks!!!!!!

exec1984

Active Member
sao mình cài rồi nhưng mà chẳng thấy gì cả, nó báo lỗi tùm lum, mình đã cài vào main đó ! :(

Bạn cài vào thẻ nhớ cũng được mà,ko cần cài vào main đâu nhưng lần đầu chạy sẽ lâu đó vì chương trình bắt đầu load dữ liệu,lần sau sẽ nhanh

NgocVNPT

Lỗi của bạn rất đơn giản, hoặc là bạn chưa bật HTC Home ở Today hoặc là bạn chưa cài nó vào PPC của bạn, lưu ý là HTC Home bạn phải cài vào bộ nhớ chính.

Qua sử dụng mình thấy nó báo thế không phải tại do cài vào đâu cả mà do chương trình không tương thích.
Bạn download bản mình đã up ở bên dưới về và cài theo thứ tự 0.8 - 0.8b - 0.8b path thì cho dù bạn cài vào store card mình đảm bảo vẫn chạy tốt.
Chúc vui !
=D>

ducvespa

mình cài cho dòng Uni Exec sao các dòng chữ và logo icon đều nhỏ vậy? có phải HTC home plugin này chỉ dành cho VGA àh

ancola66

Super V.I.P
HTC HOME DIAMOND SHADOW

Có lẽ bây giờ các bạn đang say mê với SpbMobile Shell:D. Nhưng với giao diện đang HOT hiện nay là HTC DIAMOND thì có lẽ bạn sẽ suy nghĩ lại :D vì giao diện long lanh và chạy thì nhẹ hơn MobileShell nhiều:D.

Phiên bản của HTC HOME này có 6 tab và theo phong cách HTC DIAMOMD. Hỗ trợ tốt cho WM2K6 và WM2K6.1 màn hình QVGA. Các bạn cài file CAB, cài Theme *.tsk đính kèm dưới đây nếu muốn giống HTC DIAMOND toàn bộ. Nếu các bạn muốn có Skin đồng hồ mầu đen (Hình 3) thì tải file Black Clock đính kèm duới đây, giải nén và chép toàn bộ file vào thư mục My Device\ HTCHome.:D

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

hao_t

Cái này có xài được cho MDA Pro ko các bác, em cài thử thấy cái Đồng Hồ bé chứ ko to như trong hình các bác post lên :-/

ancola66

Super V.I.P
Cái này có xài được cho MDA Pro ko các bác, em cài thử thấy cái Đồng Hồ bé chứ ko to như trong hình các bác post lên :-/
Ở bài viết mình đã nói là dùng cho QVGA roài mà :-? . MDA Pro của bạn là màn hình VGA thì dùng sao được :D

masterhoang

Này đại ca ancola66 em cũng chẳng thấy cái file .cab ở đâu hết, đại ca vui lòng up lai cái file này được hông??? #:-S#:-S#:-S#:-S

Rygar

Ở cái chữ DOWNLOAD to đùng màu đỏ í, còn 2 file ở dưới là theme HTC iDiamond và Đồng hồ.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

HTC HOME DIAMOND SHADOW

Có lẽ bây giờ các bạn đang say mê với SpbMobile Shell:D. Nhưng với giao diện đang HOT hiện nay là HTC DIAMOND thì có lẽ bạn sẽ suy nghĩ lại :D vì giao diện long lanh và chạy thì nhẹ hơn MobileShell nhiều:D.

Phiên bản của HTC HOME này có 6 tab và theo phong cách HTC DIAMOMD. Hỗ trợ tốt cho WM2K6 và WM2K6.1 màn hình QVGA. Các bạn cài file CAB, cài Theme *.tsk đính kèm dưới đây nếu muốn giống HTC DIAMOND toàn bộ. Nếu các bạn muốn có Skin đồng hồ mầu đen (Hình 3) thì tải file Black Clock đính kèm duới đây, giải nén và chép toàn bộ file vào thư mục My Device\ HTCHome.:D

DOWNLOAD
Cái HTC home diamond shadow này hình như không có trong today plugin của WAD phải không bạn?Có cách nào đưa nó vào today plugin của WAD không ta,ai biết chỉ mình với thanks!

Romeo_Beck

Thích nhất mấy cái icon thời tiết mới nhìn sinh động và đẹp thế không biết. Ngày nắng thì trông như vui vẻ rộn rã, ngày mưa thì buồn bực ủ rũ :))