• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo và thắc mắc về các lỗi sau khi Update FW cho iPhone

IPHONE12

mình cài fw 2.2.1 gốc đang sài gprs bthừơng tự nhiên ngắt kằt nối vào Settings ktra thi bị mất mục cài đặt thông số gprs như vậy là sao ta. Ip 2G

Germaniteen

ban thü restart lai máy xem sao!mình tháy xài gprs k ön dinh lém,load lâu nua,cú kiém dâu có wifi thì xài cho nó fê!
Posted via Mobile Device

tranvuthangv

em có con iphone 2g ,up lên ban 2.2.1 vẫn dung được ,sau đó em up lên bản 2.2.1 custum thì báo lỗi 1601 ,sau đó restone với nhiều firmware khác bản gốc hăn hoi mà vẫn bị lỗi trên, đưa ra cửa hàng làm các kiểu mà vẫn thế kể cả đưa về 1.1.4 cũng không được,làm thế nào bây giờ các bác

ThAngNgO_

em có con iphone 2g ,up lên ban 2.2.1 vẫn dung được ,sau đó em up lên bản 2.2.1 custum thì báo lỗi 1601 ,sau đó restone với nhiều firmware khác bản gốc hăn hoi mà vẫn bị lỗi trên, đưa ra cửa hàng làm các kiểu mà vẫn thế kể cả đưa về 1.1.4 cũng không được,làm thế nào bây giờ các bác

bạn làm chưa đúng các bước nên bị vậy đó, xóa sạch itunes đi rùi cài lại, đưa iphone DFU rùi res về 2.2.1 cus, chúc thành công :D

tantaitv

có ai giải thích cho mình biết là tại sao khi mình restore lên firmware custom 2.2 hay 2.2.1 đều bị lỗi sau không:máy lâu lâu tự khởi động lại hoặc lâu lâu bấm vào nút home khi máy đang ở màn hình chờ thì nó cũng tự khởi động lại.còn mình ở FW 2.0.2 thì ok,không bị gì cả!mong các bậc cao thủ chỉ giúp mình cái này với!

Germaniteen

mình thấy thường xài bản origin sẽ ngon hơn nhiều tốn công cài 1 số phần mềm thôi! Mình cũng xài bản origin chạy ngon cực!

ThAngNgO_

có ai giải thích cho mình biết là tại sao khi mình restore lên firmware custom 2.2 hay 2.2.1 đều bị lỗi sau không:máy lâu lâu tự khởi động lại hoặc lâu lâu bấm vào nút home khi máy đang ở màn hình chờ thì nó cũng tự khởi động lại.còn mình ở FW 2.0.2 thì ok,không bị gì cả!mong các bậc cao thủ chỉ giúp mình cái này với!

đó là khi bộ nhớ của máy gần hết trong quá trình sử dụng vẫn có vài soft treo nên máy sẽ tự động reset lại hoặc sẽ đưa về safe mode cho bạn thui :D

nhatminh305

1G hay 2G là zif thế nhỉ!mình bị mất ipod rồi thế mùn có lại thì làm sao!máy minh là 3G 2.2 giúp dùm

1g và 2g có người trả lời rối đó bác

Bác đã mất ipod rồi thì mua cái khác là tốt nhất, bác có thể đến đồn công an gần nơi bị mất nhất mà nhờ tìm, giả cã phải chăng, thường là 5% già trị tài sản.

Máy 3G 2.2 bác bị gì xin bác nói rõ thì tập thể mới giải quyệt đc cho bác, bác bảo giúp là giúp là giúp gì nhở?