• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[THEME WVGA]Max Manila 2.5 Ultimate v2.81 Beta for1922xxx Only

ntt2006

Mình cài version mới 2.82a hoay định cài đặt lại phần seting nhưng ko biết vào trang cài đặt đó như thế nào bạn nào nghiên cứu giúp mình với:-?:-?

Để vào trang setting của max manila thì ở home tab bản chỉ cần vuốt nhẹ "từ trên xuống ở góc trên bên phải của màn hình" thì sẽ chuyển sang trang setting,và muốn quay lại màn hình home thì cùng vị rí đó mà bạn "vuốt ngược lại từ dưới lên trên".

ntt2006

Chính là nó bác ạ :(

Bạn hãy thử up bản Rom khác cùng với max manila xem sao,vì cũng có số bản Rom không cài được,vì mình thấy bên XDA cũng đã có bản Rom tích hợp max manila rồi

Ví dụ bản Rom Juicy R1 WM 6.5 Leo Touch Pro 2 đã có tích hợp Max Manila.Bạn hãy xem tham khảo tại đây.
[video=youtube;Z0avW-ydCqU]http://www.youtube.com/watch?v=Z0avW-ydCqU[/video]

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Em chịu rồi Bác ơi. Em HR, rồi cài lại, làm các kiểu rồi. Mà cũng chỉ hiện lên dòng chữ Launching HTC Sense, rồi đến Tap here to launch HTC Sense rồi đứng im. Như thế là tại sao nhỉ? Em dùng bản Rom Claudyfa 1.1 và manila 2.5 - 19222911.

ntt2006

Em chịu rồi Bác ơi. Em HR, rồi cài lại, làm các kiểu rồi. Mà cũng chỉ hiện lên dòng chữ Launching HTC Sense, rồi đến Tap here to launch HTC Sense rồi đứng im. Như thế là tại sao nhỉ? Em dùng bản Rom Claudyfa 1.1 và manila 2.5 - 19222911.

Em thử up bản Rom khác để test thử xem,anh nghĩ là không hợp với bản Rom của Claudyfa.

doquangduc

Well-Known Member
Em thử up bản Rom khác để test thử xem,anh nghĩ là không hợp với bản Rom của Claudyfa.

Nhưng mà em đã từng làm được 1 lần rồi anh ạ, vẫn trên bản Rom này, Nhưng bây giờ muốn cài lại vẫn bản đó ( v2.8 ) vẫn không được.

ntt2006

Nhưng mà em đã từng làm được 1 lần rồi anh ạ, vẫn trên bản Rom này, Nhưng bây giờ muốn cài lại vẫn bản đó ( v2.8 ) vẫn không được.

Em hãy thử hard reset rồi cài bản v2.9 + patch xem sao.

gobig2006

Mình cài bản 2.9 rồi, chạy ngon lành. Nhưng khi trượt bàn phím ra nó không về chế độ Landscape như trước mà toàn ở chế độ Portrait. Có bạn nào biết cách chỉnh không chỉ giáo hộ mình với. Thanks !!
Mình dùng máy Touch Pro2

ntt2006

Mình cài bản 2.9 rồi, chạy ngon lành. Nhưng khi trượt bàn phím ra nó không về chế độ Landscape như trước mà toàn ở chế độ Portrait. Có bạn nào biết cách chỉnh không chỉ giáo hộ mình với. Thanks !!
Mình dùng máy Touch Pro2

Bạn hãy thử chỉnh chế độ rotation trong phần setting xem sao.

ntt2006

Mình đã chỉnh trong setting rồi nhưng vẫn không được.

Vậy bản Rom của bạn là M2.5 1922xxx phải không?,nếu đúng như vậy thì phải nhờ bạn nào cùng xài TP2 mới được vì mình không thể test được,đang xài HD mà.

dungchay

Các bác cao thủ giúp e với... e dùng Imagio... trót cài nhầm Max Manila 2.9 (TF3D 2.5) vao máy mà máy e chỉ la TF3D 2.1... giờ thanh taskbar nó bị thay đổi như thế này X_X (mũi tên)

trông rất xấu... có cách nào để Taskbar về trạng thái như ban đầu không ạ (em không muốn Hard reset) ??? (Hình dưới)

chân thành cảm ơn các bác! :((

ntt2006

Các bác cao thủ giúp e với... e dùng Imagio... trót cài nhầm Max Manila 2.9 (TF3D 2.5) vao máy mà máy e chỉ la TF3D 2.1... giờ thanh taskbar nó bị thay đổi như thế này X_X (mũi tên)

trông rất xấu... có cách nào để Taskbar về trạng thái như ban đầu không ạ (em không muốn Hard reset) ??? (Hình dưới)

chân thành cảm ơn các bác! :((

Nếu bạn không thích thì gỡ nó ra và soft reset lại thôi, không ảnh hưởng gì cả.

dungchay

Nếu bạn không thích thì gỡ nó ra và soft reset lại thôi, không ảnh hưởng gì cả.

E đã remove tất cả mọi thứ liên quan đến cái Max manila 2.9 rồi, Replace cả bộ theme Manila cho Imagio nhưng vẫn còn thanh taskbar đó... hay là do e chép đè file Patch cua Max Manila vào Thư mục Windows :

07c67730_manila

090a4ee8_manila

5558cdef_manila

Đây là 3 file đã Replace... bác nào hảo tâm có thể zip 3 file gốc của các bác (Nằm trong Thư mục Windows) cho em với được không ạ... Cảm ơn các bác nhiều

ntt2006

Cập nhật 9/2/2010 phiên bản Version 3.0 Beta cho Manila2.5 (v2.5.2011xxx)hổ trợ xoay màn hình Album Tab tại bài #1