• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT FULL (98%) CHO P990i

Chào các bạn!
Cho mình hỏi tại sao mà mình cài hoài ma may mình ko đc?
Giúp mình với nhé. xin cảm ơn nhiều. Máy mình là SN P990i

minhnhatmobile

Mod CONGVOI oi,máy em fw:cxc162037 R9G007 R9GA001 có thể xài bản TV up bởi anh được ko?nếu như ko xài được đó vậy có thể cho e xin bản tv tương thích với máy em dc ko anh?!!thank trước

dinhkiet9

cho em hỏi thư mục D/resource nó nằm ở đâu vậy mấy anh.em mới mua con p990i nên chưa rành lắm mong các anh giúp đở. thankbro

Son_Do

Well-Known Member
Mod CONGVOI oi,máy em fw:cxc162037 R9G007 R9GA001 có thể xài bản TV up bởi anh được ko?nếu như ko xài được đó vậy có thể cho e xin bản tv tương thích với máy em dc ko anh?!!thank trước
Máy của bạn có CDA tương thích nên hoàn toàn có thể cài giao diện TV. Bạn lấy file cài đặt ở "TV hoàn thiện 100% cho P990i" mà cài là được.
cho em hỏi thư mục D/resource nó nằm ở đâu vậy mấy anh.em mới mua con p990i nên chưa rành lắm mong các anh giúp đở. thankbro
Mục D:\Resouce nằm trên thẻ nhớ của máy bạn.
Chào các bạn!
Cho mình hỏi tại sao mà mình cài hoài ma may mình ko đc?
Giúp mình với nhé. xin cảm ơn nhiều. Máy mình là SN P990i
Giao diện TV cho P990i là file Unsign nên chỉ cài được khi máy của bạn đã được Hack máy và hacksign(hoặc bạn đã có file Cer để sign offline). Vấn đề này trên diễn đàn có topic về Sign - Hack rồi. Bạn tìm hiểu nhé. Chúc bạn thành công.

S

simkiller

Guest
Cho mình hỏi 1 câu : Các ứng dụng trong UIQ3 này thường chỉ đề cập cho các loại đt : P1i , P990i, W950 .Nhưng không bao giờ thấy đề cập đến W960i bao giờ. Vậy không biết mình xài W960i có cài được những ứng dụng trong phần UIQ 3.0 không? Mình muốn cài tiếng Việt vô đt của mình nhưng không biết có xài được cho W960i không? (Máy mình đã h.a.c.ked). Cám ơn các bạn nhiều .

Son_Do

Well-Known Member
Cho mình hỏi 1 câu : Các ứng dụng trong UIQ3 này thường chỉ đề cập cho các loại đt : P1i , P990i, W950 .Nhưng không bao giờ thấy đề cập đến W960i bao giờ. Vậy không biết mình xài W960i có cài được những ứng dụng trong phần UIQ 3.0 không? Mình muốn cài tiếng Việt vô đt của mình nhưng không biết có xài được cho W960i không? (Máy mình đã h.a.c.ked). Cám ơn các bạn nhiều .

Có lẽ tại trên diễn đàn ít người dùng W960. Các ứng dụng viết cho UIQ3 thì một số có thể dùng chung cho các máy UIQ3 nhưng một số phần mềm thì lại viết riêng cho từng dòng máy. Bạn lên trang web của hãng viết phần mềm kiểm tra xem họ có viết riêng cho từng dòng máy hay không. Giao diện TV mới chỉ có cho P1i và P990i, các dòng máy khác của UIQ3 cũng có nhưng phải lên ANBA để cài và chi phí là 250k thì phải.

vilam

mình đã chuyển đổi sang TV ngon lành rùi. nhưng đúng theo bài viết chỉ 98% thôi chứ không 100%. cái X-plore 1.22 xong, khi khởi động nó đòi update lên 1.30 không ok là tắt. khi update xong nó cứ đòi kkk. nhập 27774 là ok. nhưng tắt đi khởi động lại là cứ hỏi!?? kỳ vậy ta?

CongVoi

Super V.I.P
mình đã chuyển đổi sang TV ngon lành rùi. nhưng đúng theo bài viết chỉ 98% thôi chứ không 100%. cái X-plore 1.22 xong, khi khởi động nó đòi update lên 1.30 không ok là tắt. khi update xong nó cứ đòi kkk. nhập 27774 là ok. nhưng tắt đi khởi động lại là cứ hỏi!?? kỳ vậy ta?

Bản đó hết hạn rồi.Qua khu ứng dụng tìm bản Xplore Hack nhé :D

hoanghuyelcom

Các bác giúp em!(Nhất là cái bác CongVoi ấy)
em mới mua được con W960i hàng xach tay thôi (hình như là từ singapo thì phải?) khổ cái là bàn phím ảo của nó không đánh tiếng Việt được, mặc dù đã làm đủ cách từ cài fonts, rồi làm theo bác Dongxanh mà vẫn bó tay.Có bác nào biết cách khắc phục ko chỉ dùm em với, thanks nhiều nhiều!(cực nhiều luôn)!!!!!!!!!!!!!!!

theinnocent

Nếu chưa hack unsign được thì có cách nào coi được TV kô các bạn, tớ chỉ cần đọc được web TV là tốt lắm rồi, thx !!!!!!!!!

phuc_natasa

CƯỜNG VOI ơi
mình dow về va giai nén thành .sis ồi mà ko dùng đc là sao nhỉ
có j jup minh qua yahoo nha.nick mình là phuc_ga19
cảm ơn nhìu nha

thienly12333

bạn ơi,mình mod tùm lum thứ như camera,mod hẹn giờ....khi cài giao diện tiếng việt là trở về như cũ hết hã bạn!!!!

smiler

Well-Known Member
Bạn fải Mod lại

bạn ơi,mình mod tùm lum thứ như camera,mod hẹn giờ....khi cài giao diện tiếng việt là trở về như cũ hết hã bạn!!!!

Bởi vì các file Mod của bạn dùng đuôi .rsc Còn TV dùng đuôi .r10
Bạn chuyển vê Tiếng Anh vẫn dùng Mod bình thường, Còn nếu muốn dùng Mod trên giao diện TV thì cần Mod lại,

minh20082009

bác ơi.Em thấy giao diện các bác cài đẹp quá.Em cài thử TV rồi nhưng không biết làm sao cứ ra chữ hình vuông lỗi font lung tung chán quá.Sửa thế nào đây ạ.Em đang dùng con P990i
các bác biết chỉ kĩ cho em 1 tí .Em rất gà về cái vụ cài đặt này
Thank nhiều

thienly12333

bác ơi.Em thấy giao diện các bác cài đẹp quá.Em cài thử TV rồi nhưng không biết làm sao cứ ra chữ hình vuông lỗi font lung tung chán quá.Sửa thế nào đây ạ.Em đang dùng con P990i
các bác biết chỉ kĩ cho em 1 tí .Em rất gà về cái vụ cài đặt này
Thank nhiều

hình như bị ô vuông là bạn chưa cài font tiếng việt thì phải!!!!

thienly12333

Bởi vì các file Mod của bạn dùng đuôi .rsc Còn TV dùng đuôi .r10
Bạn chuyển vê Tiếng Anh vẫn dùng Mod bình thường, Còn nếu muốn dùng Mod trên giao diện TV thì cần Mod lại,

mod lại từ đầu có nghĩa là mod như giao diện tiếng anh hã bạn,giờ mình xài tiếng việt liệu có dùng cái mod cho bản tiếng anh mod cho tiếng việt đc ko??

smiler

Well-Known Member
mod lại từ đầu có nghĩa là mod như giao diện tiếng anh hã bạn,giờ mình xài tiếng việt liệu có dùng cái mod cho bản tiếng anh mod cho tiếng việt đc ko??

Đúng rồi Mod lại y như bản tiếng A, chỉ khác 1 chút là bạn tìm các file mà mọi ng đã chỉnh sửa thành TV mà Mod.
Bạn có thể dùng bản Mod TA để dùng cho tiếng Việt, tuy nhiên 1 số thành fần lên quan đến bản Mod đó sẽ hiển thị bằng Tiếng A - Cách làm : Bạn đổi tất cả các đuôi .rsc trong bản Mod thành .r10 , và copy vào như bình thường (bản MOD nào kô có đuôi rsc thì không ảnh hưởng đến TA hay TV)