• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THƯ VIỆN PHẦN MỀM CHO S60 ĐÃ VIỆT HOÁ

Utxd

Topic giới thiệu những phần mềm đã được Việt hoá dành cho S60.

Có thể một số file đính kèm, 1 vài links down đã bị die do lỗi kỹ thuật, chúng tôi sẽ chỉnh sửa trong thời gian sớm nhất có thể. Các bạn vui lòng không post thắc mắc về vấn đề này!
Những thắc mắc, thảo luận vui lòng qua CÁC THẮC MẮC LIÊN QUAN ĐẾN GIAO DIỆN TV CHO S60
Những bài không đúng quy định này sẽ bị Del. hoặc move đúng vị trí của nó.

Mở đầu là 2 soft Multimedia hay nhất dành cho S60: UltraMP3 1.55 và SmartMovie 3.25
và FSCaller, phần mềm hiện ảnh người gọi đầy màn hình

Last edited by a moderator:

chuthon

Smartmovie_v3.25_S60_v3rd việt hoá...!

Mời Các bạn sử dụng bản Smartmovie_v3.25_v3rd đã đc việt hoá nhé:

Có một điều cần xin lỗi trước là mình vẫn chưa tìm ra cái soft gom tất cả các file lại thành file *.sis cho dòng v3rd của nokia đc. Nên để dùng bản tiếng việt các bạn cứ cài bản tiếng anh vào rồi bẻ khoá bằng : 00000 (trong 4rum mình có sẵn á) cho nó chạy ngon lành nha.

Sau đó bạn lấy thẻ nhớ cho vào đầu đọc đưa lên PC copy file SM_S60_v3rd.dta mà mình gửi kèm dưới đây rồi past vào theo đường dẫn này nhé:

E:/private/a0000b68 (thư mục private là thư mục ẩn đấy nhé). Xong các bạn đưa thẻ vào điện thoại mở Smamovie 3.25 lên và đổi ngôn ngữ cho nó là Vietnamese là xong.

SM_S60_v3rd.dta

Các bản Smartmovie đã đc C***k có thể tải ở đây luôn cho tiện:

SmartMovie_v3.25_S60_v3SymbianOS91

SmartMovie_v3.25_N73

Chúc các bạn vui với những gì mà các bạn làm đc nhé.....! =D>

phuclee

bạn ơi xem lại dzùm cái!tui đã làm theo hướng dẫn nhưng hiễn thị TV fonts chữ ko dc rõ ràng!ký tự tùm lum luôn!hỗng bít sao nữa!mình đổi tên file SM_S60_v3rd.dta thành (SM_S60_3rd.dta) pát vào nó mới hiễn thị TV nhưng ko như mong đợi:D!xin chĩ cách khắc fục!thankz:)

tieuoanh

Super V.I.P
cái file untraMP3 bị cái gì í,em tải về mà sao lúc nghe nhạc bài nào cũng rè hết vậy nè
bạn chỉnh âm thanh nhỏ thui
đừng để mức cao nhất nếu ko sẽ bị rè đấy :-??

nguyenpa

Super V.I.P
có thể là ultramp3 bị lỗi rồi, bạn thử xóa cài lại xem, chứ minh nghĩ ultramp3 ko hát lớn đến mức bị rè đâu.

nguyenphankhanh

theo mình thì dùng phần mềm chạy nhạc vốn có của Nokia là ổn lắm rồi! Chỉ có khuyết điểm là giao diện không đẹp; không thay skin linh tinh được còn nói về chất lượng thì có thể chấp nhận được. Còn nếu muốn "biến tấu" này nọ thì có lẽ phải cài bổ sung rồi. Không biết càu thêm có lợi gì hay không mình thấy ông chú cũng cài thêm ultra- nghe bằng nó thì tốt nhưng khi mở lại bằng chương trình chuẩn của nokia thì lại rè trong khi cũng chính bài đó mình chỉ dùng music player của nokia mà không cài thêm thì nghe rất ổn. Thật khó mà quyết định nên "nghịch" hay không thôi thì trung thành với những gì tự có vậy!

B

bom

Guest
sao ít vậy !

mình xin phép bổ sung thêm nhé !:-?