• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

nilt02

các bác cho em biết, vết tiếng việt nư thế nào vậy? hay phải cài gì không?

nhấn và giữ vào phím bât kỳ thì nó hiện ra luôn dấu cho từng chữ cái đó bạn ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

em bật cái DWII.exe (run admin) rồi nhưng nó toàn hiện báo lỗi " nfo: .\RSPL\RSPL.cpp (1198) "
Có bác nào bị vậy ko chỉ em cách khắc phục với :(

Chỉnh sửa cuối:

diemhen_mobile

em bật cái DWII.exe (run admin) rồi nhưng nó toàn hiện báo lỗi " nfo: .\RSPL\RSPL.cpp (1198) "

có thể win bác bị lỗi. em từng bị vậy cài lại win mới thì ok. tuy nhiên hôm bữa thấy có cách trên XDA mà quên lưu.

Tom_codon

Super V.I.P

chạy DWII với quyền admin là được

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Bác Tom mà cho ra bản WP7 cài từ thẻ như CWR thì hay biết mấy, để có thể sử dụng chung với Android ở Nand và dễ thay đổi ofline.

myGenio

bản này và bản bên xda có khác nhau ko vậy tom [ROM][WP7] HD2 Project - WindowsPhone7
về cơ bản thì giống nhau tức là về nguyên lý chung, cải biên thì khác nhau, giống như các bản wm6.xx.customs vậy,

Theo lời Bác Tom nói thì là giống nhau. Vì là ùng 1 tác giả mà. he
giống thì có thể chứ cùng 1 tác giả thì khng hoàn toàn , hiện có 3 KTV cho ra 3 bản WP7 đó là Cotulla với LEO70.Football với HD2 Project - WindowsPhone7 . Maglite với bản Moon Light cả ba người này là người Nga cả, và bản thứ tư là của TOM _codon tuy người việt nhưng cũng lại đang ở Nga nốt.ngày hôm nay thì thêm một bạn người Pháp XBmod vá rom XBmod-WP7-V1.00

--------------------------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

về cơ bản thì giống nhau tức là về nguyên lý chung, cải biên thì khác nhau, giống như các bản wm6.xx.customs vậy,

giống thì có thể chứ cùng 1 tác giả thì khng hoàn toàn , hiện có 3 KTV cho ra 3 bản WP7 đó là Cotulla với LEO70.Football với HD2 Project - WindowsPhone7 . Maglite với bản Moon Light cả ba người này là người Nga cả, và bản thứ tư là của TOM _codon tuy người việt nhưng cũng lại đang ở Nga nốt.

--------------------------------------------------------------------------------

bản Football cũng là bác tom, ở bên Nga bác ấy dùng nick Football nhé

huydong0164

giống thì có thể chứ cùng 1 tác giả thì khng hoàn toàn , hiện có 3 KTV cho ra 3 bản WP7 đó là Cotulla với LEO70.Football với HD2 Project - WindowsPhone7 . Maglite với bản Moon Light cả ba người này là người Nga cả, và bản thứ tư là của TOM _codon tuy người việt nhưng cũng lại đang ở Nga nốt.

Vừa có thêm bản nữa. Bạn UP nốt cho đủ :D: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=944995

tonyjin

Các Bác cho mình hỏi ti. Bản ROM này 3G hình như không hoạt động thì phải ?
có ai test thử 3G chưa vậy?

nguyencao72

Chào các Bác, mình muốn up radio mới sau khi đã up WP7. Vậy phải làm sao, cảm ơn nhiều

cuongtqg

Chào cả nhà ! Các bác cho mình hỏi tý:
- Khi cài soft = Tom Xap Installer thì có phần lựa chọn Install to (Device và Emulator).
Theo mình hiểu thì Install to Device là Soft sẽ được cài vào thẻ nhớ (do KTV mod) đúng không ? Hay là nó cài thẳng vào máy ?
Còn khi chọn Install to Emulator thì soft sẽ được cài vào đâu ?

Cảm ơn các bạn trước !

minhlc1958

Active Member
Chào cả nhà ! Các bác cho mình hỏi tý:
- Khi cài soft = Tom Xap Installer thì có phần lựa chọn Install to (Device và Emulator).
Theo mình hiểu thì Install to Device là Soft sẽ được cài vào thẻ nhớ (do KTV mod) đúng không ? Hay là nó cài thẳng vào máy ?
Còn khi chọn Install to Emulator thì soft sẽ được cài vào đâu ?

Cảm ơn các bạn trước !

To Device là Soft sẽ được cài vào máy thật của bạn còn to Emulator thì soft sẽ được cài vào máy ảo ở trên máy tính

cuongtqg

Cảm ơn Bác minhlc1958 (e đoán thế vì thấy tên có năm 1958 :p ). Cài vào máy ảo trên PC thì có tác dụng gì bác ? Và nếu cài vào đó thì mình thử nó ra làm sao?

minhlc1958

Active Member
Cảm ơn Bác minhlc1958 (e đoán thế vì thấy tên có năm 1958 :p ). Cài vào máy ảo trên PC thì có tác dụng gì bác ? Và nếu cài vào đó thì mình thử nó ra làm sao?

Cài vào máy ảo để xem tính năng làm việc của xap dó như thế nào thí dụ như bạn cài xap trò chơi thì bạn cũng có thể chơi trò chơi đó trên máy ảo giống như máy thật vậy
Giống như mình kiểm chứng trước khi cài vào máy thật cho đỡ mất công thôi