• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme vhome 4.1 đẹp, tiện ích cho s60v3

tuanvn88

tớ chọn được 1 cái theme cũng hay, nhưng ko được chuẩn, nên tớ chĩnh sửa lại 1 chút và muốn chia sẻ với các bạn. bạn nào thích thì download nhá.

hình nguyên bản:

đã qua chỉnh sửa:

các bạn down về giải nén ra có 2 file:

bạn coppy file Zuize.v vào mục C:\system\Apps\HDesktop_0x2001E8B2\theme_pkg
tắt vhome bật lại chọn skill này.

sau đó bạn coppy file theme.xml vào mục: C:\Data\HDesktop_0x2001E8B2\theme
bạn coppy đè lên file theme.xml mạc định, thoát ra bật lại vhome la ok

link downloads: http://www.mediafire.com/?l403dd8zucc33u3

dưới đây còn 1 số theme mà mình chọn lọc được, cập nhật liên tục cho các bạn.

link: http://www.mediafire.com/?q92bk2ixc2058v4

link: http://www.4shared.com/file/hM_SNL7s/Htc_heart.html

link: http://www.mediafire.com/?q8h7m688mnv7zt6

link: http://www.mediafire.com/?xo5s1bdvsoq24hh

link: http://www.mediafire.com/?8wnwdi8auxfrr9z

link: http://www.mediafire.com/?bdcngb5x665x3pe

link: http://www.4shared.com/file/VkhME5Sq/Relax.html

link: http://www.mediafire.com/?2fou7pwgmaavpd1

Chỉnh sửa cuối:

mrtoan

Tình hình là sau một ngày tớ vọc code và có thể làm theme được rồi. Vưa va vấp nên có lẽ còn nhiều cái chưa thạo. Ha ha. Ai cho cái khung hình tớ làm theme thử cái.

tuanvn88

làm theme đơn giản lám bạn ak. bạn vào x-plore chọn tệp tin, vào sửa nó lên code. bạn nên biết 1 chút về tiếng anh la ok, code toàn = lệnh tiếng anh thôi. để mình hướng dẫn nha.

đầu tiên là các lệnh:

size="240,135" tức là kích thước

fontcolor='255,255,255' hoặc color='255,255,255' là màu sắc. 255,255,255 màu trắng. 0,0,0 màu đen 255,255,0 màu xanh dương 0,255,255 màu đỏ 255,0,255 màu vàng

pos="0,1" tức là sang phải sang trái,lên xuống, bạn chỉ cần thay số khác lớn hơn hoạc nhỏ hơn.

flag="abs nav" tức là câu lệnh đọc. bạn để như thế này thì di chuyển nó sẽ dọc được dòng có câu lệnh. còn nếu để flag="abs" thì vẫn hiển thị nhưng bỏ qua không cho đọc câu lệnh.

rect='80,0,300,100' tức là chỉnh vị trí thay cho pos. 2 số đâu là 1 lệnh. 2 số sau là 1 lệnh.

left trái
right phải
mid giửa

-----------khu này để im mạc định--------------
<theme_pack>
<theme res="240*320" pluginrect="0,0,240,320" color='255,255,255,255,255,255' skin='theme.png' flag="nosep">
<plugin com="hd_placeholder" pos="0,0" size='240,227' bg="img:bg.png" flag="abs"/>
----------------------------------------------------------------------------------------------------

-----------hd_shortcut là hiển thị 2 dòng công cụ------------------------------
<plugin com="hd_shortcut" size="240,135" flag="abs nav" pos='0,249' />
-----------------------------------------------------------------

-------------hd_calendar là hiển thị lịch (nếu bạn nào cài phần mềm kiểm tra tài khoản tự động thỳ sẽ được hiển thị thay cho lich------------------
<plugin com="hd_calendar" pos="0,43" size='260,*' flag='abs'/>
--------------------------------------------------------------------------------

--- khu này là khu báo sóng, pin, cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, kết nối, logo mạng....--------------------------
<plugin com="hd_status" size='140,20' pos="50,19" flag="nav abs">
<group align='left'>
<indicator type='signal' />
</group>
<group align='right'>

<indicator type='battery' />
</group>
</plugin>
<plugin com="hd_status" size='140,20' pos="40,19" flag="abs">
<group align='mid'>
<indicator type='profile' />
<indicator type='wifi' />
<indicator type='bt' />
<indicator type='network' />
<indicator type='usb' />
<indicator type='sms' />
<indicator type='email' />
<indicator type='earphone' />
<indicator type='misscall' />
<indicator type='alarm' />
<indicator type='qq' />
<indicator type='title' />
</group>
</plugin>
-------------------------------------------------------------------------------

----- khu này là hiệu ứng đồng hồ--------------------------------------------------
<plugin com="hd_placeholder" size='15,140' />
<plugin com="hd_digitalclock" size='134,60' flag='abs' pos='30,105'>
<clock skin="c:\\data\\HDesktop_0x2001E8B2\\theme\\clock.png">
<header>
<part id='0' rect='0,0,18,37' />
<part id='1' rect='19,0,37,37' />
<part id='2' rect='38,0,56,37' />
<part id='3' rect='57,0,75,37' />
<part id='4' rect='76,0,94,37' />
<part id='5' rect='95,0,113,37' />
<part id='6' rect='114,0,132,37' />
<part id='7' rect='133,0,151,37' />
<part id='8' rect='152,0,170,37' />
<part id='9' rect='171,0,189,37' />
</header>
<body >
<hour dest='27,9,79,50' />
<min dest='78,9,128,50' />
<am_pm dest='20,70,35,80' />
</body>
</clock>
</plugin>
---------------------------------

-------------khu này hiển thị ngày tháng, thứ ----------------------------
<plugin com="hd_digitalclock" size='240,40' pos="0,0" flag='abs' >
<clock>
<body >
<date dest="0,5,115,19" format="%1.%2.%3" align="right"/>
<week dest="130,6,240,19" align="left"/>
</body>
</clock>
</plugin>
------------------------------------------------------------------------------------

--------khu này là hiệu ứng thời tiết.----------------------------------------
<plugin com="hd_large_weather_icon" size='280,350' flag='abs nav' pos='0,58' fontsize='16' fontcolor='255,255,255'>
<background type='focus'>
<render bg='box:0,0,0,0;0,0,0,0'/>
</background>
<ctrl type='image' id='weathericon' rect='80,0,300,100' src='jar:///icons/weather_iconL80.xml' imgid='32' />
----------------------------------------------------------

----khu này là hiển thị thông tin. vd: city là hiển thị thành phố. temp là hiển thị nhiệt dộ.. v.v----------------
<ctrl type='text' id='city' rect='80,95,185,121' />
<ctrl type='text' id='temp' rect='75,112,185,221' />
--------------------------------------------------------------------------
</plugin>

----------khu này là hiển thị thời gian.---------------------
<plugin com="hd_digitalclock" size='180,20' pos="10,195" flag='abs' >
<clock>
<body >
<lunar dest="20,1,240,15" format="%M%D" align="left"/>
</body>
</clock>
</plugin>
-------------------------------------------------
<plugin com="hd_placeholder" size='50,320'/>
<plugin com="hd_placeholder" size='140,120'/>
<plugin com="hd_placeholder" size='50,220'/>
<plugin com="hd_todo" pos="0,225" size='210,*' flag='nav abs'>
</plugin>

</theme>
</theme_pack>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

bạn làm cho mình cái 320*240 nha
bạn thông cảm cho mình, vì mình chỉnh sửa trên đt, đt mình xài n73 ko chỉnh được 320x240 hj`, mình chỉnh thử rồi nhưng ko test được, post lên sợ lỗi nên vụ này mình không nhận, pác nào xài màn hình 320x240 chỉnh dùm bạn duyankhuong nhé

Chỉnh sửa cuối:

nho_yeuem

Cố gắng làm cho all AE 320x240 bạn nhé. Thấy đẹp mà 320x240 chả làm gi đc :((

MinhThang

Manager
@:Chủ Topic chú ý khi tạo chủ đề, phải viết hoa chữ đầu dòng của Chủ đề nhé, đã Edit cho bạn.

