• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin tức giới thiệu SP dùng WM và Palm old .....

Status
Không mở trả lời sau này.

Anbis

Em thì chịu em này rồi, ko có bàn phím thì ngồi chọt ko cũng đủ mệt T___T
Chọt nhìn thì oách, nhưng so về tiện dụng thì chẳng thể nào bằng QWERTY keyboard cả, nên thôi, ko chơi (^_^)

Anbis

Thấy con Vox nhìn cũng giản dị, cấu hình cũng khá nữa chứ ^^ ko biết khi nào ra, nếu trước tháng 3 thì lấy nó thôi =D

S

sweetvietguy81

Guest
Nhìn con này thèm quá, phải gác việc mua 1 con PPC mới vào thời điểm này để đợi con này xuất hiện thôi

tizzi

con này có đến 2 CPU, 1 chíp Intel và 1 chíp Nvidia đấy.

Các bác để ý con HTC X7500 cũng có 2 chíp, 1 Intel và 1 Ati, ganh đua nhau đưa máy 2 chíp thì fai hihi

LEDU

Sau khi đọc qua thì phải công nhận là thấy thích, cái thiết kế chằn chặn rất nam tính. Mình dùng Exec nhưng chắc là phải để dành tiền mua con này về nghịch rồi...

Tốn tiền quá!

A

autumn06

Guest
đẹp đó chứ...rất lạ...ko na ná như những model của HTC gần đây...

h8k5

Điện thoại định vị toàn cầu đã có mặt ở Việt Nam

Bạn có thể xác định được chính xác vị trí của người bạn cần tìm mặc dù người ấy cách xa hàng vài nghìn cây số.... Bạn có thể làm được điều kỳ diệu đó là nhờ thiết bị thu tín hiệu vệ tinh định vị tọa độ (GPS), và tiện hơn là nó được tích hợp trong chiếc mobile của bạn.

Một trong những điện thoại PocketPC tích hợp GPS đầu tiên là HP 6500 series với 2 phiên bản, HP 6510 không có camera, HP 6515 có camera. Được giới thiệu và bán vào cuối quý II năm 2005, với màn hình QVGA hình vuông 240 x 240, chip Intel Xscale PXA272 - 312Mhz, bàn phím cứng QWERTY đi liền, 2 khe cắm thẻ nhớ hỗ trợ.

iPAQ hw6965 - chiếc iPAQ tích hợp GPS thứ hai của HP ra đời gần một năm sau iPAQ hw6515. Giữ lại hình dáng và thiết kế, nhưng ẩn bên trong nó là rất đầy đủ các công nghệ cải tiến, từ hệ điều hành Windows Mobile 5.0 và các ứng dụng đi kèm cho tới các tính năng tăng cường như bộ xử lý nhanh hơn, WiFi, BlueTooth, IR, GSM, và đặc biệt là GPS. Ra mắt cùng thời điểm với HP rw6828, nếu như rw6828 dường như nhắm tới những người dùng phổ thông có nhu cầu cao về các tính năng multimedia, thì hw6965 là công cụ làm việc của những doanh nhân.

Thiết kế

Khác với các sản phẩm trước đây như HP Jornada 928 hay iPAQ 6315, hw6965 với thiết kế đơn giản, nhẹ nhàng với màu bạc có thể sẽ làm bạn lưỡng lự khi chọn lựa giữa thiết kế thời trang và đơn giản.

Nhìn chung, hw6965 tương đối giống với hw6515, nặng 181 gram và có kích thước 118x71x18mm, tuy nhiên do máy đã tích hợp sẵn wifi chuẩn B nên hw6515 đã không còn khe cắm thẻ SD như "đàn anh" 6515, nhưng người sử dụng vẫn có thể sử dụng khe cắm thẻ miniSD bên thân máy để mở rộng bộ nhớ ngoài.

Với màn hình vuông, bàn phím QWERTY có đèn nền và joystick, hw6965 khá tiện lợi với các thao tác khi sử dụng với một tay. Hai phím mềm cùng với các phím CALL và END được đặt quanh joystick, khá tiện lợi khi bạn gọi điện. Tuy nhiên có thể bạn sẽ không hài lòng với joystick vì nó hơi "cứng". Máy còn được gắn một tấm che bằng plastic trong suốt trên màn hình, giúp bạn bảo vệ màn hình khỏi mồ hôi mỗi khi nghe điện thoại.

