• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các điều cần biết về SHSH và Cách sử dụng TinyUmbrella - Cập nhật v7.00

AnhPheCT

TinyUmbrella v5.00.05
- Hổ trợ lưu SHSH iOS 4.3.4. và iOS 4.2.9 (iP4 CDMA)

iOS 4.3.4 / 4.2.9 Released - Avoid it
Apple has finally come out with their 'fix' for the pdf vulnerability that JailbreakMe 3.0 uses to jailbreak devices. In proper good form, @comex has released a much better* fix for the vulnerability which also incidentally allows you to stay jailbroken

I've updated TinyUmbrella to save 4.3.4 SHSHs (as well as the other ones Apple is still signing). So grab the latest if you want to save 4.3.4 for nothing else than for the sake of completeness.

As always, if you are having issues, Uncheck "Request SHSH from Cydia" in the advanced tab!

AquaSta

Moderator
TinyUmbrella đã được cập nhật phiên bản 5.00.06 để hỗ trợ iPad2 GSM/CDMA, đây là một điều đáng mừng. Bởi nếu như bạn đã đọc bài viết [iPad 2 3G] TRÁNH XA NÂNG CẤP CÁC iOS5beta, [iPAD 2 3G] KHÔNG CÓ SHSH BLOBS CỐ ĐỊNH thì có thể bạn sẽ buồn rằng iPad 2 bản GSM/CDMA sẽ không thể hạ xuống 4.3.3 dù có lưu SHSH trước đó. Nhưng nay vấn đề đã được giải quyết, giờ đây bạn đã có thể restore về bất kỳ phiên bản 4.3.x mà không còn sợ gặp phải lặp recovery. TinyUmbrella 5.00.06 sẽ làm việc cho bạn đến khi Apple tiến hành chứng thực (sign) iOS 4.3.4 (đóng 4.3.3), bạn hãy nhanh lên trước ngày đó

Download TinyUmbrella 5.00.06 bản Windows
Download TinyUmbrella 5.00.06 bản MacOS

haidaicayk

Tình hình là máy mình IP4 global 32gb fw 4.3.3 thì nên dùng Umbrella bản nào để lưu SHSH các bác nhỉ?? Thanks!!

AnhPheCT

Tình hình là máy mình IP4 global 32gb fw 4.3.3 thì nên dùng Umbrella bản nào để lưu SHSH các bác nhỉ?? Thanks!!

Bản sau cùng TU 05.00.09 lưu hết toàn bộ SHSH có tren Apple và Cydia. Chúc may mắn! Hiện tại Apple đã khóa hết SHSH <=4.3.5 rồi. Nếu hồi đó giờ chưa lấy thì iP4 chỉ lấy được SHSH 4.3.5 mà thôi.

haidaicayk

Bản sau cùng TU 05.00.09 lưu hết toàn bộ SHSH có tren Apple và Cydia. Chúc may mắn! Hiện tại Apple đã khóa hết SHSH <=4.3.5 rồi. Nếu hồi đó giờ chưa lấy thì iP4 chỉ lấy được SHSH 4.3.5 mà thôi.
Xin hỏi bác bây giờ muốn lưu SHSH mà FW của mình là 4.3.3 thì phải up lên 4.3.5 mới được hả bác? có lưu ý thêm vấn đề j nữa không?? Thanks bác!!

TruongHan

Super V.I.P
Xin hỏi bác bây giờ muốn lưu SHSH mà FW của mình là 4.3.3 thì phải up lên 4.3.5 mới được hả bác? có lưu ý thêm vấn đề j nữa không?? Thanks bác!!

Máy bạn đã jb chưa?nếu trước đây bạn đã jb rồi thì cydia nó sẽ tự lưu shsh của 4.3.3 và 4.3.5 luôn.Bây giờ bạn up lên 4.3.5 jb sẽ là Tethered đó,không lấy được shsh của 4.3.3 nữa rồi :)

haidaicayk

Máy bạn đã jb chưa?nếu trước đây bạn đã jb rồi thì cydia nó sẽ tự lưu shsh của 4.3.3 và 4.3.5 luôn.Bây giờ bạn up lên 4.3.5 jb sẽ là Tethered đó,không lấy được shsh của 4.3.3 nữa rồi :)
Vậy Cydia lưu ở đâu vậy bác? Mình lấy và lưu thế nào? Máy mình mua lại đã được JB sẵn rùi:D. Thanks bác!!