Bo0Bo0

Theme zuize U mod rất tuyệt đấy
Kiễm mãi mà ko có người làm 2 hàng icon cho mình
Mình quen xài 2 hàng icon rồi mà theme giờ các bạn toàn làm 1 hàng chán chết

leminhhai111

tớ chọn được 1 cái theme cũng hay, nhưng ko được chuẩn, nên tớ chĩnh sửa lại 1 chút và muốn chia sẻ với các bạn. bạn nào thích thì download nhá.

hình nguyên bản:

YOU Phát biểu 1 câu nghe hay ghê

ZUZUIZE đã làm khung và phát họa nó bằng hình ra sao thì tui viết code như vậy và tôi cũng đặt tên Tác giả khung và ý tưởng thảnh tên của theme để cám ơn

YOU SỬA LẠI THÌ YOU ĐỀ LÀ KÔ THẤY ƯNG Ý NÊN YOU EDIT LẠI LÀ DC RỒI

YOU cư hoi ZUZUIZE va ZANGKOI88 những khung này mình phải năn nĩ và chờ bao lâu mới có mình còn phải viết code cho 2 màn hình nữa you chỉ cần edit lại có 1 tí đâu cần phải nói như vậy

@ anh em mình có 1 yêu cầu

ANH EM có chỉnh sửa những theme mình nhờ người khác làm khung và MÌNH viết code thì anh em cứ việc edit , nhưng xin miễn bình luận Minh kô rãnh đi năn nỉ người ta làm khung rồi minh viê`t code cho anh em xài xong ,anh em edit lại theo ý thích mình rồi anh em còn nói này nói nọ thanks anh em

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

đề nghị ghi rõ nguồn chứ làm được cái theme hoàn chỉnh ko phải dễ. Đề nghị bạn tôn trọng tác giả.

leminhhai111

ANH EM có thấy bài thành văn và theme đã sửa của chủ topic và người này có gì khác nhau kô ????

tớ thấy 1 cái theme cũng khá hay lên chỉnh sửa 1 chút cho hấp dẫn hơn, kèm theo vài hình nền thích hợp.

hình nguyên bản:

đã qua chỉnh sửa:

Chỉnh sửa cuối:

Tanvns

Bác nào tay to đóng giúp em cái thread này với ! Vi phạm bản quyền 1 cách trắng trợn quá ! Không tôn trọng công sức của người khác đã làm ra và chia sẻ cho cộng đồng . Thanks !

khongaibiet2004

Mấy cái theme này toàn đi lượm lấy của người khác về rồi post lên, sao bạn không ghi nguồn vậy đã xin phép tác giả để chỉnh sửa chưa mà còn post lên đây vậy?

leminhhai111

mấy bác ơi đây là thành viên mới các bác ko nên chỉ trích như vậy.có thể a ấy chưa biết rõ về khoản này trong dd nên các bác hướng dẫn và nói nhẹ nhàng thì hơn,ko nên nói mất lòng như thế.có thể các bác đã biết nguồn từ đâu mà ra,và đã sử dụng nhưng có người chưa biết cũng rất cần thiết.a ấy còn 1 hướng dẫn cách chỉnh sửa rất chi tiết để mọi người ai chưa biết có thể tự chỉnh theo ý thick.id prettyboy247 của mình là do a ấy dùng chung và post bài ở trên chứ mình cũng chả biết gì về vụ chỉnh sửa code này cả nên mong các bạn thông cảm

Mình nói thiệt với YOU , Mình Quá già đời để thừa biết chủ toppic và prettyboy247 người viết bài bên kia là một nhưng tại sao bài kia mình kô nói , còn về sửa và ghi nguồn nghiếc gì gì đó Mình kô QUAN TÂM [ cả tháng nay mình kô vô dc PDA nên kô chia sẽ dc chứ mình chã giữ riêng cho ai ], chỉ khuyên YOU chú trọng hơn khi viết bài , YOU cũng từng nhờ Mình và cũng biết tính MÌNH mà Mình đâu có nhỏ nhen ích kĩ gì ba cái này , Thân

leminhhai111

ối bác ơi bác nói vậy khác nào bảo e post mấy bài theme ở trên nên,mà bác xem lại xem cái bài hd ở dưới này rất chi tiết nếu mình là người viết ra thì đã ko phải nhờ bác chỉnh sửa tí một như bên symbian rồi,bác nói già đời người để thừa biết mình và tuanvn88 là một,thì đúng là một thật,nhưng bài trên mình cũng đã nói a trai mới tham gia dd nên mượn id để dow tạm nay a ấy lập id tuanvn88 và cũng là thành viên mới nên chưa biết hết nội quy.mong mọi người góp ý,e đã nói vậy mà bác vẫn nghĩ là e lập ra thì e cũng chịu.biết vậy chứ phải giải thick ntn

