• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin tức] Thông tin về Unlock cho iOS 4

Status
Không mở trả lời sau này.

watever

Chỉ khoảng 12h nữa thôi, sự kiện WWDC 2010 sẽ diễn ra và đi kèm với sự kiện này mọi người đều đồn đoán Quả táo sẽ công bố iPhone thế hệ thứ 4. Đó tất nhiên là tin vui với cộng đồng người sử dụng iPhone tuy nhiên còn nhiều tin vui khác nữa, chúng ta hãy cùng điểm qua nhé:

Carrier unlock: Cùng với sự ra mắt của iPhone thế hệ thứ 4, Dev-Team đã chính thức xác nhận tool unlock cho firmware 3.x & 4.0 cũng sẽ được công bố cho cộng đồng trong tháng này (chưa ấn định cụ thể thời gian). Vì vậy tất cả những ai có ý định unlock bằng phần cứng hoặc bán máy hoặc chịu hết nổi muốn vứt luôn em iPhone thì nên bình tĩnh và cố gắng chờ đợi thêm 1 ít ngày nữa. Mọi người đã chờ đợi 4,5 tháng thì chờ thêm 1 vài ngày/tuần nữa thì có đáng là gì đâu ^_^

idevicerestore: Công cụ giúp restore firmware iPhone mà không cần dùng đến iTunes bao gồm khả năng nâng cấp/restore firmware gốc mà vẫn giữ nguyên NOR (giữ jailbreak) và giữ nguyên baseband (giữ unlock)

ideviceactivate: Công cụ giúp kích hoạt iPhone/iPad/iPod mà không cần iTunes.

Ngoài ra còn các công cụ khác như spirit-linux, libirecovery tuy nhiên đại đa số người dùng sẽ không cần đến các bộ công cụ này nên xin miễn giới thiệu nhé ^_^

(nguồn từ blog của posixninjaMuscleNerd)

Dạo này tin vui nhiều quá hehe :|

doananhtai

idevicerestore, ideviceactivate. spirit-linux là các ứng dụng viết bằng mã nguồn mở trên nên Linux và đặc biệt chỉ dành cho các developer để thử nghiệm các thuật toán của ứng dụng trước khi bắt tay phát triển cho windows hay mac ==> thường dân như chúng ta không mơ dùng nó được đâu !

(libirecovery là bộ thư viện cần có nếu muốn xài 3 thứ trên... mà libirecovery muốn xài tốt cho ý đồ riêng của mình các developer cần phải bổ sung thêm vào).

RUMOR
Tối nay, Steve Jobs dự kiến sẽ ra mắt iPhone thế hệ 4 tại WWDC 2010. Theo tiết lộ lớn, nó có thể sẽ là thiết bị cuối cùng không được trang bị nguồn năng lượng mặt trời.

Tin đồn đã được lan truyền hàng tháng nay (nếu không phải là hàng năm nay) rằng Apple sẽ "sớm" phát triển một chiếc điện thoại sử dụng hoàn toàn bằng năng lượng mặt trời... Nói vậy, sẽ có nhiều người khẳng định rằng điều này sẽ không bao giờ thành hiện thực trong vài năm nữa (thậm chí là không bao giờ). Nhưng đã có vài thứ chứng minh rằng Apple, trong tương lai rất gần, sẽ kết hợp một số thành phần hỗ trợ năng lượng mặt trời vào thế hệ tiếp theo của iPhone, iPod, và thậm chí iPads.

Một loạt các hồ sơ về bằng sáng chế đã mô tả vị trí của các tế bào năng lượng mặt trời trên các iDevices cầm tay Thậm chí phát hiện cả bảng thiết kế màn hình cảm biến điện dung tích hợp các tấm pin mặt trời, một phát minh có thể mang lại năng lượng mặt trời cho iPhone sớm hơn bất cứ ai hiện nay có thể mong đợi. Có thể lạc quan tin rằng iPhone thế hệ 5 của Apple sẽ là "thiết bị được bao boc hoàn toàn trong một lớp màng mỏng của các tế bào năng lượng mặt trời, bao gồm cả màn hình."

(Tin lượm lặt mang tính rumor nhiều hơn nên để tạm ở đây để mọi người đọc cho vui.
Đừng chém mình tội nghiệp - nhưng tuyệt đối là tin lượm lặt từ internet chứ không phải tự chế biến à nhen.)

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Hay quá ! Cơ hội có thể được xài Iphone mùa WolrdCup rồi các bác nhỉ?

duyquehan

Đợi chờ là hạnh phúc hehe,
iPhone 4, màn hình nét khi sử dụng công nghệ IPS, độ phân giải được đẩy lên gấp 4 lần so với các phiên bản cũ là 640 x 960 pixel do ứng dụng công nghệ Retina (võng mạc). Máy sử dụng microSIM, chip xử lý Apple A4 tốc độ 1GHz, chạy hệ điều hành iPhone OS 4.0.
Với hai màu đen và trắng cùng 2 phiên bản có dung lượng 16GB và 32GB, với giá bán kèm hợp đồng 199 USD và 299 USD, iPhone 4 sẽ đến với tay người tiêu dùng ngày 24/6.
Hix đọc thấy mà ham quá mem nào bên mỹ làm ơn gủi về 1 em 16G đi chỉ có 199USD keke

vuachoccuoi2003

Hix đọc thấy mà ham quá mem nào bên mỹ làm ơn gủi về 1 em 16G đi chỉ có 199USD keke
Còn kèm với hợp đồng ít nhất là 2 năm đó bạn à, chứ ko phải chỉ có $199 đâu. Cũng giống như mấy cái iphone 3g 3gs lúc trước thôi.

kid145

nhiều bác cứ thấy ghi 100-200 $ là tít cả lên ko cần đọc thêm đằng sau rồi phán là rẻ.....200 + với cái hợp đồng thì cũng đủ chết rồi

datvt

Máy đang nghe gọi ngon lành chỉ vì 1 phút nông nổi nên cho lên 3.1.3 ===> đắp chiếu ! Mong cái thông tin này để trở lại với em nó !

vipboy_9x

Moderator
APPLE giới thiệu chính thức rồi. ko biết bao giờ có tool cho 3gs Lock đây :(
http://www.apple.com/iphone/?cid=CD...8c9d2cc6b5818e8&cp=em-P0009392-Consumer&sr=em
Cái gì đến nó sẽ đến:D cũng giống như đến hẹn lại lên vậy thui.
Máy đang nghe gọi ngon lành chỉ vì 1 phút nông nổi nên cho lên 3.1.3 ===> đắp chiếu ! Mong cái thông tin này để trở lại với em nó !
Cứ chờ đi bạn sẽ có thui,chỉ còn là thời gian:))

endicay

Biết là thời gian, nhưng thời gian đến bao giờ. Hy vọng tới ngày 21-6 chúng ta sẽ có tool unlock.

ttran

xin chào cả nhà...mình lính mới vì mới phát hiện được website này. Tìm được site này mừng quá vì mình đã xài iphone từ đời đầu tiên cho đến nay rồi tự vào net tìm tòi cách unlock nay thấy ở đây người Việt mình nhân tài cũng không ít nên mong sẽ được sự giúp đở từ anh em.
Mình đã order cái 4g rồi. Tuần sau hoặc chậm lắm là tuần lể đầu tiên của tháng 7 sẽ có. Thông tin là Apple đã cháy hàng và back order đến hơn 1 tuần :( .
Cám ơn cả nhà và hy vọng sẽ unlock được con 4g này sớm.

TruongHan

Super V.I.P
x
Mình đã order cái 4g rồi. Tuần sau hoặc chậm lắm là tuần lể đầu tiên của tháng 7 sẽ có. Thông tin là Apple đã cháy hàng và back order đến hơn 1 tuần :( .

Ước gì mình được như anh ấy :)):p
Ở VN đặt mua chắc nguyên 1 đống tiền :(

JustEvan

bác Ttran ở US sướng quá. Thị trường aus đến cuối tháng 7 mới có 4g. Giờ em còn chưa pre order được.

Status
Không mở trả lời sau này.