• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiếng Việt cho TouchPro2?

pro2touch

Có bạn nào cài thành công tiếng Việt cho Touchpro2 chưa?

Tôi cài cái sdkcerts xong cài VNFonts gì đó, ko có errog gì cả.
Giờ khi xem email, lúc xem qua cái "xấp" email kéo lên kéo xuống có animation thì ok, tiếng việt đầy đủ nhưng khi bấm vô mở cái tin ra, hay mở "All Messages" ra thì tiếng việt có nhiều ô vuông.

Hoặc là xem google máp thì tiếng việt ok nhưng khi chạy Opera thì tầm bậy, ô vuông khắp nơi.

Có bác nào chỉ giúp.

no007

Bạn có thể tìm file tiếng việt cho máy bằng cách:

- Cài file FontVN.cab

- Hoặc copy file tomaho, timenewroman trên PC rồi paste vào thư mục Font trên PPC theo đường dẫn: Window/font rồi khởi động lại máy.

Còn về viết tiếng Việt bạn có thể dùng phần mềm hỗ trợ viết tiếng việt TelexKeyb_Black TELEX

Mình định đính kèm tập tin cho bạn tải nhưng không hiểu sao không đính kèm đc :( bạn có thể seach trên mạng về rồi cài đặt bình thường \-/

Chúc vui

B

barry

Guest
vấn đề này thì theo kinh nghiệm của mình là sau khi cài rom mới, các bác cài các phần mềm tiếng V trước vào, như Vietmap chẳng hạn, rồi đừng reset, cài luôn bộ font tiếng V vào rồi hãy reset. Phải làm ngay lúc mới cài rom xong ấy, chứ nếu cài font trước rồi cài soft thì nó chạy font búa xua...

namfat

Có bạn nào cài thành công tiếng Việt cho Touchpro2 chưa?

Tôi cài cái sdkcerts xong cài VNFonts gì đó, ko có errog gì cả.
Giờ khi xem email, lúc xem qua cái "xấp" email kéo lên kéo xuống có animation thì ok, tiếng việt đầy đủ nhưng khi bấm vô mở cái tin ra, hay mở "All Messages" ra thì tiếng việt có nhiều ô vuông.

Hoặc là xem google máp thì tiếng việt ok nhưng khi chạy Opera thì tầm bậy, ô vuông khắp nơi.

Có bác nào chỉ giúp.

Bạn xài bộ font T.Việt này xem, tôi đã xài thử trên máy HD và Touch Pro 2 rồi, ngon lành lắm. =D>
http://www.4shared.com/file/219636284/db8391b5/FontViet.html

vinh0129

Có rất nhiều cách cài TV trên TP2 được đưa ra trên DĐ, tuy nhiên tôi chỉ có 1 cách đơn giản nhất mà luôn OK cho mọi bản ROM là chép 2 file: tahoma.ttf và tahomabd.ttf vào thư mục \windows rồi Softreset là OK

anhtuhntl

Các bạn dùng thử bộ Font này có tất cả 9 font coi sao nha!:p
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yfxygdgumzj[/DOWNLOAD]

dentist

Co ban nao bi nhu minh khong nhi? Doc tieng Viet ok, nhung khi go tieng viet de up len dien dan thi bi loi font, khong doc duoc. Minh dung bo go Vietkey cho ban phim cung.

mrducbao

vấn đề này thì theo kinh nghiệm của mình là sau khi cài rom mới, các bác cài các phần mềm tiếng V trước vào, như Vietmap chẳng hạn, rồi đừng reset, cài luôn bộ font tiếng V vào rồi hãy reset. Phải làm ngay lúc mới cài rom xong ấy, chứ nếu cài font trước rồi cài soft thì nó chạy font búa xua...

Chỉ cần cài FontVN.cab như bác no007 là OK ngay ý mà. ROM nào cũng OK hết vì từ xưa tới giờ mình cài FontVN.cab vào các loại ROM đều dùng tốt, không cần thiết phải cài các phần mềm tiếng Việt trước khi cài Font đâu, chỉ cần sau khi cài FontVN.cab rồi ReSet là xong.

Chúc may mắn.

anhtuhntl

Vấn đề đơn giản font TV là để hiển thị TV,máy bạn đả hiển thị được TV tức là font đả oK,còn của bạn là bộ bàn phím đánh TV của bạn có vấn đề,bạn nên kiếm lại các ct bàn phím gỏ TV khác mà thử.