• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin vui ]Downgarde iPhone 4 Baseband 2.10.04 to 01.59.00 Coming Soon !

gaupretty

Đây là tin vui cho tín đồ nhà táo iPhone 4 đang ở Baseband 02.10.04. Dev-team hiện tại vẫn chưa tìm được cách Unlock cho BB này, nhưng họ đã tìm ra cách và đang làm việc trên một phương hướng khác là downgrade 02.10.04 to 01.59 và có thể Unlock với ultrasn0w ...!

Ai đang đắp chăn ở BB 3.10 thì xin thành thật chia buồn..!

Đang có chút ánh sáng ở phía cuối chân trời. Anh hãy cùng cầu nguyện mọi sự tốt đẹp sẽ đến trong thời gian gần nhât...:D=D>

Nguồn: geohot.us​

thanhphong2

vui wá vậy là chuẩn bị tung chân cho em 2.10.04 của em rồi nếu nhu thật cám ơn pác nhiều nhe

mykolor

"Nothing to downgrade from 01.59 to" : không thể hạ cấp bb từ 01.59 trở đi.
Không có thông tin chính thức nào nói là hạ cấp bb từ 02.10 xuống 01.59 cả, trial mod chơi võ đoán rồi.

doananhtai

Nothing to do: có nghĩa Không còn gì để ... chứ không phải không thể....
Ví dụ câu quen thuộc nhất "nothing to lose" - dịch là :không còn gì để mất - chứ không thể dịch là: Không thể mất được

=> Theo mình "Nothing to downgrade from 01.59 to" có nghĩa là: Không còn cái gì để mà xuống từ 01.59 tới nó cả (bởi vì 01.59 là BB thấp nhất rồi)... (from 01.59 to là từ 01.59 tới... chứ không phải từ 01.59 trở đi)
:D

------------------------------
Không rõ câu chuyện từ đâu đến đuôi ra sao nên tạm suy đoán thế này:

Hỏi: (ông cầm máy 3Gs 6.15)
Fix lỗi GPS cho 6.15 bao giờ mới có ? hic hic

Trả lới:
ừm đang cố, nhưng chợt thấy có cách hạ 6 xuống 5 nè đang cố theo cách này vì hạ BB sẽ hay hơn là fix cho 6

Hỏi (ông cầm máy ip4 nhào vào)
.. Thế cái hạ 6 xuống 5 này có áp dụng được cho ip4 không ?

Trả lời:
ừm, tất nhiên là phải có rồi, nhưng muốn unlock cho ip4 bb mới thì cũng phải nghiên cứu vụ hạ riêng trước chứ nếu không chả thể hạ hơn 01.59 được (ý nói hạ xuống thành 5 nếu không nghiên cứu riêng mà dùng cái của 3Gs).

Đoán mò cho nó có ý nghĩa một chút, Ai biết sửa lại dùm :D

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

Thêm 1 tin mới đọc được, tynyUmbrella sẽ update phiên bản mới cho phép bạn restore FW mà không cần Itunes. Nếu điều này là sự thật thì khỏe biết máy. Ai có thêm thông tin này thì chia sẽ nha! Mình chỉ biết tời đây thôi.
Semaphore is working on an update to TinyUmbrella that will allow users to restore their iDevices without iTunes.

I've been working on a new and improved version of TinyUmbrella that will, among other things, allow you to restore your iDevice without iTunes. With the holiday season and work, this will take me a bit to get working the way I want it. I appreciate your patience and your support. You guys are awesome :) No ETAs yet but I'll post updates here and on twitter.

Semaphore explains that this means bypassing shsh checks will be possible for devices that can be exploited by limera1n (basically all devices available now) and the steaksauce exploit for the mc 2g ipod touch.

You will always be able to install a custom firmware (or stock firmware) following these directions.

