• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ H@CK. PHẦN II

lamborghini_08

taíao máy mình đã hack rồi mà vẫn ko thể chỉnh sữa file hệ thống được vậy máy mình là c5-00 các pro nào có cách gì giúp em với

ý bạn là file hệ thống private và system của máy hả,bạn đã apply cái rompatcher chưa đã;;)

dynamik

KJR ơi.mình cài cái phần mềm TRk 2.8.6 vs secman 1.0 do bạn post nhưng khi mình cài TRK 2.8.6 thì chỉ được 1 nửa rồi máy báo không thể cài đặt.mình đi search và cài đc TRK 2.8.9 thành công nhưng khi mình cài secman thì máy có hiện lên cổng nhưng next thì máy báo "unknown device" back lại rùi nhấn típ thì có hiện lên phần tiêp theo(như bạn post) nhưng file k chạy j cả.
Mình lại search đc 1 file secman 1.10.sisx do bạn hieu_mobilehn post và cài đặt trên máy đc rùi
Nhưng cho mình hỏi bây giờ đã cài n-gage patch và game n-gage vào đc chưa?????nếu chưa đc thì mong bạn post lại cho mình cài file TRK 2.8.6 để mình cài secman với.Máy mình đã hack = file Dakkarious do bạn post rùi
Hic,máu game n-gage quá mà mãi không cài đc,huhu
Mình dùng n95-2g fw 30.0.015
THk bạn trước

hungpro_tn

bạn phải vào TRK chọn kết nốj là usb. Trong lúc càj secman phải bật TRK. càj để đấy thì secman kô tìm thấy đâu
ps: bạn dùng file cài secman .sisx cho dễ. khj cài xong thì nó là quickhackkit. Chạy nó sẽ cài secman 1.1.0 cho bạn. và file installserver vào C:/sis/bin thế là xong

Windowslovely

mình dùng Nokia 5630 013.009, nhưng không cài được QuickOffice 6.2 AM với Adobe Reader 2.5 báo lỗi "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" ?
mong moị người giúp đỡ, thankss!!!!!!!111

AndyCuong

Supper Moderators
mình dùng Nokia 5630 013.009, nhưng không cài được QuickOffice 6.2 AM với Adobe Reader 2.5 báo lỗi "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" ?
mong moị người giúp đỡ, thankss!!!!!!!111

bạn chưa hack phone , nên cài phần mềm không được.

Windowslovely

bạn chưa hack phone , nên cài phần mềm không được.

lúc mình dùng 012.02
hack bằng HelloOX thì chạy (up) bình thường, còn fw giờ hack bằng Phoenix thì ko up được, máy mình chạy tất cả các apps khác thì bình thường, mình đã patch c2z.rpm lun nhưng vẫn thế

Hiện tại mình cài được Adobe PDF còn QuickOffice vẫn báo thế

Chỉnh sửa cuối:

heqingsong

Mình tim được mấy pach này các bạn thử

1. Không tạo thumbnail "PAlbTN"
2. Khóa phím trong im lặng
3.Giấu icon trong menu
4.Cấm cài ứng dụng mới
5.BlockGPRS

s12345

Anh em nào có patch chuyển forder vào forder cho N96 ko? Cho mình xin với ! Thank

AlyCuong

Active Member
Anh em nào có patch chuyển forder vào forder cho N96 ko? Cho mình xin với ! Thank

Tạo một folder mới trong folfer bạn muốn, rồi chuyển icon bạn muốn chuyển vào đó rồi xóa cái folfer bên ngoài đi.

Trunghuy90

Menambah Drive Pada X-Plore Dan File Manager Lainnya[Thêm nhiều ổ đĩa cho trình quản lý X-plore]
Thế này nhé!
Tức là sẽ thêm những ổ đĩa cho máy như trong ảnh trên.
Ứng dụng tương thích all s60v3!
Ý nghĩa của những ổ đĩa kia!
Ổ I/là Image trong E/image
O/là Other trong E/Other
S/Soundh trong E/soundh
V/Video trong E/Video
Việc tạo thêm ổ đĩa thế này mục đích là tiện dụng và đẹp mắt. Vd: muốn xem ảnh nhanh thì chỉ vc vào Ổ I/ là xem ảnh thôi.
Cách làm:
Dow file đính kèm về và cài đặt. Dùng jbask tasman nhấn phím # bấm driver và nhấn phím 6 cho tự khởi động cùng jbask tasman . Sau đó thoát jbastasman và vào lại.
Mở X-plore lên xem giống trong hình thì quay lại comment 1 lời cho mình!
MapDrives All FileMan.zip

Trunghuy90

Trik Mempercepat Speed Ponsel Dengan OverClock S60v3[Tăng tố CPU]
Đây là một trong những cách đẩy nhanh tốc độ, cái này được gọi là "ép xung" và ảnh trên là đồng hồ với máy tính. Không giống như các thủ thuật trước đây sử dụng rất an toàn, còn đây là thủ thuật có chút "nguy hiểm", bởi vì khi ép xung quá nhiều, điện thoại sẽ không ổn định và bị nóng máy, nhưng phải theo hướng dẫn thật cẩn thận. Nhưng mình vẫn muốn thử nó, xin vui lòng đọc cách làm dưới đây:
1. Kích hoạt tính năng pach open4all trong ROMPatcher của bạn
2. Mở C: \ private \ 10202be9 \ 20001079.txt, sẽ thấy tệp này. Nếu bạn đã cài đặt N-gageLauncher, và nếu không có xin vui lòng Copy 20001079.txt từ Z: \ Private \ 10202be9 vào C:\ private \ 10202be9

3. 20001079.txt sau đó nhấn 8 để chỉnh sửa các file nếu có lỗi xảy ra chỉ cần nhấn OK sau đó bấm 6 để loại bỏ thuộc tính.

