• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và icon đẹp cho HTC Home Plugin

NguyenTu

Super V.I.P
Skin HTC Home CyberPat Mania ActualiteMobile

Skin HTC Home CyberPat Mania ActualiteMobile

ninhpt

Tiếp theo mình sẽ post lên từng bộ theme và icon cho HTC Home nhé , dành cho những bạn ko thik cài thêm phần mềm ở trên hoặc cài đặt không được nhé .
Muốn cài theme cho HTC Home thì các bạn phải thực hiện theo các bước :
1) Disable HTC Home .
2) Copy toàn bộ các file icon và theme vào trong thư mục Window , nhớ là phải copy đè lên luôn .
3) Softreset lại máy và thưởng thức nhé . :D:D

Đầu tiên , mình xin mở hàng bằng bộ Theme vista nhé , nhìn rất là cool :D:D

Link down tại đây :
http://www.4shared.com/file/21810046/e9944550/Vista.html

Tui rất là gà kô biết Disable HTC Home mong các pác chỉ giáo làm sao để Disable nó

ninhpt

Các pác cho em hỏi cấu hình làm sao để nó lên cái weather kia? mong các pác chỉ giáo giúp

gato2k

hehe trước giờ lười đọc, chả biết là có thể thay đổi đc mí cái htc home :p nhìn cái default mãi cũng chán quá :p bi h thử đổi xem sao =D>

kovac1987

cho mình hỏi là mình cài phần mềm này trên o2 zinc tất cả đều chạy rất tốt riêng chỉ có phần weather thì hiện lên rất chậm và không thay đổi theo ngày nữa.mong các bác chỉ giáo dùm em ạ.Thanks

tranhai

cho mình hỏi là mình cài phần mềm này trên o2 zinc tất cả đều chạy rất tốt riêng chỉ có phần weather thì hiện lên rất chậm và không thay đổi theo ngày nữa.mong các bác chỉ giáo dùm em ạ.Thanks
không phải là hiện rất chậm mà là mỗi lần bạn kéo qua xem thì nó mới bặt đầu down về qua GPRS(chậm) hoặc wifi(nhanh hơn),mỗi ngày đầu phải update,bạn muốn xem mấy ngày sau thì tab vào cái dấu mũi tên ở cạnh phải đấy

thienly12333

minh coppy vao HTC home ruj sao van ko hjen ra

bạn vào đây down skin phong cách walkman cho htc home của mình nhé!!!
ban đầu là tắt htc home trong setting/today đi
Copy toàn bộ file trong thư mục HTC Home vào thư mục windows trên PPC
Copy theme *.tsk vào My Documents và set làm theme
Copy toàn bộ file trong thư mục Walkman_WMP vào thư mục Windows Media Player
Copy file welcomehead.96.png vào Windows
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=416355
tải về sẽ có 2 màu,1 đen và 1 trắng.bạn chọn cái nào thì chọn 1 cái và làm theo hướng dẫn trên nhé!!!!!!!
sau cùng là sr lai máy bật lai htc home là xong!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

marionnet

Walkman custom pack1 Black Skin

By DrForIslam

Cài đặt :

* Giải nén
* Tắt HTC Home
* Copy toàn bộ file trong thư mục HTC Home vào thư mục HTC home trên PPC
* Copy theme *.tsk vào My Documents và set làm theme
* Copy toàn bộ file trong thư mục Walkman_WMP vào thư mục Windows Media Player
* Copy file welcomehead.96.png vào Windows
* Lưu ý :
SE BOOTSCREEN chỉ dùng cho WIZARD

Cho mình hỏi, máy mình up rom 6.1 có sẵn HTC Home, mình vào My Device không thấy folder HTC Home đâu ca. Giờ mình muống chép thêm thì làm thế nào :O

leehung126

Cho mình hỏi, máy mình up rom 6.1 có sẵn HTC Home, mình vào My Device không thấy folder HTC Home đâu ca. Giờ mình muống chép thêm thì làm thế nào :O

bạn chỉ cần copy toàn bộ file trong folder HTCHome trong bộ load vào folder Window trên máy thôi. và nhớ là thực hiện các thao tác đó = Resco Explorer, nó báo lỗi thì cứ Yes cho đến hết. mình vừa thử & đã thành công, chỉ có điều là tìm hoài mà k thấy bộ file cho WinMediaPlayer đâu cả. chúc thành công.

marionnet

bạn chỉ cần copy toàn bộ file trong folder HTCHome trong bộ load vào folder Window trên máy thôi. và nhớ là thực hiện các thao tác đó = Resco Explorer, nó báo lỗi thì cứ Yes cho đến hết. mình vừa thử & đã thành công, chỉ có điều là tìm hoài mà k thấy bộ file cho WinMediaPlayer đâu cả. chúc thành công.

là sao bạn ơi, mình chưa hiểu. Bạn nói rõ hơn dùm mình cái. Máy mình ko hề có folder HTC Home thì làm sao mà chép vào window :O

qqonline33

Đã có bản HTC Home Customizer v1.0 final. Cái HTC này dạo này hơi bị cũ nhỉ. Thấy ít người dùng thế

Download here

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

HHC-Appearances Thêm nhiều Icon cho các chương trình của HTC

HTC Backgrounds

HTC Clocks

HTC Icons

HTC Weather Icons

Sau khi tải về và giải nén bạn có thể copy các Icon bạn cần vào thư mục \Program Files\HTC Home Customizer\FILES

Download here

mieutyty

Cac bác cho em hỏi O2mini chạy WM6.1 có sử dụng được các plugin của HTC không ạ?

hungmoon

Mình dùng HTC touch HD muốn đổi theme có được không nhỉ? và nếu được thì phải làm như thế nào các bạn hướng dẫn mình với

QuangThang89

Mình dùng HTC touch HD muốn đổi theme có được không nhỉ? và nếu được thì phải làm như thế nào các bạn hướng dẫn mình với

Bạn muốn đổi theme của máy hay theme của TFL3D, nếu bạn muốn đổi theme TFL3D thì trong box theme này có đó, bạn chịu khó tìm nha, chúc vui ;)

hungmoon

Bạn muốn đổi theme của máy hay theme của TFL3D, nếu bạn muốn đổi theme TFL3D thì trong box theme này có đó, bạn chịu khó tìm nha, chúc vui ;)

Mình vẫn dùng TFL3D default của máy vì không biết đổi theme thế nào!!! mình sẽ tìm tiếp và nếu có vấn đề gì, mong bác tiếp tục chỉ giáo nhé