• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TỔ GAME PV] thịt thêm 1 game VTC cho mọi người by meocon7641

meocon7641

game trước mình lấy của VTC được các bạn ủng hộ nên phát huy lấy thêm game này nữa nhé.
có thể post rùi(hi hi) :p nhưng làm lại cho mọi người down nhé
hi vọng các bạn thích. và nhớ đóng góp ý kiến để mình tiếp thu và tiếp tục đóng góp nhé

call of cthulhu

1.Giới Thiệu Game:
một game phưu lưu khá kì thú nhé.giáo sư sẽ lên đường sang cairo-ai cập để tìm hiểu nhiều điều lạ kì sau khi nhận được lá thư của một người bạn.

game có kiểu hệ thống hòm đồ khá tốt

và giao diện như kiểu "the sim" ý.cũng có talk,take,look

ai từng chơi "the sim" thì quen rùi.

bạn sẽ phưu lưu cùng với giáo sư ná

2.Thể Loại Game:
java game

3.Dung Lượng Game:
~410Kb

4.đánh giá đồ hoạ và âm thanh

*đồ họa
theo mình thì tàm tạm so với dung lượng
đồ họa 2d như nhiều game jad khác
phông nền và nhân vật khá đẹp dù cũng hơi pé
chữ hướng dẫn hơi pé

*âm thanh: không nghe rõ trên n73.còn máy khác chưa test

5.yêu cầu cấu hình máy

vì game nhẹ nên không cần wa nhiều ram.chạy mươt mà.

6.Phù Hợp Với Loại Màn Hình:
240x320 and 320x240 (ngoài ra bạn test jum meoconnhé)

7.Cách Cài đặt:
Tải về xóa đuôi 7z.copy zo thẻ nhớ cài bình thường

8.Hướng Dẫn Cách Chơi:
Di chuyển với các phím thường dùng!!!
cố gắng suy nghĩ để đi đúng hướng
cần chịu khó dịch tí không nhầm nhé

9.hình minh họa game ;;)

10.file kèm để down ná:D

thank nào mọi người.ít thank wa na.100 lươt down kìa

Chỉnh sửa cuối:

kiamino

Bác có game nào hay hay dành cho N91 ko Up cho em 1 cái , em thấy tren diẽn đàn thấy nhiều game hay quá mà ít game hỗ trợ màn hình của em quá !

meocon7641

Ái chà lâu lắm mới thấy mèo con xuất hiện nha :D

hì.đâu có lâu lém đâu.mới hơn tuần thui mà.mà vẫn vào comment lại các bạn vô ung hộ game meocon mà

bác này nhà giàu ghê! chuyên nhắn tin tải game rồi úp cho anh em:p

chuyện.nhưng mà chỉnh sửa tí na.VTC nó cho down game về không cho file gốc đâu. file bung đó.tự động install đoá.down về mất cả đống tiền mà ấn nhầm cancel là.....đoá

nhưng vỏ quýt dầy thì "lấy dao mà gọt" mà :p vẫn có file gốc cho mọi người chơi thử .hi hi

Bác có game nào hay hay dành cho N91 ko Up cho em 1 cái , em thấy tren diẽn đàn thấy nhiều game hay quá mà ít game hỗ trợ màn hình của em quá !

hì.là dân game mà, mua điện thoại chú ý cái màn hình na
đa số là game 240x320 and 320x240 thoai
n91 là 176x220 thì phải.cũng là dòng os9.1 s60 3rd
để mình tìm hộ và post sau nhé.mà bạn cung seach khắp diễn đàn PDA mà không có thì lạ nha.
hay lười thía.dùa thui.:p

P/S: anh minhthang ghê vậy ta.viết mỗi tên game là màu đỏ mà
còn lại màu cam đấy chứ.hix.nhìn kĩ nha anh 2

azkaban3000

Mấy game java file gốc cài hết vào trong Private\102033E6\MIDlets, tìm một lúc là ra ngay mà :D bạn có biết mấy file save game java nằm ở đâu kô, mình tìm mãi kô thấy :(

kiamino

Cam ơn mèo con ! thực ra mình cũng đã tìm trên diễn đàn rồi nhưng đa số là game không hỗ trợ N91 ! mình rất thích thể loại game đơn giản , hài hước và vui nhộn và nếu nó đc việt hóa thì quá tuyệt luân !

meocon7641

Mấy game java file gốc cài hết vào trong Private\102033E6\MIDlets, tìm một lúc là ra ngay mà :D bạn có biết mấy file save game java nằm ở đâu kô, mình tìm mãi kô thấy :(

hé hé.cũng nghề wa nhờ.down game về up lên cho anh em sử dung cùng đi
Cam ơn mèo con ! thực ra mình cũng đã tìm trên diễn đàn rồi nhưng đa số là game không hỗ trợ N91 ! mình rất thích thể loại game đơn giản , hài hước và vui nhộn và nếu nó đc việt hóa thì quá tuyệt luân !

chà chà.giờ chơi game việt hóa thì hông có game hay đâu nha.
đã là dân chơi N-seri thì bạn nên chơi game tiếng anh thui
ít bị lỗi mà dễ đọc hướng dẫn hơn game ''hồ cẩm đào"
hj.chắc cuối tuần mình đưa nhé.giờ hơi bận
bạn để lại mail hoăc yahoo mình sent cho

kiamino

cảm ơn mèo con ! Emaill của mình là thamvong68@yahoo.com , số điện thoại của mình là 0943102102 ! cố gắng cho mình thể loại game vui nhộn nhé ! chúc mèo con luân vui vẻ và hạnh phúc !

Game việt hóa là đẻ cho mấy đứa em mình nó chơi bạn à !

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

hé hé.cũng nghề wa nhờ.down game về up lên cho anh em sử dung cùng đi

Haha, tại nhân lúc lục tìm save nên thấy thôi mà :p bạn tìm hộ mình chỗ để file save đi :( như s40 nó để ngay bên cạnh, file .rms nên back up dễ lắm, chứ như s60 thế nào tìm nát ra chả thấy, chơi mấy game RPG ép đồ mệt thật :(

wywaiwa

ban oi call of cthulhu cai trò này chơi sao vậy mình có tải về mà nó nói toàn tiếng anh ko nên minh ko hiều cái gì hết chi chi minh di.
1.nhặt lá thư
2.di ra khoi nhà
3. den cho người đan ông mập lấy tờ báo
4. ................. hết bít óy

meocon7641

ban oi call of cthulhu cai trò này chơi sao vậy mình có tải về mà nó nói toàn tiếng anh ko nên minh ko hiều cái gì hết chi chi minh di.
1.nhặt lá thư
2.di ra khoi nhà
3. den cho người đan ông mập lấy tờ báo
4. ................. hết bít óy

chà chà .hì hì.tiếng anh chơi mới nâng cao tay nghề game thủ chứ.
mình vẫn thích game tiếng anh hơn đọc hướng dẫn còn ổn
chứ như tiếng china thì vừa lỗi font vừa chẳng hiểu toàn chơi theo kinh nghiệm nhiều năm game thủ là chính

mà mới gia nhập 20-5 à.chơi hem nổi tao nick nhảy vô spam chăng.hi hì.

còn về chuyện ban nhờ thì đơn giản lém nha.ban đi về cuối màn hình nó sẽ hiện lên chữ "go to city" thì phải.chắc đến đây không cần giải thích roài.
p/s: thêm tí sau đó một chút là cảnh quay từ trên đầu ban di chuyển nhân vật về cuối con đường vô phòng có dấu sao lấy cuốn sách trên bàn và...típ tục bạn nhé:D
thỉnh thoảng vô game mình up lấy về chơi ná.hì
mà bạn down về mà chưa....thì phải nhờ
Haha, tại nhân lúc lục tìm save nên thấy thôi mà :p bạn tìm hộ mình chỗ để file save đi :( như s40 nó để ngay bên cạnh, file .rms nên back up dễ lắm, chứ như s60 thế nào tìm nát ra chả thấy, chơi mấy game RPG ép đồ mệt thật :(

ban nì vọc cũng ác gớm nhỉ.save tui không để ý lém.tìm file gốc rồi up cho mọi người thui.
cơ bản s60 0s9.1 nó hack rùi nhưng nhìu thứ nó không hẳn tìm là ra nha.phải có mẹo và kĩ thuật căn bản đóa
nhìu lúc chăm chỉ cũng vô ích.đáng buồn đáng buồn :((

khigiomayvtc

Có thằng này nhiệt tình ủng hộ nè mẽo con hahaha cứ cố gắng phát huy nhé bạn luôn luôn ủng hộ hết mình hahaha

meocon7641

Có thằng này nhiệt tình ủng hộ nè mẽo con hahaha cứ cố gắng phát huy nhé bạn luôn luôn ủng hộ hết mình hahaha

hì hì người wen.thắc mắc mấy hôm không thấy pồ vô ủng hộ nè :p
thank nha