• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình huống: Nếu Bạn có 500 triệu đồng...

Status
Không mở trả lời sau này.

timhieu

Xin lỗi! "Vấn đề" này có vẻ "ngoài luồng" , nhưng Mình nghĩ cũng "tương thích" với topic "Vui chơi & Tán gẫu" và xem ra "Vấn đề" cũng thật “hữu ích” cho “đời sống” có thể hiện tại hoặc sau này, khi chúng ta “ gặp ” lúc đó ít nhiều kô phải “ đắn đo ” !!!

Bạn vừa lập gia đình(đã có ngôi nhà “nhỏ” riêng), trong tay hai vợ chồng với số vốn là 500 triệu đồng.Bạn sẽ hoạch định gì cho tương lai với số tiền trên? ” Xin mời các bạn, chúng ta cùng nhau thảo luận...

(Xin vui lòng , chúng ta “thảo luận” theo chiều hướng tích cực, tuy rằng số tiền đó “kô nhiều” , nhưng cũng “kô nhỏ” !!!)

tranducnam

Active Member
Nếu là Mình thì Mình sẽ đem gửi ngân hàng vừa có lãi vừa khỏi phải mất công suy nghĩ. =))

bodyguard

Mình thì sẽ đem đi chơi chứng khoáng.... Ko lâu sau nó có thể gấp hai lần số ban đầu.. he he

Hungnokia3300

Well-Known Member
Vấn đề này rất thực tế luôn đấy chứ. Nếu là mình thì mình sẽ xem là mình đã làm được công việc gì đã rồi mới định hướng xác định có nên đầu tư số tiền đó vào công việc của riêng mình hay là để vào công việc chung của hai vợ chồng.

phamtuanvu

Sao ai cũng nghĩ Ck dễ ăn thế nhỉ? Hậu kì rồi, ai cũng lời to thì ai lỗ nhỉ? Chẳng qua những người thành công thường la to , còn những chú thua tan nát thì im thin thít...
Đừng tưởng CK dễ ăn, bác nào nói dễ thử cầm cố nhà cửa đem đổ vào TTCK xem nào...Để xem 500t sau vài tháng thành vài tỉ hay thành 50t... :)

vudq

Nếu là tôi thì tôi sẽ đầu tư bất động sản còn đỡ rủi ro hơn chơi CK (hôm nay VNIndex tụt qua ngưỡng 1.000 điểm rùi :(()

Huycl2507

Sao ai cũng nghĩ Ck dễ ăn thế nhỉ? Hậu kì rồi, ai cũng lời to thì ai lỗ nhỉ? Chẳng qua những người thành công thường la to , còn những chú thua tan nát thì im thin thít...
Đừng tưởng CK dễ ăn, bác nào nói dễ thử cầm cố nhà cửa đem đổ vào TTCK xem nào...Để xem 500t sau vài tháng thành vài tỉ hay thành 50t... :)

Bây giờ không làm gì dễ dàng cả bạn à,cái nào cũng có qui luật của riêng nó
Chứng khoán : có thể giúp bạn 1phát lên mây,cũng có thể 1phát...:D ,cái nào mà chả thế
Gởi tiền ngân hàng thì để giành cho những bạn tham vọng ít hay thích an nhàn;)

B

Beelzebub

Guest
em mà có 500t thì có nhiều việc để làm lắm, kể ko hết :D

buibaobach

Trước mắt cho tiền vô ngân hàng khi nào có cơ hội thỉ lấy ra đấu tư!

timhieu

Mình xin phép được thảo luận! (Đây là ý kiến “thảo luận” riêng của từng người, nên chúng ta “cảm nhận” quan điểm, ý tưởng như thế nào thì “bộc lộ” thôi! Chứ còn tùy thuộc vào thời cuộc, thời điểm đúng lúc “Thiên thời, Địa lợi”. Và cũng chỉ nên tham khảo và tích lũy, “mình phải tự quyết định cho riêng mình”, để về sau nếu có… thì cũng không trách được ai(+ rút ra được bài học!), còn thắng thì thừa cơ tiến lên. Chúc mọi người sẽ thành công và may mắn!).

Với thời điểm hiện nay thì “500 Triệu đồng” đúng là “không to, không nhỏ” !