Dĩ nhiên, nếu không thích sử dụng, bạn có thể dễ dàng tháo ra. Camera, gương soi và đèn flash được đặt ở phía lưng máy. Giống như hầu hết các PDA Phone khác, camera 1.3MP của hw6965 không cho ảnh chất lượng cao, nhất là khi bạn chụp ảnh với ánh sáng yếu. Màn hình sáng và sắc nét, bạn có thể đọc tài liệu dễ dàng kể cả khi ở ngoài trời.

Tuy nhiên, một số phần mềm sẽ không thể hiển thị tốt với màn hình vuông, đặc biệt là các trò chơi - điều này có thể sẽ gây thất vọng cho những ai mê chơi games trên PDA Phone.

Tính năng

HW6965 sử dụng hệ điều hành Windows Mobile 5.0, cùng với một loạt ứng dụng văn phòng được cài đặt sẵn, bao gồm Word Mobile, Excel Mobile, Outlook và Powerpoint Mobile. Nó còn có tính năng push email, một tính năng rất hữu ích cho những người thường xuyên phải di chuyển.

Chiếc iPAQ này tích hợp hầu hết các công nghệ kết nối di động tiên tiến: IR, Bluetooth, WiFi và cổng kết nối USB Sync. Nó còn được tích hợp GPS, cùng phần mềm Tomtom. Để tận dụng tính năng này, người dùng Việt Nam có thể sử dụng phần mềm ViệtMap, một phần mềm bản đồ hỗ trợ GPS với nhiều tính năng tiện lợi và bản đồ khá chi tiết.

Không vì tích hợp quá nhiều tính năng kể trên mà chức năng Phone của hw6965 bị sút giảm, với 4 băng tần (850/900/1800/1900) sẽ giúp bạn chu du trên toàn thế giới, chức năng GPRS tốt và cũng thừa hưởng ưu điểm của các máy PDA Phone khác của HP, chất lượng cuộc gọi của hw6965 khá tốt, âm lượng lớn giúp bạn có thể nghe rõ ngay cả khi ở những nơi ồn ào.

Bàn phím QWERTY cho phép nhập liệu nhanh hơn, chính xác hơn. Đặc biệt, bạn có thể nhập liệu tiếng Việt với bàn phím cứng với phần mềm myPDA Keyboard.

Hiệu năng

Sử dụng bộ xử lý Intel PXA270 416 MHz, 45MB ROM bộ nhớ lưu trữ, 64 MB RAM để chạy ứng dụng, hw6965 thực hiện các ứng dụng văn phòng rất nhanh. Tuy nhiên, nếu bạn mở quá nhiều ứng dụng cùng lúc, tốc độ xử lý của máy sẽ giảm xuống. Để sử dụng máy hiệu quả hơn, bạn nên sử dụng các phần mềm Task Manager để đóng hẳn các ứng dụng không còn cần thiết (chẳng hạn như Pocket Plus, Wisbar, Quick Laucher...).

hw6965 sử dụng pin 1200 mAh Lithium-Ion. Và cũng như hầu hết các PDA Phone khác, bạn không thể trông đợi sử dụng nó được lâu, nhất là khi thường xuyên sử dụng WiFi.

Ưu điểm:

Tích hợp hầu hết các công nghệ kết nối tiên tiến; Tích hợp GPS; Hỗ trợ push email; Có bàn phím QWERTY và joystick; ổn định và chắc chắn.
Nhược điểm: Kích thước khá lớn (nếu so với các điện thoại thông thường); Camera 1.3 MP chụp ảnh chất lượng thấp.
Kết luận: hw6965 không phải là chiếc điện thoại dành cho tất cả mọi người, nó được thiết kế cho những bussiness men!
Giá tham khảo: 12.800.000đ

hcqp

Tuyệt vời! Bàn phím nhỏ như của O2 IIs nhưng có lẽ sẽ nhạy, dễ bấm hơn! Thế này rất phù hợp với nhu cầu sử dụng cho những nhà quản lý hay thường đi đây, đi đó! Tuy nhiên, nếu như tích hợp Wifi chuẩn g, CPU 512 hay 624, Ram khoảng 128 Mb, Rom lớn hơn (khoảng 512 Mb để cài đặt chương trình) và chụp hình khoảng 3.2Mp và có đèn Flash, Pin 2400 mAh...thì đã..và giá máy có thể là $2.000 ?!

