• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin vui sắp có Flash Full cho các smartphone

Inuyasha1987

Ngày 5/10, hãng phần mềm Adobe đã tiến thêm một bước trong việc siết chặt mối quan hệ với các nền tảng có thế mạnh trong mảng sản phẩm di động thông minh như Research In Motion (RIM), Windows Mobile, Palm hay Google Android… bằng việc chính thức công bố phần mềm Flash 10.1 chuyên hỗ trợ trong việc hiển thị đa phương tiện như video độ phân giải cao (full HD) hay các nền tảng web.

Điều đáng chú ý là nền tảng iPhone của Apple lại không có tên trong danh sách được hỗ trợ của Flash 10.1.

Theo công bố của Adobe, Flash Player 10.1 là một phần mềm có thể hoạt động trên các thiết bị như máy tính, smartphone, netbook… hay các loại thiết bị cầm tay khác. Đây là thành quả của dự án có tên là Open Screen Project. Trong thông cáo của mình, Adobe cho biết và Google là những “nhân vật” tham gia ngay từ đầu.

Adrian Ludwig, giám đốc marketing sản phẩm của Adobe cho biết việc ra đời của Flash Player 10.1 sẽ là giải pháp cởi trói cho các nhà phát triển ứng dụng web hay phát triển thiết bị di động vì với họ giờ đây “không có gì là không thể với smartphone nữa”.

Các chuyên gia trong lĩnh vực di động cũng dự báo sẽ có “hàng tấn nội dung” đổ bộ vào mảng sản phẩm thiết bị di động cầm tay. Trước kia smartphone cũng đã có thể chạy một số ứng dụng flash nhưng đó chỉ là một nền tảng flash đơn giản (dựa trên phần mềm Flash Lite) và đó cũng chính là lý do tại sao nhiều website không thể hiển thị trên các trình duyệt di động hiện nay.

Tuy nhiên, Adobe cũng đã “hứa hẹn” sẽ mang Flash Player 10.1 đến với iPhone trong một thời gian sớm nhất và có thể tương thích hoàn toàn với các tính năng hiện đại của thiết bị này như cảm ứng đa điểm, khả năng xoay màn hình theo chiều sử dụng…

Adobe Flash Player 10.1 sẽ có mặt trên các hệ điều hành Windows Mobile và Palm webOS vào cuối năm nay, với các nền tảng như BlackBerry OS, Nokia Symbian và Google Android sẽ xuất hiện muộn hơn, vào đầu năm 2010.

Theo PCW, paidContent

Như vậy là sắp tới sẽ có nền tảng plash mới đầy đủ hơn so với plash litte bọn mình đang dùng bây h, kiểu này 5800 lướt web tha hồ sướng rồi :))

Hoden

Super V.I.P
có nghỉa là sắp xem ti vi online .sưóng nha. khi nào có đây mới là điều quan trọng

Khoaaa

ko biêt có free ko nữa. Nếu có như vây đồng nghĩa với việc có thể chơi đc WebGame nghe nhạc xem clip vân vân và vân vân
Vui nhất là câu "nền tảng iPhone của Apple lại không có tên trong danh sách được hỗ trợ của Flash 10.1"
Nếu sự thật xảy ra thì coi tụi fan Iphone còn tinh tướng nữa ko

Kenji1992

ko biêt có free ko nữa. Nếu có như vây đồng nghĩa với việc có thể chơi đc WebGame nghe nhạc xem clip vân vân và vân vân
Vui nhất là câu "nền tảng iPhone của Apple lại không có tên trong danh sách được hỗ trợ của Flash 10.1"

nếu thật sự như vậy thì SYMBIAN vô dối

Inuyasha1987

Chưa có nhưng nó nói là hứa hẹn sẽ đưa lên IP trong thời gian ngắn nhất nhưng chắc chắn là sau các hệ điều hành khác rùi :D

N99

Nếu mà SYM có thì iPhone ko biết rớt xuống hạng nào đây. Mình hãnh diện quá (Tín đồ của SYM mà).

TieuLaLa

mấy bác ơi cho e hỏi ké 1 câu với. máy e ko hiểu sao chỉ đọc đc đuôi 3gp mà đuôi mp4 đọc ko đc. đã dùng cả corel ben v3,và smart movie bên v5 của mình mà khi chạy đuôi mp4 vẫn ko đọc đc. các bác chỉ giúp e xem con 58 của e nó bị bệnh j vậy? thank cả nhà nhé! mỏi mòn chờ sự giúp đỡ của các bác.:(

ngoanrazor

Well-Known Member
mấy bác ơi cho e hỏi ké 1 câu với. máy e ko hiểu sao chỉ đọc đc đuôi 3gp mà đuôi mp4 đọc ko đc. đã dùng cả corel ben v3,và smart movie bên v5 của mình mà khi chạy đuôi mp4 vẫn ko đọc đc. các bác chỉ giúp e xem con 58 của e nó bị bệnh j vậy? thank cả nhà nhé! mỏi mòn chờ sự giúp đỡ của các bác.:(

Posted via Mobile Device
conver file mp4 đó lại đi bn, bộ decode of mấy pm đó ko fù hợp với file đó nên ko đọc đc,bn nhớ rằng mp4 có nhiều chuẩn (code )