Ơ !!!!!!!!!! Mình đã nói gì tới you KÔ nhỉ
YOU đọc kĩ chổ này chưa , mình nói như vậy ở dưới có đúng kô

Còn YOU cho ai mượn nick bên đó mình kô biêt

chủ toppic và prettyboy247 người viết bài bên kia là một

khongaibiet2004

mấy bác ơi đây là thành viên mới các bác ko nên chỉ trích như vậy.có thể a ấy chưa biết rõ về khoản này trong dd nên các bác hướng dẫn và nói nhẹ nhàng thì hơn,ko nên nói mất lòng như thế.có thể các bác đã biết nguồn từ đâu mà ra,và đã sử dụng nhưng có người chưa biết cũng rất cần thiết.a ấy còn 1 hướng dẫn cách chỉnh sửa rất chi tiết để mọi người ai chưa biết có thể tự chỉnh theo ý thick.id prettyboy247 của mình là do a ấy dùng chung và post bài ở trên chứ mình cũng chả biết gì về vụ chỉnh sửa code này cả nên mong các bạn thông cảm
Chính vì không biết nên mới cần phải góp ý để chỉnh sửa, lần sau post bài không vi phạm nữa. Có cái có thể bỏ qua, nhưng cũng có cái không thể bỏ qua được bạn ah.
Không lên lấy của người khác về chỉnh sửa một tý rồi bảo là của mình post lên cho mọi người... Nếu thấy theme chưa hoàn thiện có thể góp ý với tác giả để tác giả hoàn thiện chỉnh sửa chứ. Nếu tự ý chỉnh sửa thì cứ để mà dùng chứ đừng có post lung tung như vậy.

leminhhai111

bác coi lại chỗ này thế theo bác thì có phải nói e ko?vì chính e là người nhờ bác sửa,nhưng k phải e post bài này lên.

mà thôi,bỏ qua chuyện này đi bác.ko bàn luận spam vấn đề này nữa.e cũng đã đổi pw rồi để tránh gây hiểu nhầm mà a mình lập cái topic này cũng là để giúp những ai mới tham gia dd biết thêm về vhome chứ cũng k có ý gì cả.thankkk

Mình ĐÃ nói là cái đó là mình kô phài nói YOU Mình nói chủ topic thôi còn YOU kô hiểu và tự nhận là nói tới mình thì chịu thôi kô nói tới nữa , YOU cứ coi lúc là you lúc là chủ topic mà chỉ có 1 địa chỉ IP thì kêu tôi xưng hô thế nào đây

hình nguyên bản:

tớ thấy 1 cái theme cũng khá hay lên chỉnh sửa 1 chút cho hấp dẫn hơn, kèm theo vài hình nền thích hợp.

hình nguyên bản:

Điển hình

hjc tớ xài bản vhome 4.10 cho màn hình 240x320 vẫn là ngon nhất.

mày mò mãi dùng x-plore cuối cùng cũng sửa được cái theme vhome kiểu Iphone như ý. tuyệt đẹp chỉnh sủa font chữ + icon... bản quyền nên hem share đâu nha! thông cảm.
K share thì khoe làm gì hả cậu..Chán mấy bạn quá!

ặc ko phải zi đâu bạn hixxx mình có cho a trai dùng chung cái id và pass này nên a ấy post bài trên đó,chứ mình dùng màn hình ngang ko có theme đó đâu sr bạn nhé

Có thể xem tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?112896-Voyager-Home-Screen-(vHome)-v4.30-EN/page2

MÌNH XIN DỪNG TẠI ĐÂY , TẾT RỒI CŨNG KÔ MUỐN MẤT LÒNG AI , CHÚC ANH EM VUI

Chỉnh sửa cuối: