• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

dotutai23

Bác congvoi kiểm tra lại phần sao lưu danh bạ giúp em với , em cứ phải chuyển về tiếng anh mới sao lưu được . Em cảm ơn bác nhiều .

Bác kiểm tra giúp em phần sao lưu danh bạ với , em cứ phải trở về tiếng anh mới sao lưu dược . À còn việc này nữa sao gửi câu hỏi lên diễn đàn nó cứ suống tận cuối cùng vậy , làm cách nào để lên đầu hở bác . Em cả ơn bác nhiều .

UIQ chết thật rồi chẳng ai thèm ngó ngàng tới nữa buồn quá

Last edited by a moderator:

smiler

Well-Known Member
Bác congvoi kiểm tra lại phần sao lưu danh bạ giúp em với , em cứ phải chuyển về tiếng anh mới sao lưu được . Em cảm ơn bác nhiều .

Bác kiểm tra giúp em phần sao lưu danh bạ với , em cứ phải trở về tiếng anh mới sao lưu dược . À còn việc này nữa sao gửi câu hỏi lên diễn đàn nó cứ suống tận cuối cùng vậy , làm cách nào để lên đầu hở bác . Em cả ơn bác nhiều .

UIQ chết thật rồi chẳng ai thèm ngó ngàng tới nữa buồn quá

Bản này up đã lâu nên chưa fix lỗi đó. Bạn có thể dùng bản bên dưới là OK.
Câu 2 kô hiểu câu hỏi nên chịu .
http://www.mediafire.com/?rzymtidhnnm

dotutai23

Em cảm ơn bác nhiều , nhưng bác có thể up tực tiếp file lên diễn đàn được không , em down bằng di động nên tải từ mediafire không được , bác thương em thi thương cho chót , thanks bác .

smiler

Well-Known Member
Em cảm ơn bác nhiều , nhưng bác có thể up tực tiếp file lên diễn đàn được không , em down bằng di động nên tải từ mediafire không được , bác thương em thi thương cho chót , thanks bác .

Mình up lên diễn đàn mãi mà kô đc, kô biết lỗi gì luôn.
P990 dow được ở Mediafire mà ?
Trong trình duyệt kèm theo máy bạn vào fần Thiết Lập -> Cấu Hình : Đánh dấu kiểm vào 2 dòng " cho fép JavaScript và Cho fép plug-ins" là có thể dow được trên Media

dotutai23

Em cảm ơn lòng nhiệt tình của bác . Em làm theo bác hướng dẫn , nhưng nó cứ báo không đủ bộ nhớ , mắc dù em đã tắt hết chương trinh rồi . Bác chỉ dùm em cách down ở opera mini ấy , em hay dung opera vì thấy chạy ngon hơn . Thanks bác.
À hay là bác gửi vào mail cho em : yeucongnghemoi@rocketmail.com

Chỉnh sửa cuối:

laocai_city

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

Hôm qua mình đã post lên bản tiếng việt cho P990i ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27407 (nhưng chỉ là 98%)
Hôm nay được sự giúp đỡ của Tác Giả Doananhtai mình đã có trong tay được bản hoàn thiện 100%.

Đầu tiên Thay mặt Pdaviet nói chung và thành viên UIQ nói riêng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tác giả Doananhtai đã cung cấp phần mềm này và nhiều phần mềm khác nữa!!!

Sau đây là cách dùng: Trích nguyên văn bởi tác giả:

" Bản P990i này là 100% dành cho P990i CDA: CXC162036 R6E28 (CDA khác không được). Nếu máy không có mod cài gì hết (ngoài trừ hack c: và xài sign 20 năm) thì cài vào sẽ chạy OK.

nhưng nếu trước đó đã "cải thiện âm thanh" (không phải sound mod nhen - mà là copy đóng file gì trong sys\bin resource\msaudiolib và resource\plugin - chắc bạn nhớ) thì volume sẽ bị lỗi vì 2 file trong resource\msaudiolib\ là của P990i còn "cải thiện âm thanh" thì của P1i nên phải lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào).

Còn bàn phím ảo thì giao diện tiếng Việt mình làm của chính P990i nên sẽ không có gõ tiếng Việt trong đó... Nếu muốn có gõ tiếng Việt thì chép đè FEPS (là file tiếng Việt của P1i vào)."

Các bạn muốn hiểu rõ hơn nữa thì hãy đọc bài hôm qua mình post Ở ĐÂY nhé.

Dưới đây là file tiếng việt chuẩn.
mình CDA 162036R6D23 vẫn cài đc cái này:D

bluestorm1610

các bạn ơi giúp mình với,mình mới xài con p990i,nên cug ko rành,tình trạng là mình xài máy cả gần 2 tháng,máy chạy rất ổn định,nhưng tối hôm wa thì,hjxhjx,mình master reset nó,sau dó mình xóa mấy chuong trinh ko cần thiết trong máy di,sau đó mình tắt máy,và rút thẻ nhớ ra,và cho vào đầu đọc thẻ để copy vai chương trình mới,nhưng khj cho thẻ nhớ vào máy,khởi động lại máy hiện lên màn hình màu xanh nhạt,sau đó cư treo vậy mãi,mà ko khởi động được nũa,hjxhjx,mình lên mạng tìm nguyên nhân va hiện tượng tương tự thì nge nói bi shock flash,nhưng ma mình đâu có flash dâu mà có hiện tượng này,mong a e giúp mình với,giờ mình phải làm sao,mình o thủ đức tphcm,mình ko bit update lai fw mới ở đâu cho yên tâm,mong a e cho địa giúp, các bạn có thể ntin qua số 01686836319 hoăc qua mail bluestorm1610@yahoo.com mình sẽ mời 1 trầu cafe coi nhu làm wen,hjx,mình đang cần gấp,mong nhận được sự jup đỡ của anh em,thanks

tuanchau_halong

Chào các ban! Minh sd P990i CDA162007/8 R6D23 (Singapo) có cài được TV ko? Nếu cài được thì cài như nao? D/Resource là thư mục nào? Trên bộ nhớ máy hay Thẻ nhớ?

tuandong_1987

Anh CongVoi ơi.em hỏi chút.Sao em ko tạo đc thư mục swicertstore vậy.theo bài của anh thì copy file font vào ổ D:/resource (cái này em copy đc) nhưng đến bước 2 thì em ko copy file 00001 đc vì ko tạo đc thư mục. Máy báo lỗi Folder error. Còn file giao dien tieng viet thì copy vào đâu hả anh . Em thức đêm mấy ngày vì vấn đề này rồi nhưng vẫn chưa đc.Mong anh trả lời.Thank anh nhiều :D

trianhquan

Các Bác cho em hỏi con sony p990i cua em có CDA la CDA 162007/2 R6E28 có phần mềm cài tiếng việt ko a?

Ai có cho em xin với

tks