1. Enter DFU
2. Run the Exploit
3. Wait for the White Screen
4. Restore the ipsw of your choice.

Some changes to the ipsw will be required. We will post more information as it becomes available.

nin1009

Nothing to do: có nghĩa Không còn gì để ... chứ không phải không thể....
Ví dụ câu quen thuộc nhất "nothing to lose" - dịch là :không còn gì để mất - chứ không thể dịch là: Không thể mất được

=> Theo mình "Nothing to downgrade from 01.59 to" có nghĩa là: Không còn cái gì để mà xuống từ 01.59 tới nó cả (bởi vì 01.59 là BB thấp nhất rồi)... (from 01.59 to là từ 01.59 tới... chứ không phải từ 01.59 trở đi)
:D

------------------------------
Không rõ câu chuyện từ đâu đến đuôi ra sao nên tạm suy đoán thế này:

Hỏi: (ông cầm máy 3Gs 6.15)
Fix lỗi GPS cho 6.15 bao giờ mới có ? hic hic

Trả lới:
ừm đang cố, nhưng chợt thấy có cách hạ 6 xuống 5 nè đang cố theo cách này vì hạ BB sẽ hay hơn là fix cho 6

Hỏi (ông cầm máy ip4 nhào vào)
.. Thế cái hạ 6 xuống 5 này có áp dụng được cho ip4 không ?

Trả lời:
ừm, tất nhiên là phải có rồi, nhưng muốn unlock cho ip4 bb mới thì cũng phải nghiên cứu vụ hạ riêng trước chứ nếu không chả thể hạ hơn 01.59 được (ý nói hạ xuống thành 5 nếu không nghiên cứu riêng mà dùng cái của 3Gs).

Đoán mò cho nó có ý nghĩa một chút, Ai biết sửa lại dùm :D

em không biết tiếng anh,nhưng đọ phần dịch và chú thích của anh em cản thấy tếu tếu,hay hay(xin lỗi em spam cái):)):)):)):))

misstele

ah cho em hỏi luôn ở đây 1 tí em mới nhờ người thân bên Mỹ mua 1 cây iPhone 4. Nhưng mà chưa kịp nói j thì người nhà em đã mua 1 cây mới tinh trên amazon luôn. giờ đành ngậm ngùi lấy luôn nhưng không biết là có cần đăng ký ATT trước khi về VN không. Xin mọi người chỉ dùm. Tại em đang lọng cọng cái vụ contact và non contact bên đó thôi. Người nhà em không có dùng mạng ATT nên cũng không có sim đó và nếu bắt buộc phải đăng ký mới sử dụng được vậy người nhà em phải làm hợp đồng mới với ATT ah? Em sợ mang về VN thì ko JB được do chưa active là đắp chiếu dài hạn luôn quá hix hix
Nhìn serial No có biết được BB của iPhone không vậy mọi người. Nếu được mọi người coi dùm em luôn nha.
Part No MC319LL/A
Serial No 810459XBA4T

HuynhThanh

Bạn mua trên amazone là dạng mua không kèm hợp đồng rồi, số Serial như dzậy là tuần 45, hiện đang ở FW 4.1 chưa unlock được đâu bạn, nhưng vẫn có thể active và J.B sử dụng bình thường. Hy vọng trong tháng này sẽ có tool unlock.

misstele

Vậy mình chỉ cần kiếm 1 sim ATT rồi online active và JB thôi đúng không vậy bạn. Phù thở phào nhẹ nhỏm được 1 tí vì sợ phải đăng ký hợp đồng mới tốn tiền người nhà. Mua rồi chưa dám khui hộp vì nếu không được thì có thể trả hàng lại :D

khanhtinli

Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g (ko phải QT), khi về nhà em Restore máy để xóa hết cài đặc với ứng dụng để trở lại mặc đinh ban đầu thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha !

vipboy_9x

Moderator
Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g (ko phải QT), khi về nhà em Restore máy để xóa hết cài đặc với ứng dụng để trở lại mặc đinh ban đầu thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha !
Bản FW thì Bạn có thể tải tại đậy.
Tải Về Song Rùi Tiến hành Restore bạn nhé! Bạn Muốn JB+ unlock thì bạn có thể Qua đây để tham khảo cách Làm.

bi_21nov

Noel rồi sao vẫn chẳng thấy có động tĩnh gì nhỉ :( Hứa hẹn thế này thì còn phải đắp chiếu đến bao giờ nữa đây ? :-/