• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tối ưu hóa bộ nhớ phone của HTC Desire?

action8

là người mới dùng Desire, mình cg đang bắt đầu nghịch ngợm tí ti, mình đã cài 1 số ứng dụng và game cho máy, nhưng khổ nỗi là khi cài nhiều ứng dụng thì máy bị hết bộ nhớ, muốn cài thứ khác vào thì phải gỡ bỏ cái # đi, ( 1 điều rất tệ ở dòng máy này).... kể ra thì gỡ đi vài thứ cũng không thành vấn đề cho lắm, nhưng mà gỡ rồi bộ nhớ máy cũng không còn được như ban đầu, mình nghĩ là nó còn tí cache ở đâu đó vậy có chương trình gì gỡ bỏ các cache đó không các bạn nhỉ?8-|

ducdl2

Bạn có thể seach phần mền CacheMate về dùng nghe trong phần ứng dụng có nghe bạn

nobigosu

Sao mình down mấy soft & game trên Market về toàn là cài vào bộ nhớ máy. Mình đã vào Setting-Application-Manage Application, chọn soft down về nhưng vẫn không hiện lên option cho chuyển sang SDcard. Bộ nhớ máy hiện giờ chỉ còn ~90 Mb, bro nào hướng dẫn giúp mình với

nobigosu

Cám ơn bạn, nhưng hiện giờ mình vẫn chưa update, vẫn là bản 2.1. Vậy có cách nào giải quyết ko bạn ??

ninhnd

Cám ơn bạn, nhưng hiện giờ mình vẫn chưa update, vẫn là bản 2.1. Vậy có cách nào giải quyết ko bạn ??

là người mới dùng Desire, mình cg đang bắt đầu nghịch ngợm tí ti, mình đã cài 1 số ứng dụng và game cho máy, nhưng khổ nỗi là khi cài nhiều ứng dụng thì máy bị hết bộ nhớ, muốn cài thứ khác vào thì phải gỡ bỏ cái # đi, ( 1 điều rất tệ ở dòng máy này).... kể ra thì gỡ đi vài thứ cũng không thành vấn đề cho lắm, nhưng mà gỡ rồi bộ nhớ máy cũng không còn được như ban đầu, mình nghĩ là nó còn tí cache ở đâu đó vậy có chương trình gì gỡ bỏ các cache đó không các bạn nhỉ?8-|

có mất gì đâu, up lên 2.2 dùng cho sướng bạn ơi, vừa nhanh mà có thể cài soft lên thẻ.
đỡ mất công remove soft, mà dùng máy phải dùng nhiều soft mới sướng

action8

có mất gì đâu, up lên 2.2 dùng cho sướng bạn ơi, vừa nhanh mà có thể cài soft lên thẻ.
đỡ mất công remove soft, mà dùng máy phải dùng nhiều soft mới sướng

mình up rồi, giờ kô có gì để ý kiến nữa, quá tuyệt vời:D