• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tích hợp Quickoffice bản quyền vào firmware v52.0.007 bản Red

xmenvns

Tình hình là vào 4rum khoảng gần 1 tháng mà chưa có đóng góp gì nên post bài này nếu có sai quy định mong mod edit hộ cho đúng. Bởi lé là vào 4rum với mục đích "đập phá" em 5800 khi chưa " phá" xong không có gì để chia sẻ nhưng hum nay mới tích hợp đc Quickoffice vào FW red nên mới có cái chia sẻ và cái này mình đã test thành công trên 5800 red của mình.
Nếu các bạn dùng Navifirm tải FW bản black ( 52.0.007 ) thì trong đó đã có sẵn Quickoffice nhưng bản Red không có. mình đã nhặt nó từ bên Black sang mà thôi
Cách làm rất đơn giản là dùng Navifirm tải FW red RM-356_52.0.007 về rồi xóa file RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx đi rồi chép đè file sau vào http://www.fileserve.com/file/PYKZ7ZF rồi jaf còn file hack mình sẽ up rồi tải lên sau vì giờ quá muộn rồi chưa up lên được ( đi nhậu về đau đầu quá cố gắng post 1 bài cho đỡ xấu hổ với 4rum thôi ;;) ). Vì bài viết đầu tay nên có gì mọi người chiếu cố cho nhé

xmenvns

Mình không cài chương trình chụp màn hình trên máy nên không chụp được ảnh post lên . mong mọi người chiếu cố cho. đây là toàn bộ FW mình đã load về và jaf . Nhìn chung thì không có gì đặc sắc cả ( theme và icon mặc định của nó )
Các Mod sử dụng trong phiên bản 52.0.007 :
Gửi mọi định dạng file qua BT
Lưu file gửi qua BT vào thẻ nhớ
Ấn giữ phìm 0 để bật tắt BT
Mặc định tắt T9
Âm lịch
Tăng khả năng bắt sóng Wifi
Không gửi tin nhắn dịch vụ sau khi Flash
Memcheck
Quickoffice
Từ điển anh - việt
Tăng chất lượng và thời gian ghi âm lên 12h
Tăng tốc độ điện thoại
Tắt âm camera ở chế độ im lặng
Cache từ ổ C sang ổ E
Restart
Tiết kiệm Ram và Pin
Vô hiệu hóa tự khởi động các ứng dụng: đồng hồ , danh bạ , tin nhắn
Xóa file Fota
Rompatcher 2.05 cho ROSF2
Tắt các ứng dụng nền
Xoay màn hình nhanh hơn.
tất cả bản đầy đủ của nó các bạn có thể Download tại :
Hoặc có thể dùng Navifirm tải về Bản gốc rồi tự bạn edit theo ý của chính bạn.
Nhìn chung bản Red làm việc tốt và ổn định hơn bản Black ( theo ý kiến cá nhân của mình thì thấy vậy )
cảm ơn Ngviethoa vì các mod nhé !
tiện thể Ngviethoa cho hỏi Mod mặc định tiếng việt tại sao chỉ có tác dụng với mạng Mobifone và Vina ? còn Viettel thì không ?? ( Nếu dùng sim Mobi hoặc Vina khi Jaf thì mặc định là tiếng việt . Nhưng khi dùng sim Viettel thì mặc định sẽ là Tiếng Anh ) . Cách khắc phục ( nếu có )
Nếu bạn nào không thích Hack mà muốn dùng nguyên bản của nhà sản xuất thì có thể dùng Navifirm tải về Jaf hoặc dùng NokiaSoftwareUpdater
hoặc có thể tải theo link trên về rồi chép đè file này
vào thư mục sau khi giải nén rồi Jaf

Chỉnh sửa cuối: