• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TNT.20273 Series (Vanilla/Official/Professional)

ghekua

khuyên anh em không nên xài TNT diamond, cái dialpad của nó ngốn ram kinh người, chạy không hay bằng Vanilla và Professional HTC home free đâu.

VUHEO

đúng là cái dial pad kinh dị quá, không đẹp nổi trội mấy. TNT Vanilla đến nay vẫn vô địch về tốc độ

ndb0903401104

Up lại rom của Hongkong òi.
Cái này mới cài xong thì nhanh và nhiều ram, nhưng chả có gì. Cài đủ soft vào ròi thì cũng vậy thôi.
Kết nhất vụ SR rom của Hongkong, có nhạc đàng hoàng.

nhathuy

Up lại rom của Hongkong òi.
Cái này mới cài xong thì nhanh và nhiều ram, nhưng chả có gì. Cài đủ soft vào ròi thì cũng vậy thôi.
Kết nhất vụ SR rom của Hongkong, có nhạc đàng hoàng.
Oh.. yes! dù sao người Việt dùng Rom của người Việt vẫn thấy hơn :D.

tuantb

mình chạy con minis được rồi,thì ra là bị cọng cap &pin yếu.cám ơn các bạn nhiều.Mà vẫn bị lỗi ở sim manager khi nhận khi không,coppy từ contacts trong máy qua sim thì không được.Các bạn có cách khắc phục không nhỉ?...

ghekua

mình chạy con minis được rồi,thì ra là bị cọng cap &pin yếu.cám ơn các bạn nhiều.Mà vẫn bị lỗi ở sim manager khi nhận khi không,coppy từ contacts trong máy qua sim thì không được.Các bạn có cách khắc phục không nhỉ?...
cái này đơn giản mà bạn, bạn bật SIMmanager lên, rồi chọn tools ---> option, tích dấu chọn vào Mobile tel, work tel, home tel... rồi ok, ra là copy được từ contacts vào sim ngay, trong trường hợp nó báo lỗi một số thì là do sim dùng lâu ngày nên cũng cũ, máy mình cũng thế, cho nên hạn chế copy 1 lúc vài trăm số vào Sim sẽ bị thế, bạn nên copy từng mấy chục số một thôi.

quocky

bản này đẹp. dùng ngon lắm. chạy thấy nhanh. ít ngốn pin. mới up cách đây 3 ngày. chưa phát hiện ra lỗi nào cả ^__^

bachikho

tui đang xài bản vanilla nhưng có vấn đề về gửi/nhận BT (chỉ nhận mà ko gửi đc), có bác nào bị vậy ko nhi?
toàn gặp lỗi: "Cannont connect to OBEX device. It is either not accessible or does not support selected device."

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Mấy link này chết hết rồi hay sao ấy, không down được. Pác nào có link khác thì share lên cho AE dùng với nhé.
Thanks.
=D>=D>=D>