• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin mới về frimwre v60.0.005 của 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

tjeutulangthang

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

28/12/2009 ko phải thứ 4 các bác ạ, hik hik.
Mã:
http://forum.dailymobile.se/index.php/topic,25291.0.html

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

Có bác nào kiếm cái SDKs Symbian 3 về cài emulator xem nó thế nào.. Mình nghĩ nokia đã ưu ái 5800 đến firmware v50 thì tội gì lại bắt nó chấm dứt ở đây... Mình đọc link của tiejtulangthang thì trong đó có 1 thành viên viết thế này
No and No. The GPU is only needed for 3D acceleration - a simple CPU can handle all the graphics and all, even from the music player.
And let me tell you, I've tried out S^3 on emulator, max RAM was 128MB, and I had usually 70-80MB free RAM. So on 5800, you would usually get approx 100MB or a bit less with three full screen of widgets. Do not forget, S^3 was written from scratch, no older libraries were modified, like in the case of S60v5 and S60v3. What it means? It is a lot cleaner, duplications and useless code was removed, and everything is optimized to hell. So it can definitely run on 5800, without lag. Or it is supposed to.

But stop writing about these, the Symbian Developer guys will port it back to our 5800 if it is possible. I am sure, you can believe me!

First of all, the same ARM page says that the maximum clock rate of this CPU (without damaging anything) is 600MHz. Then, the S^3 DOES NOT require so much hardware, as I stated before, it has only these features written for people like you, to never ever try to backport. I tried the emulator with 128MB RAM (total amount) and a limited CPU usage to 400MHz. It ran without a flaw with 3 full page of widgets as homescreen, and it had approx 70-80MB free RAM. And AFAIK, the SDK can not use the 3D acceleration devices in the PC (video graphics card), so it can not access the 3D chip neither. BUT, for me, the music player ran flawless, so I think it isn't necessary to have such powers. OpenGL support only needed for hardcore 3d rendering, like the nokia games coming with the phone, the new Bounce, and so on. So please do not try to fool people based only on data without actual knowledge.

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Nếu đúng vậy thì cấu hình 5800 cũng khủng quá :X

The Nokia 5800 got a standard 600MHz ARMv11 CPU, limited to 434MHz, and 150-160MB RAM (60-70, in extreme conditions, even 80MB usable). That can run Symbian^3.

mathanh

chắc chắn sẻ ra v60 thui mà đừng lo, nên nhớ là nhóm pnht đã từng thưc hiện n97 trên 5530 và 5800, chẳng nhẻ nhóm symbian nokia lại không thiết kế được sao

galabuon

cái video này lâu rồi mà, đâu liên quan j tới v6.

chuyện người ta lấy soft thằng này chạy cho thằng kia quá trời mà, đâu chứng minh dc là nêu 5k8 chạy dc S^3 thì sẽ có v60 cho 5k8

ducbang1907

em nói xin các bác 5800 đừng chạnh lòng,nhưng phải thừa nhận rằng 5800 chỉ là 1 smart phone có giá tiền tầm trung. Cho rằng nó có đc bán chạy đi chăng nữa nhưng việc nokia đã cho nó lên đến v50 cũng là 1 ưu ái lớn đối với 5800 rồi. Việc 5800 có widget như n97 và lên sym^3 có vẻ như ko đc khả quan lắm. Đó là ý kiến riêng của em thôi,các bác đừng chém mà tội nghiệp
Dù sao vẫn chúc 5800 lên sym^3 và có widget như n97 :)

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

khỏi lên s3 làm j, xài 9hs là ok rồi, lên xong ngắm hoài 1 màn hình chán lắm

baydi

Trời 5800 ra V60 rồi, còn anh 5530 của mình thì....chưa ra V40 nũa là...

minhtri9798

Không bao h lên đc sym^3 đâu :D mặc dù mình cũng đang xài 5800, cứ thử nghĩ 5800 là con N72 S60v1 thì ko thể nào lên đc S60v3 như N82 đc
P\S: sao con N8 Nokia ko cho nó chạy Chip Snapdragon, GPU PowerVR SGX545, RAM cho 256 hay 512 coi IP 4 vs con Samsung Wave ntn :D phát triển đc thêm cái OviStore nữa là xong

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
Theo mjh nokia fải ra 1 chuẩn os nào đó để các nhà fát triển 3rd yên tâm ổn định để làm việc nữa, jờ có wá trời chuẩn sym^1,2,3,sắp có sym^4 nữa. Kiểu này fải có 1 chuẩn chung: tầm trung là sym nào, tầm cao là sym nào, hy vọng tầm trung là sym^3

bosscarrot

Em nghĩ thằng C6 ra đời rồi, giống n97 thì nhất định 5800 sẽ phải giống như vậy. Với lại đã dùng 5800 để giới thiệu symbian 2 và demo cho symbian 3 ^^. Các bác nghĩ vui vui lên tí, 5800 bị lộ bí mật, fimware bị đưa ra giống thằng iphone4 thì sao nhỉ ^^. Mình đùa thôi nhưng cơ hội vẫn là 8/10.
Clip này có từ 4 tháng trước

Lan_Truong

mức độ tin tưởng của nó có cao không các pro.
Dù sao cũng đợc dịp đời choờ

thanhtamlx

Mình thì không mơ tưởng cái ^3 hay cái giao diện N97 làm chi cho xa vời. chỉ mong FW v60 tăng tốc CPU cho em lên 434Mhz hay 600Mhz là mãn nguyện rồi.

Anther1991

Mình thì không mơ tưởng cái ^3 hay cái giao diện N97 làm chi cho xa vời. chỉ mong FW v60 tăng tốc CPU cho em lên 434Mhz hay 600Mhz là mãn nguyện rồi.

Chính xác! chỉ mong có nhiêu thoy. :((

@mucelago: ủa, sao mình coi tốc độ cpu bằng x-plore với speedy go thấy chỉ có 192 Mhz à.

Status
Không mở trả lời sau này.