• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình đầu của tôi sắp lấy chồng!

TatDat_Canon

Tối nay thấy lòng trống trải, gọi điện hỏi thăm em (tình đầu đã chia tay lâu rồi) mới hay là tết này em lấy chồng:). Không hiểu sao lòng mình như man mác, như có 1 con gió nhẹ thổi qua bay mất đi 1 cái gì đó sâu thẳm tưởng như đã mất và bây giờ đã thật sự bay mất....

Em nhỏ hơn mình 2 tuổi, hai đứa chung một trường, ngày gặp nhau là ngày tổng kết năm học 12 của mình. Nhìn 1 cô bé lên lãnh thưởng phần quà học sinh xuất sắc, mái tóc thắt 2 bím dài dễ thương quá đi, mà mình ngẩn ngơ nhìn em với ánh mắt ngẩn ngơ, bổng chợt em đứng trên bục bắt gặp cái nhìn của mình thẹn thùng đỏ cả mặt, và lúc đó mình mới biết nãy giờ mình nhìn em không chớp mắt...:) thật vô duyên quá mình cũng mắc cỡ lờ quay mặt đi.

Cái nhìn bất chợt thoáng qua đó cũng là cái nhìn cuối cùng thời trung học của mình với em. Rồi mình lên ĐH, 2 năm trôi qua mình cũg quen bạn gái rồi chia tay... rồi 1 hôm chợt email của mình có 1 thư nhắn hỏi với nội dung : "anh có phải là anh Đ ko, em là H nè, còn nhớ em khôg? ...." Nội dung em chỉ muốn hỏi mình về kinh nghiệm thi vào ĐH ngoại thương. Không biết lúc đó động lực của mình thế nào nữa mình nhờ người quen xin số điện thoại tư vấn cho em, tìm nhà trọ cho em.... mình làm tất cả mọi thứ, để sau này em đâu ĐH và chúng mình quen nhau.

Tình yêu đó kéo dài hơn 4 năm, mình ko còn nhớ nỗi đã có bao kỷ niệm đẹp với em, những buổi tối đi dạo mát bờ kênh thị nghè, đi xem ca nhac kịch, xem phim... thật không sao nhớ hết. Rồi mình ra trường, đi làm, công việc cuốn mình ra tận Bình Dương, mỗi tuần về 1 lần rồi có khi mỗi tháng 1 lần, nhưng tình cảm 2 đứa vẫn còn khắn khít.

Đến khi em ra trường vào làm cho 1 công ty nước ngoài, từ đây mình và em có nhìu rạn nứt. Phần thì công việc mình ít vào SG, phần trong công ty có người đeo đuổi em, rồi mình ghen tức dù em đã cố tình thanh minh rằng em không có tình cảm với ai hết ngoài mình, trong sự ghen tức mình đã hành động theo dõi tin nhắn trên ĐT của em, khi em biết được em đã hoàn toàn thất vọng về mình, và chúng mình chia tay.

Lúc đó thật sự mình như chết nửa con người, rồi em đi du học và bây giờ mặc dù đã có người khác, nhưng biết được tin 3 tháng nữa em lấy chồng mình vẫn cảm thấy có gì đó hụt hẩng và mất mát. Không biết đó có phải là ích kỷ không. Nhưng tình đầu bao giờ cũng đẹp, bây giờ tình đầu của mình sắp lấy chồng.... Lòng mình lại cảm thấy hụt hẫng và trống trải như thật sự đã mất đi vĩnh viễn 1 mốt tình đẹp.
:|:|:|:|:|:(:(:(

P/s: nếu sau này em có đọc được tâm sự này của a, hơn bao giờ hết lúc này anh ước sao thơi gian quay trở ngược lại, anh sẽ không để mất em 1 lần nào nữa. Dù điều ước không bao giờ là hiện thực, nhưng trong sâu thẳm lòng mình anh vẫn mong điều đó. Chúc em luôn sống hạnh phúc bên những gì em đã có và sắp có. Tạm biệt em, tình đầu của anh...

Chỉnh sửa cuối:

HotelHoangMinh

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở! Mình cũng đã từng ở trong hoàn cảnh của bạn nên rất hiểu và thông cảm với bạn. Khó nhất là trước ngày cưới mình phải phân vân và suy nghĩ rất nhiều không biết có nên dự đám cưới của người ấy không? Trước ngày cưới 01 ngày mình nhớ rất rõ đã nhắn tin cho người ấy như sau: " Anh muốn thấy em là cô dâu đẹp nhất anh từng gặp", người ấy đã khóc, bấy nhiêu cũng đã hiểu tình cảm người ấy dành cho mình. Cuối cùng mình đã dự đám cưới của người ấy, từ đó đến nay đã 06 năm mình chưa gặp lại người ấy bao giờ!

AlyCuong

Active Member
Tình yêu đầu là tình yêu muôn thuở
Kỉ niệm đầu là kỉ niệm khó quên.

Mà sao lại đi dạo Thị Nghè nhỉ ???
:-??:D

MinhThang

Manager
Mấy khi tình đầu kết thành duyên mong ước, mấy khi tình đầu kết thành mộng đâu em?....
Tặng bạn 2 câu của 1 bài hát mà mình nhớ mãi.

TatDat_Canon

Tình yêu đầu là tình yêu muôn thuở
Kỉ niệm đầu là kỉ niệm khó quên.

Mà sao lại đi dạo Thị Nghè nhỉ ???
:-??:D

Ngày xưa em học ngoại thương, mình kếm nhà cho em ở gần trường khu miếu nổi phan xích long, ra đó dạo buổi tối rất mát, đi bộ tập thể dục luôn... chỉ có điều nước có mùi.... :D

binladen1206

Active Member
Mấy khi tình đầu kết thành duyên mong ước, mấy khi tình đầu kết thành mộng đâu em?....
Tặng bạn 2 câu của 1 bài hát mà mình nhớ mãi.

Câu này thì lại k đúng với e nhé pác :D mối tình đầu là cưới luôn !!!!!

Khoaaaa

Active Member
Hậu wả của chử ''ghen'' thật khôn lường,

Hichic,tềnh đều của em còn chả dc nắm tay,sao mà con nít wá

HTC_VUTHANH

Moderator
Đọc dòng tâm sự này cảm xúc trong ta lại ùa về thật là....:(:)(:)((
Cảm xúc thì vẫn vậy nhưng giường như nỗi đau đã dịu bớt đi phần nào nhưng nó vẫn là vết sẹo trong tim ta.Dù sau này có ra sao thì nó luôn luôn đập cùng trái tim thổn thức nơi ta:|:|:|

binladen1206

Active Member
Cảm xúc thì vẫn vậy nhưng giường như nỗi đau đã dịu bớt đi phần nào nhưng nó vẫn là vết sẹo trong tim ta.Dù sau này có ra sao thì nó luôn luôn đập cùng trái tim thổn thức nơi ta:|:|:|

Văn vẻ nhỉ................:-?:-?:-?:-?:-?

AlyCuong

Active Member

Khi bị sẹo, hãy dùng Tê-cạt-lóc :D

AlyCuong

Active Member
Hỗn láu,dám xưng tau à

Mi đang hổn với a đấy!:-? chém chém!