• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiết kiệm pin cực kì hiệu quả !!!

Dzungscor

Mình nghe theo AT007 giảm độ sáng màn hình xuống còn 13%, đầu thì nhìn hơi tối, nhưng chọn cái theme và wallpaper sáng sáng chút, nhìn 1 lúc là quen. Nạp pin từ tối thứ 7, mà đến tối thứ 5 (tròn 5 ngày đêm), pin còn 20%, vọc thêm chút nữa cho xuống đến 12% rồi nạp lại. Sướng!

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

pin p990 yếu hơn w950 thì phải mình để 20% dùng quá 7 ngày mới phải nạp lại pin đấy

Son_Nguyen

Tui dùng w950 để brightness 45% mà cũng được tầm 5-6 ngày lận, đấy là còn dùng nghe nhạc nhiều đấy!!b-)

tom_riddle

Tui xài con P1, vọc từ sáng tới tối, nào là nghe nhạc, chat, lướt web, gọi điện, nhắn tin, mà cũng được 2,5 - 3 ngày mới phải sạc pin.

Tui có 1 thắc mắc nhỏ là xài pin thế nào mới lâu bị "chai" ?

Chỉnh sửa cuối:

phuong_vietpr

muốn sử dụng pin hiệp quả ko bị chai. bạn nên sài hết sạch pin rồi hãy xạc pin cho máy. không nên sạc pin theo hứng. nếu sạc pin bạn nên dùng sạc cốc là an toàn nhất. vì đế sạc cốc nó có bộ lọc điện rất tốt và an toàn cho máy và pin. chúc các pạn vui vẻ.

lamquangtu

Pin Lion thì đâu có cần phải dùng hết mới sạc, nó có như pin lithilium đâu. Chỉ có điều dùng một thời gian thì nên dùng kiệt và sạc đầy khoảng 3-4 lần là được.

Sạc "cốc" chẳng qua là một cái đế thôi mà (theo như cái sạc cốc của P990i) vẫn phải cắm sạc nhanh và cái "Cốc" đấy

eternal_vnn

em không dùng sạc cốc mà dùng cách cứ 2 tháng xài cạn kiệt pin 1 lần,rồi tháo ra,để dưới đất khoảng 2 tiếng,đem sạc lại liên tục khoảng hơn 3h thấy pin bền lắm!nghe gọi không thì khoảng 6-7 ngày,nếu nghịch nhiều thì cũng 2 ngày đó(tất nhiên nếu ngày nào hack/mod liên tục thì chỉ hơn 1 ngày rưỡi thui).mình đang xài P990i pin 950 mAh đây.
nhưng có cách nào để không bị sạc nhanh mà để mặc định là sạc kĩ không các bác nhỉ?

lamquangtu

em không dùng sạc cốc mà dùng cách cứ 2 tháng xài cạn kiệt pin 1 lần,rồi tháo ra,để dưới đất khoảng 2 tiếng,đem sạc lại liên tục khoảng hơn 3h thấy pin bền lắm!nghe gọi không thì khoảng 6-7 ngày,nếu nghịch nhiều thì cũng 2 ngày đó(tất nhiên nếu ngày nào hack/mod liên tục thì chỉ hơn 1 ngày rưỡi thui).mình đang xài P990i pin 950 mAh đây.
nhưng có cách nào để không bị sạc nhanh mà để mặc định là sạc kĩ không các bác nhỉ?

Có đấy. Bác mua hoặc kiếm đâu đó cái sạc thường (của dòng K chẳng hạn dòng là 450mA) mà sạc. Em đang dùng cái sạc của K750i trước của em. Khi nào cần gấp thì dùng sạc nhanh.

bachoang

bạn ơi cái này chỉ làm được trên s60 thôi. chứ làm trên s80 thì chịu. dẫu sao cũng thank bạn 1 phát

cam13

ai dùng pin gallio thì vào đây test xem pin mình xin hay dỏm nhé ! link ở chữ ký !

cam13

các bạn cũng nên dùng ct test pin để xem thử mức tiêu hao khi dùng 3g và 2 g thông qua ct test pin !

cam5

ngoài ra các bạn cũng có thể dùng pin dung lượng cao nữa ! để tránh mua phải pin giả có thể xem cách kt của mình ở chữ ký