- Không to: Đem đi đầu tư vào “Trứng khoán” (hiện giờ), chắc không có “đường về” luôn! Nên có kế hoạch đầu tư thiết thực, thông minh mới “sinh lãi” - cũng là câu hỏi khó!?.

- Không nhỏ: So với “đồng lương” của Đại bộ phận Anh Em Thành viên PDAVIET, Mình nghĩ chắc là khoản tiền “không nhỏ, khó kiếm”! Với mức lương khoảng 3-5 tr / tháng thì biết đến bao giờ mới đủ 500Tr !? Còn phải lo bao khoản chi tiêu khác nữa(Cuộc sống vốn dĩ “rất khó khăn”, kô “đơn giản” !!!) .

Theo Mình thì với “VỐN” ấy, có thể đi theo hướng đầu tư sẽ sinh lãi nhiều hơn. Vấn đề này còn tùy thu nhập hàng tháng của 2 vợ chồng.

- Nếu thu nhập hàng tháng khoảng 15-20t trở lên: "Trứng khoán"(thời điểm trước) cũng hay nhưng cũng có thể vay thêm và mua nhà trả góp(khang trang hơn!)

- Nếu thu nhập từ 10 - 15t: Nếu cơ quan, công ty nơi mình làm việc có cổ phần hóa dành “ưu đãi” cho nhân viên thì cũng “trích” ra mua, còn lại để dành (theo vàng,dollar) cho chắc--->thế hệ sau ra đời(nuôi nấng,học hành…)

- Nếu thu nhập từ 5-10t: Mua sắm thêm “chút ít” đồ dùng gia đình cho cuộc sống thoải mái.

- Nếu thu nhập dưới 5t: Gửi tiết kiệm tiền Việt để có thêm vài triệu mà bổ sung chi tiêu trong gia đình.

Vài ý với mọi người! (Tuyệt đối kô nên “thử” thời vận sa vào “cờ bạc, cá độ”, kẻo "Nhà tan cửa nát" thì rõ khổ!!! Mình nói thực tế ngoài đời, chứ đừng “nhầm” diễn đàn nhé!)

XuanLam

Còn mình nếu có 500triệu thì mình sẽ gửi một nửa vào ngân hàng còn nửa kia thi làm vào việc khác như mua xe ga rồi mua điện thoại O2!

doananh

Mình mà có 500 triệu giờ thì chắc chắn mình sẽ kiếm cái gì đó mà kinh doang ( giờ thì chưa nghĩ ra). Gửi ngân hàng thì đúng là yên tâm thật nhưng lợi nhuận sinh ra không được nhiều. Mình có chút máu mạo hiểm và thích kinh doanh.

AnhTu

Super V.I.P
nếu tôi có 500triệu.Việc đầu tiên sẽ gửi vào ngân hàng sau đó mới tính tiếp

PhuongAnh

nếu tôi có 500tr :-?:-?:-?thì việc đầu tiên tôi sẽ đi du lịch Trung Quốc và Hồng Kông..hehe..sau đó về tính tiếp >:)>:)>:)>:)

Có 500 triệu thì nên bỏ vào ngân hàng trước cho chắc cú cái đã rồi tùy cơ ứng biến. Với 500 tr hiện nay thì sẽ đầu tư vô kinh doanh mình đang làm chuẩn bị cho hàng tết sắp đến. :D

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu có 500 triệu Mình chơi ngay một em HTC Shift, Ameo và Sony vaio để vào PV và test rom và soft. Sau đó làm gì mới làm!:)):)):))

cuibapdaica

em có 500t thì sẽ mua con CBR-600 hết khoảng 300t rồi còn lại mở cái cửa hàng nho nhỏ chuyên sửa chữa đt .

oanhngo

Tôi có 500tr việc đầu tiên là mua cái nhà khoảng 400tr ! còn 100tr mua xe và dt ! =))

Badamgiak23

Super V.I.P
Hay quá,đúng chủ đề,nhưng em hay nằm mơ mình có tiền tỷ cơ...
Nếu có 500 triệu,1 ngôi nhà nhỏ,1 vợ rồi thì tậu luôn con Captiva Chevrolet vi vu cho sướng :D

elmi

Nếu có 500 triệu thì việc đầu tiên cần đầu tư công sức và tư duy là suy nghĩ xem vì sao mà mình lại có được.

Status
Không mở trả lời sau này.