• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiếp tục Download khi Server không hỗ trợ Resume (IDM)

O2XDAEXEC

Khi cần tải file trên Internet, bạn thường dùng chương trình hỗ trợ nhằm tải nhanh hơn và vì chúng có tính năng Resume nên có thể giúp bạn tải từng phần của file đó trong những khoảng thời gian khác nhau.Tuy nhiên, có nhiều trường hợp chỉ tải file đến 99,99% thì...dừng lại,hay 1 số trang Web không cho phép bạn tải tiếp tục sau khi bị ngắt như:RapidShare,MegaUpload...Mình đã có 1 cách giúp bạn tải tiếp tục trong các trường hợp đó.

[HIDE="Nhấn THANKS để thấy bài hướng dẫn!!!"]- Sau khi file không download được nữa (tốc độ tải file giảm còn 0 KB/sec), bạn nhấn phím Cancel để dừng nó lại. Tạo 1 folder trên desktop, ví dụ ABC.Sau đó, bạn mở My Computer, vào thư mục C:\Documents and Settings\[tên tài khoản của bạn]\Application Data\IDM\DwnlData\[tên tài khoản của bạn].Trong này sẽ có 1 loạt các folder chứa file đang tải dở dang.Tên folder sẽ là tên của chính file đó kèm theo sau là 1 mã số thứ tự download.Ví dụ, file download có tên BkavInstall.exe thì folder có tên là BkavInstall_xxx (xxx là số thứ tự file download).Mở folder chứa file chưa download xong ra, bạn sẽ thấy trong đó có hàng loạt file.Chọn tất cả các file có trong đó, rồi kéo chúng vào folder ABC trên desktop.Tiếp theo, bạn mở folder ABC ra, nhấn Ctrl + A rồi nhấn Ctrl + C để copy toàn bộ file trong đó.
- Bây giờ bạn tiến hành download lại file dang dở kia.Sau khi download được 1-2 MB,bạn nhấn phím Pause để dừng lại.
- Bây giờ bạn hãy làm thật nhanh: vào folder lưu trữ tập tin download đó theo đường dẫn đã nói phía trên (nên mở sẵn từ trước), Paste các file trong thư mục ABC vào đó, rồi nhấn Yes to All trong thông báo hiện ra để xác nhận cho chép đè.Bạn phải thao tác thật nhanh để máy chủ không nhận ra là bạn vừa tạm dừng việc download.
- Bây giờ quay lại cửa sổ download, bạn nhấn Start để download tiếp,nếu thao tác thật nhanh và không bị máy chủ "phát giác",việc tải file sẽ tiếp tục và lúc này dung lượng sẽ nhảy vọt từ 1-2% lên 80-99%,lúc đó chỉ cần vài giây là xong xuôi.Cách này áp dụng để tải file trên RapidShare, MegaUpload cực kỳ hiệu quả,mặc dù file đó bị tạm dừng cả tháng trước.[/HIDE]

Mình sẽ nghiên cứu thêm ở những chương trình download khác và sẽ Up lên sau nhé!!!:):):)

Chỉnh sửa cuối:

tienhung

Active Member
hix nhanh quá làm sao em làm kịp :))
nói đùa thui chứ cảm ơn bác nhé