• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thủ thuật] Dùng IM của máy để chat với tài khoản Yahoo Messenger.

trandang_TSTU

Mình cài Slick rồi nhưng nó bị lỗi với yahoo ( vào mãi mới đc, có khi còn ko vào đc nữa) mà nó còn chỉ hiện được những người online thôi còn nhưng người khác thì ko nên muốn thử dùng cái này xem sao, tiện mà! Có IM+ ổn nhất thì ko có KKK. Ah còn Fring nữa nhưng nó ko cho phép ở trạng thái ẩn. Bạn còn biết có phần mềm nào chat tốt nữa ko?

m0nk3y86

Mình cài Slick rồi nhưng nó bị lỗi với yahoo ( vào mãi mới đc, có khi còn ko vào đc nữa) mà nó còn chỉ hiện được những người online thôi còn nhưng người khác thì ko nên muốn thử dùng cái này xem sao, tiện mà! Có IM+ ổn nhất thì ko có KKK. Ah còn Fring nữa nhưng nó ko cho phép ở trạng thái ẩn. Bạn còn biết có phần mềm nào chat tốt nữa ko?
Ko fải lỗi Y!M đâu, do GPRS từng vùng đó, còn wifi thì vô tư mà.
Hix, bạn dùng mà ko mày mò các pm sao? Bạn vào Slick -> Menu -> Configuration -> bỏ dấu tích ở Hide offline -> ok ngay mà, làm thử đi. Dùng pm chat của máy ko hay đâu.

trandang_TSTU

Hi, Mình cài pm VH nên dùng ko quen. Hóa ra là chỗ " ẩn ngoại tuyến". Làm mình thắc mắc chỗ đó có chức năng gì.

maiyeuem0680

tôi vẫn dung IM tren 5800 ngon mà,tôi chơi bằng Wifi,nói chung chát cũng nhanh,theo tôi như thế là OK rồi.

alphablue90

có vài điều thế này:
1. IM đã login thành công nhưng dùng chán khủng khiếp:(
2. IM+ dùng cơ bản thì rất hay nhưng không có code:((
3. Fring thì nói chung bình thường, không nổi bật lắm:-??(dùng wifi thì ok chứ dùng GPRS thì đập đầu vô tường, tốn lắm:(()
4. Ebuddy thì nói chung là tạm ổn:-??
5. Nói túm lại thì dùng Slick cho nó lành, nhất là đối với những ai onl bằng GPRS:p