• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo và thắc mắc về các lỗi sau khi Update FW cho iPhone

december_09th

Em up con ip lên 2.2 mà ts Shift restore xong nó extracting 1 lúc rồi báo lỗi unknown ...... Các bác giúp e với

và nó như thế đấy.

december_09th

vẫn kô đc. các bác ạ e down cái iPod1,1_2.2_5G77_Restore này rồi mà vẫn bị báo unknown error. có cách nào fix kô ạ ?

vtp9x

vẫn kô đc. các bác ạ e down cái iPod1,1_2.2_5G77_Restore này rồi mà vẫn bị báo unknown error. có cách nào fix kô ạ ?

Ipod thì chỉ cần restore lại là nó tự active. Vấn đề bây giờ là bạn nên restore đúng Fw của nó :
ipod 1G : iPod1,1_2.2
ipod 2G : iPod2,1_2.2
xem máy bạn là ipod 1G hay 2G nhé.Nếu vẫn bị lỗi bạn đưa máy về DFU và restore lại hoặc tìm 1 máy tính khác để thử nhé.

pdana

Lỗi sắp xếp tin nhắn Sms

Mình cắm iphone vào 1 máy tính mới, sau đó cài Iphone Pcsuite, thì Iphone Pcsuite nó báo sms bị lỗi gì đó và nó hỏi có fix lỗi không, rồi mình để cho nó fix lỗi. Sau khi khởi động lại thì phần converstation nó sắp xếp tin nhắn mỗi tên thành 2 loại: 1 loại kiểm tra là có số +84 đầu (thường là tin đến và reply tin này) và tin gửi đi.

Bác nào biết cách khắc phục cho nó trở lại 1chỗ (tin đi, đến ở cùng 1 chỗ) giúp em với!

pdana

Cho mình hỏi về Iphone Pc suite

Các bác cho em hỏi Iphone Pc suite cho 2x bây giờ đã có thế copy nhạc và phim từ iphone vào máy tính và ngược lại được chưa? Nếu có các bác cho em xin link!

december_09th

em lấy máy khác rồi. up mà vẫn kô đc. vẫn bị báo unknown error. IP cua e là 1G. T___T Help

khanhhung1

mình vào trong winscp lỡ xóa mất mobileplayer.app là ipod của máy ai có cho mình đi!cám ơn

khanhhung1

1G hay 2G là zif thế nhỉ!mình bị mất ipod rồi thế mùn có lại thì làm sao!máy minh là 3G 2.2 giúp dùm

khanhhung1

1g la first gen,2g la second gen!vay do!
Posted via Mobile Device

có ai chỉ dùm mình không ! lỡ tay xóa mất mobileplayer.app giờ máy không có ipod nữa !có ai biết cách nào không!mình đã tìm folder đó chép lại vào application rồi mà vân không đc !:((

khanhhung1

THÔNG BÁO VÀ THẮC MẮC CÁC LỖI SAU KHI UPDATE FW CHO iPHONE

mình đã lỡ tay xóa đi mobileplayer.app là ipod và dã chép lại folder đo vào lại application rồi nhưng ipod vẫn không có!xin giúp dùm!mình xài 3G 2.2:((

phamthaitl

bạn sét quyền cho nó chưa.0775 thi nó mới chạy được.nhớ khởi động lại máy.

Germaniteen

có ai chỉ dùm mình không ! lỡ tay xóa mất mobileplayer.app giờ máy không có ipod nữa !có ai biết cách nào không!mình đã tìm folder đó chép lại vào application rồi mà vân không đc !:((

bạn set quyền cho nó chưa.0775 thi nó mới chạy được.nhớ khởi động lại máy.

Posted via Mobile Device

XuanTruong

Super V.I.P

Chép vào phải đúng với FW trên máy đang dùng và Set quyền + Reset máy! Nếu không được thì Restore lại FW cho mau!:))

khanhhung1

Chép vào phải đúng với FW trên máy đang dùng và Set quyền + Reset máy! Nếu không được thì Restore lại FW cho mau!:))

mình chép rồi nhưng hình như là 2G chứ không phải 3G !ai có gửi dùm đi! 3G 2.2 thank u!:((gửi dùm mình cái folder của 3G 2.2 nha

Chỉnh sửa cuối: