• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin tức giới thiệu SP dùng WM và Palm old .....

Status
Không mở trả lời sau này.

Coreureka

Nói chung không nên xử lý như thế. Tôi post bài trên tinh thần xây dựng thôi. Có chút chưa biết thì mọi người nên nhắc nhở bỏ qua, nếu tái phạm hãy xử lý.

HHGER

Đồng ý với bác Khoa, tung ra 2 dòng máy mới nhưng nhìn chung O2 vẫn chưa có những cải thiện cần thiết để có thể hoàn thành tham vọng thống trị thị trường Smart Phones.. Hãy nhìn HTC thì cũng đủ biết độ khủng của những côn PDA của họ là như thế nào rồi ..

HHGER

con I600 này có lẽ cũng chỉ đáp ứng dc nhu cầu vừa phải của người tiêu dùng, nhưng với các tay chơi Pro thì có lẽ là chưa đủ..

dkvnodessa

Có bác nào ở châu âu hay VN thấy con X7501 bán trên thị trường chưa vậy, giá cả bao nhiêu? em định làm một cái. Lúc đầu thấy Shift cũng mê nhưng có vẻ to quá không hợp để di chuyển, mà dùng Vista nên chắc cũng tốn pin nữa, thấy con X7501 màn hình 5'' là vừa đẹp để giải trí và làm việc trong lúc di chuyển. Các bác cho em thông tin với.

khoabonmat

Active Member
Có bác nào ở châu âu hay VN thấy con X7501 bán trên thị trường chưa vậy, giá cả bao nhiêu? em định làm một cái. Lúc đầu thấy Shift cũng mê nhưng có vẻ to quá không hợp để di chuyển, mà dùng Vista nên chắc cũng tốn pin nữa, thấy con X7501 màn hình 5'' là vừa đẹp để giải trí và làm việc trong lúc di chuyển. Các bác cho em thông tin với.

Gần 1500 USD bác qua đây tham khảo nghe.Là Dopod U100
http://www.popularelect.com/product_info.php?cPath=89&products_id=365

Hoặc 1400 USD
http://www.welectronics.com/gsm/Dopod/DOPOD-U1000.html

jimmy_nguyen

Nói chung không nên xử lý như thế. Tôi post bài trên tinh thần xây dựng thôi. Có chút chưa biết thì mọi người nên nhắc nhở bỏ qua, nếu tái phạm hãy xử lý.

:)) :)) Thôi đi bác nên tôn trọng những qui định của diễn đàn chứ! Có lần em post bài lộn box nên bị bác utxd xóa ngay nhưng em đâu có phiền hà gì!!
Thật ra mấy mod cũng khổ tâm lắm khi phải đung chạm anh em như thế chứ! Em nói đúng không mấy mod?? Nhưng nếu mấy mod không kiên quyết làm như thế thì chắc forum này loạn cả lên thì còn gì là một sân chơi lành mạnh cho dân chơi PDA tụi mình nữa chứ :)) :)) :))
Lần sau bác nên "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" vậy là được rồi! Mấy mod cũng đâu có thù oán gì với bác đâu mà phải quá khắc khe với bác đúng không nào? =D> =D> =D>

Trở lại việc HTC Shift thì em tìm được mấy bức ảnh trên gsmarena đây nên post lên để mấy bác có dịp chiêm ngưỡng kỹ dung nhan của người đẹp...hoa hậu... voi trong thế giới PPC này =)) =)) =)) =))

Đúng là đẹp thật! Nếu nhìn kỹ thì mấy bác sẽ thấy đây chính là 1 phiên bản sẽ gây sóng gió trong giới chơi PDA (kể cả dân PV của chúng mình), giao diện Vista lại cho ta cảm giác như dùng MAC ấy, một UltraPartable PC có chức năng điện thoại di động thì đúng hơn là một PPC các bác nhỉ :-? :-?

Rất có thể ý đồ của HTC là đưa cô hoa hậu này để thay thế anh chàng Exec trong vị trí khủng nhất mà dân chơi rất ưa chuộng hiện nay.
Nếu giá bán vào khoảng hơn 1000USD một tí thì em tin rằng khối bác trên PV sẽ đưa anh chàng Exec vào quá khứ ngay thôi!

Nhìn em này rồi chắc ít hôm nữa em sẽ đổi ý mà tậu anh chàng Exec quá! (vì dù sao thì cũng không đến nỗi mang danh là trùm khủng bố như em này :)) :)) )

Phoenix

NguyenDucDung chắc chắn là tắt luôn như kiểu PC mà không phải là chế độ tắt chờ điện thoại giống như PPC sao ???
Theo mình thì lại là chế độ tắt của PPC.
Nhưng con này quĩ 3 năm nay mới cho ra mắt ở châu âu.Giá của nó dự tính khoảng 2000$ nhưng chưa nơi đâu bán cả .

Đúng như Huycl2507 nói, ai mua con này thì chuẩn bị tiền mua xe hơi luôn rồi.

HHGER

phải công nhận là HTC luôn tung ra những con khủng, hết Athens, rồi Advanced, bây giờ là còn Shift này.. Nhưng có một điều, tất cả những dòng máy này theo mình là đều khá cồng kềnh, chưa xét đến những chức năng ưu việt của nó thì riêng cái kích thước cũng đã là kén người sử dụng rồi, hơn nữa giá cả cũng ở tận trên trời, nói chung là lợi bất cập hại...

Coreureka

Con này sẽ rất kén người mua rồi. Người đó phải là nhiều tiền, trẻ, thích công nghệ, chơi trội, office in wifi cafe và đặc biệt phải có xe hơi. Tôi nghĩ HTC khi làm ra con này ngoài mục đích sử dụng còn có mục đích quảng bá hình ảnh và thương hiệu. Đợi đến năm 2008 có lẽ tôi sẽ mua. Còn bây giờ không cần thiết.

Huycl2507

Con này sẽ rất kén người mua rồi. Người đó phải là nhiều tiền, trẻ, thích công nghệ, chơi trội, office in wifi cafe và đặc biệt phải có xe hơi. Tôi nghĩ HTC khi làm ra con này ngoài mục đích sử dụng còn có mục đích quảng bá hình ảnh và thương hiệu. Đợi đến năm 2008 có lẽ tôi sẽ mua. Còn bây giờ không cần thiết.

Công nghệ thay đổi theo từng giờ từng phút và từng giây:D bạn ơi.Đến năm 2008 thì 1điều chắc chắn là đã ra con khác dữ dằn hơn nữa rùi:))

dkvnodessa

Em nghĩ lại rồi các bác ạ, con X7500 dùng vẫn không ổn, hôm qua vừa mới đi xem xong, to quá, không hợp để dùng chức năng điện thoại, dùng con này ngoài việc phải có oto mà còn phải có thêm lái xe riêng nữa cơ. Bàn phím của nó cũng rất bất tiện, mỗi lần cần dùng thì lấy ra rồi gắn vào nhưng sau này khi từ tình yếu đi không biết nó có giữ được cả thân máy gần 400g không. Em bây giờ lại thấy con E90 của Nokia là hợp lý nhất, màn hình ngoài dùng điện thoại, màn hình trong dùng cho PDA là quá tuyệt nhưng em không sướng một cái là con này dùng Symbian, chương trình cho nó cũng ít, đặc biệt là từ điển. Bác nào biết con Pocket PC nào mà có 2 màn hinh như E90 không, tư vấn em phát, giá như con Exec có 2 màn hình thì hay biết mấy!!!!! Em chán con O2s quá rồi vì màn hinh QVGA xấu hoắc, ra nắng là chẳng thấy gì cả!!!!

Tom_codon

Super V.I.P
Em nghĩ lại rồi các bác ạ, con X7500 dùng vẫn không ổn, hôm qua vừa mới đi xem xong, to quá, không hợp để dùng chức năng điện thoại, dùng con này ngoài việc phải có oto mà còn phải có thêm lái xe riêng nữa cơ. Bàn phím của nó cũng rất bất tiện, mỗi lần cần dùng thì lấy ra rồi gắn vào nhưng sau này khi từ tình yếu đi không biết nó có giữ được cả thân máy gần 400g không. Em bây giờ lại thấy con E90 của Nokia là hợp lý nhất, màn hình ngoài dùng điện thoại, màn hình trong dùng cho PDA là quá tuyệt nhưng em không sướng một cái là con này dùng Symbian, chương trình cho nó cũng ít, đặc biệt là từ điển. Bác nào biết con Pocket PC nào mà có 2 màn hinh như E90 không, tư vấn em phát, giá như con Exec có 2 màn hình thì hay biết mấy!!!!! Em chán con O2s quá rồi vì màn hinh QVGA xấu hoắc, ra nắng là chẳng thấy gì cả!!!!

Pocket PC mà có 2 màn hình thì có đó .Tên của nó là MAGIC thấy bảo xuất hiện ở bangkok.Cấu hình thì khá khủng 8GB bộ nhớ trong.Ram 512,tốc độ 624mhz.Giá của nó cũng khủng như chú X7500 này vậy.
Nhưng mà không thấy có mặt ở Châu âu.
Chắc chỉ có hàng ở Bangkok mà thôi :-? :-? :-?

dkvnodessa

Em thấy đẹp thì đẹp nhưng chắc sử dụng bất tiện lắm, ngoài giá cả đắt đỏ(2000$) dùng con này để nghe điện thoại chắc cũng khó khăn, có phải lúc nào cũng bluetooth với tai nghe được đâu. Em thấy con E90 là ngon nhất(có 2 màn hình vừa đt vừa PDA quá tuyệt) nhưng nó dùng symbian nên không sướng(ít soft cho symbian hơn cho PPC), có bác nào biết con PPC nào có 2 màn hình không(quan trọng màn hình chính phải VGA nó mới khoái)!!!!

Hermes81

nhìn thì thích mê đi luôn nhưng giá của nó hiện giờ vẫcn khủng quá. Chắc phải chờ cho đến khi nó hạ giá, mình chấp nhận đi chậm so với công nghệ vậy.

LEDU

Hôm nay chạy ra T-Mobile vẫn chưa thấy con này. Kú! Mình là mình tròn tâm trọn ý với ẻm Shift rồi. Nhưng vẫn băn khoăn vì em Shift quá đỉnh nhưng lại thiếu Camera như em X7501 này. Đồng ý là chẳng khi nào dùng đến máy ảnh của phone nhưng vẫn thấy tiếc tiếc...

Thật ra giá hàng mới ra thì cái nào mà không đắt? Thích thì chơi thôi. Không ai chê bai mình đi chậm công nghệ hết. Thích thì sắm, không thì thôi. Chứ mà chạy theo công nghệ thì chỉ có nước là con rể anh Biu Gết nhà mình mới dám thôi. Đùa chứ mình đôi khi tự hỏi: anh Biu dùng PDA gì nhỉ? thằng HTC dùng WM6 của ảnh, có khi nào cho ảnh 1 cái máy làm kỹ niệm không hè?

hoangcuky

Mình thì cầm nó lên nghía chán chê rồi! Phải nói là rất đẹp! Nhưng giá vẫn chát quá chưa lấy được! Đang đợi đến hè chắc nó sẽ hạ giá thôi!

Coreureka

Tôi hy vọng nó sẽ ra con HTC Shift + Truyền hình + bé bằng Nokia E90 lúc đó mới gọi là tuyệt vời

Status
Không mở trả lời sau này.