• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ticker Sever Symbian S60

lamnt0702

TICKER SEVER - 0S9.X FREE SOFTWARE!

Symbian S60 3rd OS9.x Free Software : Sever Ticker

1.Tên phần mềm: Sever Ticker

2.Công dụng:
Xuất hiện 1 dòng ticker chạy ngang màn hình chính,tự động hiển thị nội dung cụ thể của:
- SMS (nội dung tinh nhắn đến và thông tin người gửi)
- Mail (IMAP4, POP3, Exchange, BlackBerry Connect)
- Alarm (clock, meetings, reminder)
Hãy tưởng tượng khi bạn đang trong phòng họp hoặc lớp học,bỗng có tin nhắn đến và bạn ko tiện click vào máy để đọc tin nhắn đó thì Server Ticker sẽ giúp bạn đọc tin nhắn đó 1 cách dễ dàng bằng việc chạy 1 barem nhỏ ngang màn hình và nội dung tin nhắn sẽ chạy dọc từ từ barem đó,rất pro và thuận tiện,sau khi đã chạy hết nội dung của tin nhắn,barem sẽ tự động di chuyển dẫn lên trên và biến mất :D

3.Hình ảnh:

4.Các model hỗ trợ:

LG KS10
Nokia 3250
Nokia 5500
Nokia 5700
Nokia 6110
Nokia 6120
Nokia 6290
Nokia E50
Nokia E60
Nokia E61
Nokia E61i
Nokia E62
Nokia E65
Nokia E70
Nokia E90
Nokia N71
Nokia N73
Nokia N75
Nokia N76
Nokia N77
Nokia N80
Nokia N91
Nokia N93i
Nokia N95
Samsung G810
Samsung SGH-i450
Samsung SGH-i520
Samsung SGH-i550
Samsung SGH-i560
Samsung SGH-i570

5.Download:
http://www.mediafire.com/?d41owjzzgjs

Đã Test ok trên N95 8gb :D A e "ủng hộ" nhiệt tình nhé :p

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm cũ nhưng trình bày và hướng dẫn rất cụ thế, rất hay.

KJR cần nhiều bài như thế này né :D

Thanks bạn nhé!

sacmaumobile8x

anh ơi em cài vào thì chay ok ..nhưng khi đưa chữ thủ thì lại ko được ..hoặc tin nhắn đến thì không hiện

nhunguyen12

test rồi, ok lắm, nhưng theo hình trên thì là hiện thị dòng chữ ở dưới, mà sao khi cài xong nó lại nằm ở trên gần logo mạng, mà không biết chỉnh sao cho hợp lý

TraiNgheoHn

hehe,cái này mà có sms của bồ tới,lúc đấy lại ngồi cạnh người yêu thì vỡ mặt rồi,mình vừa thử test trên n73 chữ nó nằm ở logo nhìn vướng màn hình quá

vuachoccuoi2003

có thể vào phần options mà chỉnh, top or bottom, có thể chạy thử chữ demo nữa
Có thể chọn màu background nhưng mà hơi khó vì toàn số ko ah
Nói chung phần mềm này tốt. nhưng mình thích phần mềm như iphone hơn, đánh chữ vào hiện lên nguyên màn hình chứ ko phải dòng chữ nhỏ như vậy

nhunguyen12

chạy ngay logo, không thích lắm, không thấy cách nào chỉnh cả, thứ 2 màu đỏ sặc sở qua, nên hiện bằng dòng trắng chữ đen, mà chạy ở phía dưới thì còn gì bằng nhỉ, mà cái này lại không có icon để mà điều chỉnh cho phù hợp hơn thì ....

TraiNgheoHn

Cái chính là không thấy cái file chạy của nó ở đâu mới chết chứ,làm sao mà chỉnh được chứ. Bạn lamnt0702 đâu rồi tham gia thảo luận cùng a e đi

nhunguyen12

chắc offline rồi, thấy lần cuối cùng vào là 3h sáng, thôi đành đợi đi, chứ giờ sao? pm này hay, mà chỉnh không có cách chỉnh thì cũng pó tay. ai có cách nào thảo luận cùng anh em nha
sau khi tìm hiểu tôi xin mạng phép post thêm 2 chương trình sau có thể điều chỉnh thông số luôn nha, cài cái S60TickerServer_S60_3_X_v_0_1_1 rồi mới cài S60Ticker_S60_3_X_v_0_1_1, đã test n73 ME, chuyển xuống chạy dưới đày màng hình nha
hình như là bản beta 1, để tôi tìm hiều nha, thông cảm, sẽ sớm kiếm ra bản mới cho e e sau nha, sớm thôi,
bản cuối là bạn đầy đủ nhưng mà trial, các bạn thử nha, rồi hit nó nếu có thể, em cũng sẽ tìm cách sớm cho các bác sau nha

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
chắc offline rồi, thấy lần cuối cùng vào là 3h sáng, thôi đành đợi đi, chứ giờ sao? pm này hay, mà chỉnh không có cách chỉnh thì cũng pó tay. ai có cách nào thảo luận cùng anh em nha
sau khi tìm hiểu tôi xin mạng phép post thêm 2 chương trình sau có thể điều chỉnh thông số luôn nha, cài cái S60TickerServer_S60_3_X_v_0_1_1 rồi mới cài S60Ticker_S60_3_X_v_0_1_1, đã test n73 ME, chuyển xuống chạy dưới đày màng hình nha
hình như là bản beta 1, để tôi tìm hiều nha, thông cảm,

Bên VH có bản 0.5 đấy, hơn nữa đã được vh, cài luôn cả 2 phai .sis, cài phai Stoege.S60Ticker sau đó cài tiếp phai S60TickerServe nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33318&page=10

nhunguyen12

đã test rồi, hãy ấn 00000 bài này troly co 1 rồi, chắc khóa đi mod ơi

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Mới ngủ dậy,a e thông cảm nhé :( Minh test trên N95 8gb thì cái barem đó lúc đầu đúng là xuất hiện trên gần logo nhưng rồi tự biến mất,khi có tin nhắn đến thì ko xuất hiện ở logo mà xuất hiện ở phía dưới rất gọn gàng và hợp lý :-?? Ko hiểu anh em thế nào,mà đúng là cái này chẳng thấy logo trong app của nó đâu để chỉnh tùy chọn cả :-?? Cảm ơn anh em đã ủng hộ,tiếp tục bàn luận nhé =D>