• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm ROM 2.1 tốt nhất cho ACER LIQUID

ktsminhdang

Có anh em nào biết bản ROM 2.1 nào ổn định nhất cho con này không. mình đã vào trang http://android.modaco.com/content/a...uid-liquid-e-all-roms-bin-extract-collection/ để thử các ROM trong này nhưng vẫn chưa thấy vừa ý lắm.
gao diện đẹp, camera ok, wifi nhanh...
pin kém, không hỗ trợ một số ứng dụng, máy vẫn còn hơi chậm, báo thức có lúc không kêu....
chắc là bình nào rượu đó thui. quay về xài 1.6 cho ổn.hx
Anh em nào có kinh nghiệm thì cho biết ý kiến với.:-/

khanhdbp

Em cũng muốn tìm 1rom như bác trên yêu cầu. Vừa tham gia với android, nên cũng muốn tập tành up thử, nhưng chưa thấy bác nào gt bản tối ưu ccar. máy e giờ là 2.1 rồi !

ktsminhdang

tui thấy Rom 2.1 gốc là ok rùi. nếu muốn thì bạn up lên 2.2 thử đi. làm theo hướng dẫn ở bài viết trước đó. con của mình là Liquid 1.6 nên không thíc hợp lắm với 2.1, 2.2. nếu con của bạn là Liquid E thì chắc khỏe hơn rùi. Chúc bạn hài lòng

khanhdbp

tui thấy Rom 2.1 gốc là ok rùi. nếu muốn thì bạn up lên 2.2 thử đi. làm theo hướng dẫn ở bài viết trước đó. con của mình là Liquid 1.6 nên không thíc hợp lắm với 2.1, 2.2. nếu con của bạn là Liquid E thì chắc khỏe hơn rùi. Chúc bạn hài lòng

mình cũng là Liquid A1 mà :(
Vậy là giờ ngồi xem ak bạn ?
Mình đang muốn kiếm 1 bản Rom để các Icon trong menu nhìn đơn điệu hơn ý mà . CHứ nhìn cái hình trắng đen nhiều, chán :(

ktsminhdang

vậy thì bạn ơn theme về cài vo cho đẹp. đơn giản nhất đó. tại máy mình thấy chạy 2.1 bị trục trạc hoài. ghét wa. chắc phải hạ xuống 1.6 lại thui