4. Bước tiếp theo, tìm thấy con số màu xanh giống trong hình dưới đây, là số 240,
Thay thế các con số vào như thế nào?, không nên thêm đến tốc độ trên 450, dưới 450 thì không có vấn đề, nếu thêm một chút nữa, điện thoại xảy ra sự cố, chỉ cần vào sửa giảm xuống là đc.
5. Bước tiếp theo là lưu lại và cảm nhận thành quả!

Trunghuy90

Move folder Predic in C to E(Patch Chuyển thư mục Pridec từ C sang E

Thư mục này thưng hay xuất hiện khi khởi động máy ,cài ứng dụng và lướt web.
Nếu để lâu ngày thì thư mục này sẽ sản sinh ra rất nhiều tệp dat mang dung lượng kha khá trong đó.
Và bộ nhớ máy sẽ dần dần bị giảm đi!
Patch này đc thiết kế để giải quyết vấn đề trên!
Dowload .unpack and copy to E/Patch .To rompatch apply auto this ok.
Patch predic to E

Trunghuy90

PATCHES Hide battery, signal and indicators[hỗ trợ ẩn cột pin và sóng S60v3 Fp2

Vs patch này nó sẽ hỗ trợ ẩn cột pin và sóng của bạn. Rất phù hợp cho những bạn muốn full icon:)
Dowload file attack and unpack done. Copy or move to !/Patches and add to auto.!
Patch ẩn pin and sóng

Trunghuy90

All File Visible[Patch xem file hệ thống tương tự Open4all

Từ xưa tới nay anh em không ai phải xa lạ vs Open4all trong Rompatcher.
Và công dụng là để xem và chỉnh sửa file hệ thống như Private và sys/bin...
Bây giờ có 1 patch c.năng tương tự patch này,nhằm thay thế nó!
Dowload file attack and unpack done. Copy or move to !/Patches and add to auto.
Note: can't apply 2 patch!
Patch All File visible

Trunghuy90

Cara Merubah Teks Menu S60v3 S60v5(Sửa tên của các tùy chọn trong Menu

Các bạn xem thật kỹ những cái ảnh bên trên,xem có cái gì mới và hay nhé?
Ai không quan tâm(xin khỏi comment). Ai quan tâm xin làm theo hd dưới đây:
Thank Bayu(người indonesia) về thủ thuật này!
Cách làm:
Yêu cầu Mobihex,X-plore.,Rompatcher v2.6
Bắt đầu vào làm,các bạn phải nắm bắt thật vững về cách sử dụng Mobihex và Thư mục hệ thống nhé?
Vì mình chỉ hướng dẫn qua thôi,có gì không hiểu cứ vào đây comment mình sẽ giúp đỡ:)
Vào Z/resouce/app lấy tệp Menu2.r96(đối vs người dùng LANGUAGE VI và v3) AND Menu3.r96(đối vs người VI Và v5)[Nếu máy ngôn ngữ EN Thì đuôi là .r01.
Copy ra 1 chỗ nào đó,nhấn phím 6 tại X-plore để bỏ dấu x chỉ đọc đi.
Dùng mobihex mở ra và sửa
hình minh họa là tệp .r01

Sửa như thế nào là tùy ý thích. Nhưng phải cẩn thận không thì thừa nhiều chử quá. Hiển thị sẽ bị mất nét chữ nhé?
Sửa xong save lại và quăng vào C/resouce/app(vs người dùng patch C2Z.) Vào E/resouce/app (vs người dùng E2Z)
Vào Rompatche apply domain vs patch C2Z/E2Z.
Chúc các bạn thành công

Trunghuy90

Tổng hợp 6 patch in one by Trunghuy90
Thay vì vc phải dùng nhiều patch ,hôm nay Trunghuy đã gộp all lại thành 1 patch cho nó gọn. Đây là những patch mình hay dùng
- Patch Open4all
- Patch Predic to E
- Patch ABC
- Patch NoOpenMenuShows
- Patch Shutdow
- Patch Bass
Các bạn test xem sao nhé?
Mình mới chỉ test trên FP2 Thôi.
Tổng hợp 6 Patch Trong 1

prettyboy247

Có cách nào thay đổi tên pat rmp theo ý mình ko?vd sửa pass thành khoatinnhan.rmp hay phai để tên mặc định.mình đã sửa nhưng ko dùng đc

tien210793

Copy nội dung sang tệp txt,đổi tên và lưu lại và đổi đuôi là rmp.

a Huy có patch khóa tin nhắn cho 6120 k ạ. E dùng patch khóa tin nhắn ở trên k dùng đc. Hay a có phần mềm khóa tn với sao lưu tn nào thi cho e xin. Thank a nhiều.

Trunghuy90

a Huy có patch khóa tin nhắn cho 6120 k ạ. E dùng patch khóa tin nhắn ở trên k dùng đc. Hay a có phần mềm khóa tn với sao lưu tn nào thi cho e xin. Thank a nhiều.
Em dùng google.com.vn tìm nhé? Không phải máy nào cũng dùng chung patch đâu em!