kainz

Great ! Đúng là máy chuẩn từ A đến Z nhưng nếu giá mềm đi khoảng dưới 10T thì ráng mua !

mdc

nemmatlanh nói đúng đấy. P3300 của HTC hơn hẳn HP6965 kia 1 bậc. Giá chỉ 10T, bảo hành 12 tháng. Các bạn có thể tìm kiếm tại bất kỳ cửa hàng nào trong toàn quốc. :)

PhamDung

Hình như tính năng GPS đã có trên OII trước đó rồi mà, đâu phải đến nay mới có đâu, chẳng hạn như thằng OIIS ấy.

hungchip

HTC Omni có kích cỡ nhỏ hơn

HTC Omni có cùng thiết kế như HTC Universal nhưng có kích cỡ nhỏ hơn. Sản phẩm có đầu ra VGA, kết nối HSDPA, và một bộ xử lý của Samsung. Omni sẽ có mặt trên thị trường trong một tương lai gần.

Các chi tiết kỹ thuật của HTC Omni bao gồm:

* Màn hình 4 inch, độ phân giải 800 x 480
* Bộ xử lý SC244X 400MHz của Samsung.
* Chip Qualcomm MSM 7200, tương thích GSM / GPRS / EDGE / UMTS / HSDPA.
* RAM 128MB, bàn phím QWERTY.
* Chuẩn 802.11b/g, và Bluetooth 2.0.

Theo Mobile Whack

(Sẽ có thông tin thêm)

hcqp

Tuyệt vời!!!
Nó rằng kích cỡ nhỏ hơn nhưng bài viết chẳng có chỗ nào chứng minh là nó nhỏ hơn Exec cả! Còn màn hình thì tớ 4" (so với 3.6" của Exec), không có thông số về kích thước hoặc trọng lượng. Nếu con này nhỏ gọn hơn (khoảng 200gr) thì chắc phải ép ép làm một em quá!

Nemmatlanh

Tuyệt vời.Không cần nó nhỏ hơn Exec cũng được,nhưng cũng đừng to hơn và nặng hơn Exec :D .Con này ăn đứt con Flame rồi.Mình vẫn kết hàng do HTC sản xuất hơn là các hãng khác.Bác cố tìm thêm ít thông số và hình ảnh nữa của con này cho anh em nhé.Thanks!

nugift

Active Member
Cái bạn show ở đây y chang như Exec, k khác tí nào. Mình nghĩ đây chưa phải là ảnh đúng (k phải thì bỏ qua cho). Nhưng mình thấy nó có vẻ k mạnh hơn Exec lắm ngoài wifi và RAM ra. 400Mhz của sámung so với 520Mhz của Intel thì thế nào nhỉ?

bạn nemmatlanh cho hỏi tí là PPC của chính HTC khác những PPC mà HTC cung cấp theo đơn đặt hàng khác thế nào? hay chỉ là ý thích riêng của bạn?

Nemmatlanh

Cái bạn show ở đây y chang như Exec, k khác tí nào. Mình nghĩ đây chưa phải là ảnh đúng (k phải thì bỏ qua cho). Nhưng mình thấy nó có vẻ k mạnh hơn Exec lắm ngoài wifi và RAM ra. 400Mhz của sámung so với 520Mhz của Intel thì thế nào nhỉ?

bạn nemmatlanh cho hỏi tí là PPC của chính HTC khác những PPC mà HTC cung cấp theo đơn đặt hàng khác thế nào? hay chỉ là ý thích riêng của bạn?

Chip SamSung 400MhZ có thể chạy tương đương và có khi nhanh hơn cả Chip Intel 520Mhz đó bạn.Mình nói là mình vẫn thích những máy do HTC sản xuất hơn vì mình đã quen dùng với những sản phẩm của HTC rồi.Và những PPC do HTC sản xuất cũng nổi tiếng,được nhiều người dùng ưa chuộng.Con này tuy cấu hình thua con Flame,nhưng Flame không do HTC sản xuất mà lại do Asus sản xuất.Thì nếu mình có đủ tiền mua con Flame mình cũng không mua.Cũng giống như PC thui,bạn so sánh Main Asus với Main của Intel xem.Chắc chắn bạn chọn Intel :D

hiepsimu

Mình thấy con HTC X7500 Athena có vẻ hơi ngầu đấy, ráng tết này dành dụm để tậu được con này thôi !!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.