• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin về FW 31.0.008 của Nokia !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

mucelago

Active Member
Thành viên của trang Dailymobile.se vừa công bố Firmware mới của 5800 Xpress Music, phiên bản 31.0.008.

Điều đáng buồn là ngoại trừ thay đỗi từ 30 lên 31, hoàn toàn không có 1 nâng cấp nào đáng kể. Và quan trọng hơn là hoàn toàn không có Homescreen mới cũng như Kinetic Scrolling !

Một gáo nước lạnh tạt thẳng vào mặt người dùng 5800 X-( :((

Edit thông tin mới !!!! 09:53 PM / 12/09/2009

Như vậy là sau 20 trang tranh cãi tại diễn đàn Dailymobile, cuối cùng tác giả đã đưa lên bằng chứng về Firmware 31.0.008 và sự thực đã chứng minh đây đúng là Firmware mới của Nokia.

you can see clip here
http://www.youtube.com/watch?v=Fc29.../topic,11709.200.html&feature=player_embedded

Và Firmware mới của Nokia sẽ không có Kinetic Scrolling và Homescreen mới, điều mà gần 8 triệu con người đang sử dụng 5800 mong chờ suốt 2 tháng nay.
Phải chăng đây chỉ là bản Beta và sẽ còn xuất hiện thêm 1 bản FW31 nào khác ? Liệu đây có phải là bản Firmware đặt dấu chấm hết cho 5800 ? kết thúc buồn của "sát thủ iPhone" ?

Edit thông tin mới !!!! 10:30 AM / 13/09/2009
Dành cho những bạn nào muốn test thử Firmware mới này, hiện tại mới chỉ có link Megaupload
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=526JY1F5

Nếu bạn nào có tài khoản thì tải về up lên mediafire cho mọi người nhé. Mình đang tải nhưng chưa xong nên chưa up lên mediafire được.

Các bạn lưu ý là Up lên thì sẽ không xuống được cho nên trừ khi bạn muốn tìm hiểu FW mới này thì mới nên up. Và FW này cũng không có thêm Enhance Homescreen như bạn Anhky nói, có thể đây là 1 bản Firmware fix các bug của V30 mà Nokia ra riêng cho khu vực Euro.

Chỉnh sửa cuối:

alphablue90

em vừa lên trang chủ của dailymobile, chưa có thông tin j cả, thông tin này anh lấy trên dd àh?các trang như nokiafanboy,noki 5800 hay tube5800 đều chưa đăng tải, thậm chí, lên google search cũng chỉ có 1 kq của dd mình:|

mucelago

Active Member
thông tin này trên trang dailymobile.se, tuy nhiên mọi việc vẫn còn mập mờ lắm vì thành viên này không chịu cung cấp bản FW mà anh ta đã test thử cho mọi người, cũng không công bố product code của anh ta !

Ngoài ra trên Navifirm cũng không có firmware này !. Có thể đây là 1 vụ chơi khăm nào đó. Tuy nhiên cũng post để anh em tham khảo.

Bạn Alphablue90 có thể tham khảo ở đây
Mã:
http://forum.dailymobile.se/index.php/topic,11709.0.html

anhky

big disappointment, no kinetic scrolling, no customizable home screen
Dailymobile cũng là 1 wed lớn mà, chẳng lẽ thông tin sai:|

mucelago

Active Member
Vấn đề là không phải do mod/admin hay 1 member uy tín nào đó post mà do 1 newbie post ( mới post có vài chục bài ). Có thể người này muốn chơi khăm hay vì 1 lý do nào đó.

Nếu nó là do Mod hay member uy tín thì mới đáng thất vọng :-(

Tui mất 50% hy vọng rồi :((

anhky

Một cach giãi wuyet rất đơn giản :) Bán 5800 đi mua cái khác xài có hay hơn ko. Mà vài bữa ra cái 5800Nevigation ko biết lấy FW nó fash cho 5800XM dc ko/

mucelago

Active Member
Các bạn đừng vội thất vọng, mình post lên cũng chủ yếu để anh em tham khảo thôi.

Cái Firmware này mới chỉ có 1 người duy nhất trên thế giới test thôi ( maestro90 ) cho nên là thật hay giả vẫn còn chưa biết được.

Hiện tại có người đòi coi clip về firmware này, thật giả sẽ sớm biết thôi.

WiSoul

có font của 5800 thì dùng photoshop làm ra tới FW 100 cũng ko thành vấn đề!

AndyCuong

Supper Moderators
Mình vừa kiểm tra bằng NVIFIRM thấy chưa có firmware mới , chỉ thấy V30.0.11

ngoanrazor

Well-Known Member
đc mệnh danh là iphone killer mà kết cuộc là như thế đó, chắc đây là fw cuối cùg of 5k8 rồi

mucelago

Active Member
Đã có kết quả chính thức từ các thành viên dailymobile. Chỉ là 1 trò chơi khăm thôi.

Để ý kỹ các bạn sẽ thấy rằng ngày phát hành Firmware luôn được ghi với 2 con số ở phần YEAR, còn hình screenshot thì phần YEAR được hiển thị bằng 4 con số.

Như vậy là đã rõ rồi nhé, dù sao cũng chờ tới tháng 10.

alphablue90

ko tin, chẳng có j là chắc chắn cả, khi nào trên trang chủ của dailymobile có thì mới tin, chứ cứ nghe mấy ông trên diễn đàn daily post bài linh tinh thì chả có j đảm bảo cả:-??

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
theo mjh thì 5k8 bị nokia bỏ rơi rồi để tập trug vào mấy dòg máy mới đag hot, fw mới lần này chắc củng chỉ fix mấy lỗi vớ vẩn

Hoden

Super V.I.P
mong chờ gì nữa chẳng phải bản v30 quá ổn định rồi sao không bị đổi màu như bản trứoc load nhanh hack tốt.....chứ không cần bản mới giao điện đẹp mà đầy những lỗi

anhky

mong chờ gì nữa chẳng phải bản v30 quá ổn định rồi sao không bị đổi màu như bản trứoc load nhanh hack tốt.....chứ không cần bản mới giao điện đẹp mà đầy những lỗi

Bác nói ko sai nhưng ai mà ko thix cái mới đúng ko? Hơn nữa cái mới là cái cải thiện của cái trước. Đời sau luôn hơn đời trước mặc dù ko phải hơn về mọi mặt :)

Status
Không mở trả lời sau này.