• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thực hiện quá trình unlock CID bằng AWIZARD v1.3 ????

saobien_nt

Mình xem huong dan khi Unlock bằng Awizard v1.3 ta copy 2 file là EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab vào PPC rồi thực hiện cài đặt 2 files đó trên PPC luôn. Nhưng máy mình sau khi Up xong bản Rom gốc IPL/SPL 1.08 được thì chỉ thấy hiện lên màn hình khởi động có cốc bia thôi, Active Sync với PC ko thấy sáng,vậy làm sao để copy 2 file EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab vào PPC rồi cài đặt vậy? Các bạn giúp mình với, mình đang bí khúc này !!!!

khong_dan_ba

Bạn vào đây và ĐỌC KĨ, jui` thực hiện nha:wiki.xda-developers.com
Gõ unlock--> tìm đến wizard_unlocking.
Mình cũng đã từng gặp khó khăn in việc unlock con này, và đã giải quyết đc nhờ cách trên!!!
Chúc thành công!

minhhieniu1

Mình xem huong dan khi Unlock bằng Awizard v1.3 ta copy 2 file là EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab vào PPC rồi thực hiện cài đặt 2 files đó trên PPC luôn. Nhưng máy mình sau khi Up xong bản Rom gốc IPL/SPL 1.08 được thì chỉ thấy hiện lên màn hình khởi động có cốc bia thôi, Active Sync với PC ko thấy sáng,vậy làm sao để copy 2 file EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab vào PPC rồi cài đặt vậy? Các bạn giúp mình với, mình đang bí khúc này !!!!
bạn phải để đó cho nó vào windown đã chứ. nó chưa chạy xong mà. chỉ mới vào bootscreen thôi ah.

minhhieniu1

con này unlock không khó lắm đâu

saobien_nt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi saobien_nt Xem Bài gửi
bạn phải để đó cho nó vào windown đã chứ. nó chưa chạy xong mà. chỉ mới vào bootscreen thôi ah.
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Nhưng mình thấy nó chỉ đứng ở màn hình khơi động thôi, không vào windown được bạn ah. Help mình với, loay hoay cả tuần ko sao unlock được !!!

minhhieniu1

có thể Rom mà bạn down về đã bị lỗi. bạn VÀO ĐÂY tải rom này về rồi úp lại sau đó sẽ unlock sau, Rom này up thoải mái không cần unlock đâu.
Chúc bạn may mắn!