dragoncb

Cập nhật timyumbrella 5.00.10 hỗ trợ lưu SHSH iOS 5.0beta 3 đến beta 6
Phiên bản Windows: http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/tinyumbrella-5.00.10.exe
Phiên bản MAC: http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/TinyUmbrella-5.00.10.pkg
ban oi.cho mình hỏi 1 cái.máy iphone4 world 32gb cua minh đang dùn v4.2.1 không lưu được shsh v4.2.1 bạn ạban hướng dẫn và chỉ cách làm cho mình với nhé .và mình muốn rétore thi bjo dung f fw nào là tot nhát hả bạn.may mình chua lưu được shsh bạn a.hix.bảo cho mình cách làm bạn nhé.thak bạn nhiều lắm

Son_Nguyen

ban oi.cho mình hỏi 1 cái.máy iphone4 world 32gb cua minh đang dùn v4.2.1 không lưu được shsh v4.2.1 bạn ạban hướng dẫn và chỉ cách làm cho mình với nhé .và mình muốn rétore thi bjo dung f fw nào là tot nhát hả bạn.may mình chua lưu được shsh bạn a.hix.bảo cho mình cách làm bạn nhé.thak bạn nhiều lắm
iP4 đang chạy 4.2.1 thì dùng tool này để lưu lại SHSH nhé bạn. Giờ xài TU ko lưu được 4.2.1 của iP4 nữa đâu.

ngoctuan78

Các bác ơi cho hỏi máy mình là IP 4 world, 32gb, phiên bản 4.3.5 (8L1), Mình đang tìm hiểu cách lưu shsh mà chưa biết dùng tool nào cả. Và để cài các chương trình, ứng dụng hoặc game ... thì phải làm gì nữa ( vì mua trên App thì ...) mình cũng có tìm hiểu trên diễn đàn, nhưng còn gà lắm, chưa biết cái nào dùng thích hợp cả. Mong các bác chỉ giúp hoặc gửi link để tham khảo. mail của mình: ngoctuan_07@yahoo.com.vn. Thanks các bác nhiều

AnhPheCT

Các bác ơi cho hỏi máy mình là IP 4 world, 32gb, phiên bản 4.3.5 (8L1), Mình đang tìm hiểu cách lưu shsh mà chưa biết dùng tool nào cả. Và để cài các chương trình, ứng dụng hoặc game ... thì phải làm gì nữa ( vì mua trên App thì ...) mình cũng có tìm hiểu trên diễn đàn, nhưng còn gà lắm, chưa biết cái nào dùng thích hợp cả. Mong các bác chỉ giúp hoặc gửi link để tham khảo. mail của mình: ngoctuan_07@yahoo.com.vn. Thanks các bác nhiều

Trước bài Bạn 1 bài đã có link và topic này nói lên điều đó.!

aphodit

Các bác cho mình hỏi là Máy mình là IP4 (4.2.1) . Tại sao khi cắm vào máy tính thì nó ko nhận device (Tiny umbrella) . tuy nhiên trong Itunes thì nó nhận bình thường . Mình đã cài đầy đủ : Java , NetFW , Itune (mọi thứ đều là phiên bản mới nhất ) . Máy laptop của mình là Windows 7 (64 bit) . Ngay cả khi mình đem qua một máy khác sử dụng Windows XP 32 bit thì nó cũng ko chịu nhận . Các bác có thể cho mình biết là máy mình lỗi gì ko . Thanks

AquaSta

Moderator
Các bác cho mình hỏi là Máy mình là IP4 (4.2.1) . Tại sao khi cắm vào máy tính thì nó ko nhận device (Tiny umbrella) . tuy nhiên trong Itunes thì nó nhận bình thường . Mình đã cài đầy đủ : Java , NetFW , Itune (mọi thứ đều là phiên bản mới nhất ) . Máy laptop của mình là Windows 7 (64 bit) . Ngay cả khi mình đem qua một máy khác sử dụng Windows XP 32 bit thì nó cũng ko chịu nhận . Các bác có thể cho mình biết là máy mình lỗi gì ko . Thanks
Bạn dùng tinyumbrella bản bao nhiêu vậy? Các chương trình diệt virus, skype và các chương trình sử dụng port 80 bạn thử tắt đi. Tinyumbrella chỉ bị giới hạn chức năng Start TTS Server khi có các chương trình thôi, còn nhận máy thì có thể các chương trình ko ảnh hưởng, tuy nhiên bạn nên thử

aphodit

Cũng ko được Bác ơi . Mình đã tắt mọi chương trình rồi . Mình dùng rất nhiều bản Tiny , kể cả bản mới nhất . hix.. hix