• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thông báo]ICS 4.0 cho EVO 3D châu Á (HongKong)

thanhphu3110

Chào các bác, vài phút trước em check update qua OTA cho EVO 3D HBOOT 0012 (xuất xứ HongKong) và hiện nay đang update. Dung lượng tải về khaong3 312.5 MB. Vii quá nên lên đây thông báo cho bác nào đang dùng máy giống em thì update ngay đi ạ.

meomeotom

Hi. Bạn ơi Châu Á cũng có lâu lâu rồi mà. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã ăn vụng được bánh kem nhé :))

thanhphu3110

Hi. Bạn ơi Châu Á cũng có lâu lâu rồi mà. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã ăn vụng được bánh kem nhé :))

Châu Á cũng tùy khu vực đó bạn, khu vực HongKong thì mới có trưa nay thôi, mình biết rất rõ bởi vì sáng nay mình check mà có thấy đâu.

antuong8x

Việt Nam chưa thấy gì bạn ơi.Mình cập nhật qua OTA mà tìm mãi cũng không thấy gì

yeskia

Moderator
Việt Nam chưa thấy gì bạn ơi.Mình cập nhật qua OTA mà tìm mãi cũng không thấy gì

Bạn nên relock máy lại và up rom ship đi, cũng như up qua OTA thôi nhưng nhanh hơn và an toàn hơn. Rom của khu vực châu Á (ASIA) có tiếng Việt.
Root máy vẫn theo cách cũ, nghĩa là phải unlock bootloader sau đó cài CWM và tiến hành recovery, tuy nhiên file để Root phải dùng cái này:

http://www.mediafire.com/?jcy5jc4lcx2g463

Cái super user có hình đầu lâu không dùng được nhé (có biểu tượng nhưng không có tác dụng)

guess

máy mình đã hạ hboot rồi ,phải lock lại rùi up 4.0.4 được hả mấy bác

File bi del roi chu but oi

Bạn nên relock máy lại và up rom ship đi, cũng như up qua OTA thôi nhưng nhanh hơn và an toàn hơn. Rom của khu vực châu Á (ASIA) có tiếng Việt.
Root máy vẫn theo cách cũ, nghĩa là phải unlock bootloader sau đó cài CWM và tiến hành recovery, tuy nhiên file để Root phải dùng cái này:

http://www.mediafire.com/?jcy5jc4lcx2g463

Cái super user có hình đầu lâu không dùng được nhé (có biểu tượng nhưng không có tác dụng)

File bi del roi chu but oi. Ban co the up lai ko?

Bạn chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.