• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tích hợp Profile âm thanh của Beats giữ nguyên rom cũ được không ạ?

jinsakura

được bạn ạ, lần sau chú ý tìm hiểu kỹ rồi hãy đặt câu hỏi. trong box có beat+bootanimation của chú Wap, tải về và cài đặt bằng CMW

jinsakura

của bạn đây, tải về, chép vào thẻ nhớ, đưa máy về recovery, chọn install zip from sdcard, chọn file đó và cài đặt, rất nhanh, reboot lại máy và cảm nhận. Chúc bạn vui vẻ với EVO 3D. nguồn của chú HanoiWap
http://www.mediafire.com/?hkfb175z4gun7cn

quang_vinh

Bạn jinsakura cho mình hỏi,khi install zip file như thế rồi khi mình muốn remove nó đi có thể Remove bằng setting mặc định của máy không ạ?Nếu có thể remove như các ứng dụng thông thường thì tốt quá,còn nếu không được xin bạn hướng dẫn remove luôn,mình mới xài Android nên gà lắm.

jinsakura

Bạn jinsakura cho mình hỏi,khi install zip file như thế rồi khi mình muốn remove nó đi có thể Remove bằng setting mặc định của máy không ạ?Nếu có thể remove như các ứng dụng thông thường thì tốt quá,còn nếu không được xin bạn hướng dẫn remove luôn,mình mới xài Android nên gà lắm.
nếu bạn cài qua CMW thì ko thể remove như remove các ứng dụng thông thường được, khi cài như thế là nó tích hợp luôn vào rom rồi, không gỡ bỏ đi được nữa. muốn gỡ thì chỉ có up lại rom thôi.

kokoro194

được bạn ạ, lần sau chú ý tìm hiểu kỹ rồi hãy đặt câu hỏi. trong box có beat+bootanimation của chú Wap, tải về và cài đặt bằng CMW

bộ packet đấy ko tương thích với rom gốc,, bạn ơi :D

mickey_it1

Đúng rồi em thử rom gốc (ship hãng) khi đã unlock và root nhưng không được. Bắt buộc phải cài 1 bản rom khác mới dùng được. Nhưng em thấy chẳng có gì khác biệt cả. Em đang cài rom VnEvo3D 0106 của bác hanoiwap. Đang dùng thấy phê như con tê tê. Em cài thêm cái SPB Shell 3d dùng thích thật. Vừa mới tối qua mò ra cái SPB Shell 3d bản quyền update hẳn hoi nhưng mà phải dùng user: yeuvo8888 trên market.

jinsakura

bộ packet đấy ko tương thích với rom gốc,, bạn ơi :D
Rom ship thì chả cài được them cái gì vào cả bạn ạ. tất cả các gói cài đặt thêm đều dùng cho rom cook thôi, rom ship giờ ai dùng đâu ?

mickey_it1

Hôm nay e cài cho thằng bạn bản rom cook cho sensation cai audio beast thấy khi bật lên khác biệt hoàn toàn, ma lại còn nổi logo của beast màu đỏ lên nữa sao evo của mình cài vào ko thấy j là sao nhỉ bác jinsakura. Bác biết giúp em với

airjordan

Hôm nay e cài cho thằng bạn bản rom cook cho sensation cai audio beast thấy khi bật lên khác biệt hoàn toàn, ma lại còn nổi logo của beast màu đỏ lên nữa sao evo của mình cài vào ko thấy j là sao nhỉ bác jinsakura. Bác biết giúp em với
Cái đấy mình cũng từng thử qua nhưng nghe hơi giật giật nên lại bỏ đi rồi. Bạn muốn thử mình sẽ up cho

airjordan

Bác up di.
Bạn thử cái này nhé. Flash qua recovery khi nghe nhạc sẽ thấy biểu tượng beats màu đỏ trên thanh notifications, có thể bật tắt nhưng không hiểu sao nghe nhạc thấy nó cứ giật giật ý :-?

jinsakura

uh, đấy cũng là dấu hỏi mà mình chưa biết trả lời ra sao ? chẳng lẽ cái file beats cho EVO chỉ để làm màu ah ? hoặc khi các cooker chỉnh sửa file beats của SEN sang cho EVO nó không hoạt động, hay không tương thích gì gì đó. đang nghiên cứu

lengoctancb

Bạn thử cái này nhé. Flash qua recovery khi nghe nhạc sẽ thấy biểu tượng beats màu đỏ trên thanh notifications, có thể bật tắt nhưng không hiểu sao nghe nhạc thấy nó cứ giật giật ý :-?

chạy cái file này xong treo logo mất. bựa thiệt. bác đã text chưa vậy

Chờ bản Room shif của hãng tích hợp dùng vẫn ổn định hơn. Hy vọng bản tiếp theo sẽ có tích hợp :D