• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật " Ép " Tất cả các Bản Rom kết nối được với Adhoc

tuaneti

Không biết có bác nào lập Top hướng dẫn hay kêu ca về vấn đề này chưa nên mình mạn phép lập ra để cho anh em nào gặp Trục trặc kỹ thuật có thể vào đây Than thở Được.
Chắc hẳn tạo Adhoc từ laptop để Share Wifi cho các hiết bị khác hầu hết ai cũng đều nghe qua hoặc làm rồi, Nhưng vấn đề nó nằm ở chỗ có bản Rom Android thì kết nối ngon nhưng có những bản Rom thì Kêu gào khóc thét Không thể Connect được. Thỉnh thoảng mình vẫn thấy văng vẳng đâu đó ở một số Box Rom vẫn có bạn kêu ca vấn đề này, Thực ra thì trc đây mình cũng không quan tâm lắm vì nhà có Accesspoint nên không mấy khi để ý đến nó, Nhưng mới chuyển sang Cơ quan mới làm ở đó không có Wifi nên buộc phải dùng đến cái này, Nhưng không may Súng
;;) của mình đang dùng lại cứ Trơ Ra không thèm Connect mặc dù cả 2 đã Sẵn Sàng, Thèm lắm rồi :D. Thế là sau quá trình cày sâu cuốc bẫm đã Thòa Mãn ước nguyện. Gớm em Adhoc hơi khó tính và Súng ống Của mình cũng kén chọn và cần thêm Phụ Gia Mới Gật đầu Đồng ý :(.

Đầu tiên các bạn Tải File này về, Nếu tải trên điện thoại thì có thể nó sẽ là file Text, không sao xóa đuôi .txt đi là xong, Rồi dùng Root Explorer vào thư mục /system/bin Backup (cut luôn) file có tên wpa_supplicant ra một chỗ an toàn trên SDcard đã, Đề phòng trong quá trình " Dạo đầu " Mà " Súng Ống " Có trục trặc thì còn dễ dàng cứu chữa.:D
Sau đó copy file lúc trc Download về và copy vào đúng đường dẫn trên, Khởi động lại Mobile và tiến hành " Gạ Gẫm " Bên Adhoc xem giờ anh đã sẵn sàng rồi mình cùng kết nối nhé.
Thực ra điều này không có gì là vĩ đại cả, Mình chích xuất File từ bản Rom có thể Connect với Adhoc ngon lành rồi đưa vào bản Rom không connect được Mình đã test thành công vời hầu hết các bản rom không connect được, Bạn nào gặp phải thì cứ Test thử xem sao, Biết đâu khi mình chỉn chu lại thì em khó tính đến mấy cũng gật đầu ok thì Mừng vui thôi !:p=D>

Chỉnh sửa cuối:

dale89

thanks bác nhiều nhưng mà xin góp ý một cái là cái phần hướng dẫn quan trọng thì bác k ghi trong " " hoặc chữ in đậm cho dễ nhìn còn mấy cái từ lóng thì bác ghi đọc nhìn hơi rối mắt

tuaneti

thanks bác nhiều nhưng mà xin góp ý một cái là cái phần hướng dẫn quan trọng thì bác k ghi trong " " hoặc chữ in đậm cho dễ nhìn còn mấy cái từ lóng thì bác ghi đọc nhìn hơi rối mắt

Thanks Bác, Để e check lại xem thế nào cho ngon lành dễ hình dung. :D. Hướng dẫn của em nó hay theo chủ nghĩa Hài hước Nên vừa làm vừa xả Stress cho nó khoái bác ạ !

phong1892

Đúng cái phần mình đang cần, cũng định thử như bác nhưng mấy hôm nay bận quá chưa làm được. Bác làm được là ok rồi, em cũng phải làm luôn đây.

phong1892

Thanks Bác, Để e check lại xem thế nào cho ngon lành dễ hình dung. :D. Hướng dẫn của em nó hay theo chủ nghĩa Hài hước Nên vừa làm vừa xả Stress cho nó khoái bác ạ !
Đang mệt, mà đọc cái bài hướng dẫn của bác đấy đúng là hết mệt luôn :D

boycuteo

Còn tuỳ bản android chứ nhỉ. tr'c giờ e cũng lấy wpa_supplicant của miui cho các bản khác, nhưng 2.2 1 kiểu, 2.3.x ~ 2.3.5 1 kiểu, còn dùng 2.3.5 của miui thì k đ.c cho mấy cái cm7 2.3.7 :-d

tuaneti

Còn tuỳ bản android chứ nhỉ. tr'c giờ e cũng lấy wpa_supplicant của miui cho các bản khác, nhưng 2.2 1 kiểu, 2.3.x ~ 2.3.5 1 kiểu, còn dùng 2.3.5 của miui thì k đ.c cho mấy cái cm7 2.3.7 :-d

Bạn tải đúng cái File mình đưa ở trên đi, Nếu dùng CM7 thì hoàn toàn ok vì mình cũng đang dùng. Hầu hết các bản Rom của CM đều không dùng được Adhoc, Nhưng sau khi làm thì ngon lành cành đào !

bocapdo11

Em dùng rom NDT GINGER V19.0 ( langthang ) khi chưa làm như bác chỉ thì tìm ĐT tìm thấy wifi của laptop , đt báo kết nối ngon lành ( tình trạng tín hiệu tuyệt vời ) tuy nhiên ko thể vào mạng đc.
Làm theo bác chỉ thì kết quả như sau: khi bật wifi một lúc quét mạng ko thấy tác dụng gì, chưa tìm đc mạng lại tự tắt ( mất đánh dấu trong ô tích để bật wifi ) nói tóm lại đt gặp tình trạng ko bật đc wifi . Bác có cách nào sử lí vụ này ko giúp em với. Em rất cần dùng wifi laptop mà ko thực hiện đc, chán quá.

cuibapbp93

em đã thử hard reset lai nhưng vẫn ko dc.máy vẫn cứ reset lại liện tục.jup mình với

hoangthuy2611

Coi chừng nha mấy bro,nó kén chọn lắm chứ ko fai cứ bất cứ rom nào ko nhận adhoc làm theo như trên đều nhận adhoc đâu nhé,mình đã thử 2 lần trên galaxy ace và hd2 rồi,lần nào cũng bị lỗi dẫn đến fai up rom lại hết trơn,nản quá

boycuteo

ai giup mình với

Coi chừng nha mấy bro,nó kén chọn lắm chứ ko fai cứ bất cứ rom nào ko nhận adhoc làm theo như trên đều nhận adhoc đâu nhé,mình đã thử 2 lần trên galaxy ace và hd2 rồi,lần nào cũng bị lỗi dẫn đến fai up rom lại hết trơn,nản quá

Phải kèm cái file wpa_supplicant đúng bản chứ nhỉ :D vd như 2.3.5 thì lấy của miui 2.3.5 í :D E thay cho CM7, Sense trên hd2 được hết mà :D

phong1892

Bạn đang dùng bản ROM nào? Cho mình cái tên mình sẽ tìm giúp file wpa_supplicant đó cho.

cuibapbp93

mình cũng bị như bạn vừa phái up lai wm 6.5

MINH19051991

sau khi chép đè file trên, bây h đt của mình khởi động lại liên tục, cứ khởi động xong được khoảng 1-2p lại khởi động lại, h mình phải làm sao?